ผู้เขียน หัวข้อ: สองเท้าสองกล้องออกเที่ยว ตอน งานสัปดาห์ส่งเสริมพระพุทธศาสนา  (อ่าน 1848 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
            ตื่นตอนเช้าตั้งใจจะไปวัดตุ๊กตา แต่ เจ็บตามแขนขาเนื่องจากหักโหมลดน้ำหนักเพื่อสุขภาพ
 แต่ใจร้อนเลยนอนกระดุดกระดิกไม่ได้ พอช่วยบ่าย เริ่มดีขึ้นแต่งานที่วัดตุ๊กตาเริ้มไปแล้ว นี่ทำไง
 นึกขึ้นได้ที่สนามหลวงมีงานไปดูดีกว่าก็มีงานสัปดาห์ส่งเสริมพระพุทธศาสนาเนื่องในเทศกาลวันวิสาขบูชา
คนก็ไม่เยอะเนื่องจากอากาศร้อนเอาเรื่องเลย กระผมจึงเดินอย่างไม่ต้องเบียดจึงเก็บภาพมาให้ชมดังนี้

รูปวัดไทยในอังกฤษ 
                                                        ยังมีต่อครับ 1/4
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ค. 2552, 06:15:49 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
แหม พี่ศักดาเรา ฟิต แอนด์ เฟิร์ม น่าดู

ถึงจะเจ็บตัว

แต่ก็ยังนำภาพดีๆมาฝากคนในบ้านเรา

ขอบคุรสำหรับภาพสวยๆค่ะ :001:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อยุโมทนาสาธุ วัดไทยในอังกฤษ สวยดีครับ แต่เรียกคำว่าวัดไม่เต็มปากดีครับ เพราะดูไม่เหมือนวัดเลย เหมือนบ้าน ...  :089:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อนุโมทนาด้วยนะครับเฮียศักดิ์ดา สัปดาห์ส่งเสริมพระพุทธศาสนา วันสำคัญก็จะเวียนมาบรรจบอีกวาระหนึ่ง เป็นวันที่สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าประสูติ ตรัสรู้ ปรินิพพาน ตรงกับวันเพ็ญเดือนวิสาขะ ( เดือน 6 ) หมั่นรักษาศีลเจริญสมาธิเข้าวัดทำบุญฟังเทศน์ ทำแต่คุณงามความดี ละเว้นซึ่งความชั่วทั้งปวง ทำจิตใจให้สะอาดผ่องใสอยู่เสมอนะครับ ขอบคุณมากครับผม :001:

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
เต็นท์พระสงฆ์นิกายมหายาน 2/4

แล้วก็อีกหลายเต็นก็มีกิจกรรมน่าสนใจนะครับ มีขายรูป ขายหนังสือ ดนตรีจากกองทัพเรือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ค. 2552, 09:55:51 โดย ชลาพุชะ »

• อัฏฐมะ
ร้อนนี่ดีอย่างคนน้อย ผมกลับช่วงเย็นคนกำลังมาเลย มีการแสดงแฝงธรรมะ ด้วยนะครับ 3/4

นี่เด็ดสุดใช้พลังจิต และธรรมะรักษาโรค

เครื่องทดสอบแบบแปลกๆคิดกันมาได้นะครับ ลองดูเถิดครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ค. 2552, 10:33:59 โดย ชลาพุชะ »

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
ที่วัดเค้าจัดสถานที่ได้สวยนะคะ

อยากไปมั่งจัง

อนุรักษ์ความเป็นไทยดีค่ะ :002:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

ทางวัดจัดงานได้สวย และดูน่าสนใจดีค่ะ  :016:
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมกันนะคะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• อัฏฐมะ
ที่สุดของที่สุดอยู่ที่ 4/4

การจัดโต๊ะหมูที่แปลกนะในสายตาผมคือนำเศียรพ่อแก่มาวางแปลกดี
ปกติผมเห็นตามงานพระประธานมีองค์เดียว หากจะพ่อแก่เป็นประธานก็พ่อแก่อยู่บน งานนี้ผมประสบการณ์น้อยมั่งครับ

พระบรมสารีริกธาตุ

ผมว่าทุกท่านดูแล้วอมยิ้มกันแน่ๆครับ

สนามหลวงช่วงกลางวัน(เฉพาะกลางวัน)จะมีของที่ บ่งบอก ความเป็นสนามหลวงคือ
   1.ต้นมะขาม
   2.นกพิราบ
   3.หมอดู
             ยังไงก็ช่างหากไม่ใช่วันพระราชพิธี ต้องมี 3อย่างนี้ให้เห็นเป็นแน่
        ที่ถ่ายรูปมามี 2ส่วน ที่แสดงอยู่ คือกล้องดิจิตอล ส่วนกล้องฟิล์มยังไม่ได้ล้างครับ
ต้องขออภัยด้วยที่ภาพบรรยากาศไม่ครบ หากท่าต้องการไปร่วมงาน งานก็จัดถึงวันที่ 8 ยังอีกหลายวันครับ
ในงานยังมีร้านขายหนังสือธรรมมะ และ เรื่องราวต่างๆที่น่าสนใจ มากมาย ลองไปดูนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ค. 2552, 11:35:12 โดย ชลาพุชะ »

• อัฏฐมะ
แต่โต๊ะหมู่ก็ดูสวยงามค่ะ

ส่วนเรื่องความแปลกหรือความคิดเห็นอื่น

กวางไม่มีความรู้เรื่องนี้ค่ะ

แห่ะๆ

พี่ศักดาถ่ายรูปท้องฟ้าด้วย...

สวยค่ะ :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณนะครับพี่ศักดา

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
งานดีๆอย่างนี้ ส่งเสริมพระพุทธศาสนา น่าจะจัดให้ปี3ครั้งก็ยังดี วันมาฆบูชา วันวิสาขบูชา วันอาสาฬหบูชา
เด็กไทยสมัยนี้หากไกลพุทธศาสนาทุกที เข้าหาแต่คอมพิวเตอร์ เกมส์ เห้อ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณสำหรับภาพงานทั้ง 4 ตอน ครับพี่ชลาพุชะ คงต้องแวะไปเที่ยวบ้างแล้วครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ชลาพูดช้าคะ...

ขับรถผ่านเมื่อวานแหน่ะค่ะ อยากลงไปมากเลย... แต่ไม่ can ค่ะ...

งานหย่ายยยย ดีค่ะ ท้องสนามหลวง อ่ะนะ... พี่โชวเห็นขายเยอะแยะเลยนะคะ พระสงฆ์ก็เดินตามซุ้มต่างๆ ดาดดื่น

ใครไประวังเรื่องของกินหน่อยนะคะ.. กลัวไม่สะอาดจัง พยายามสังเกตุซอกเล็บของคนขายด้วยค่ะ...  :008:

น่ารักจิง เมตตาถ่ายภาพมาให้ชาวเว็บบอร์ดได้ชม.. แง่ม แง่ม... กล้องท่าทางจะตัวใหม่นะ..ภาพแตกต่างจากบอร์ดก่อนๆ มาก... :009:

ปล. แอบไปเล่นเวจจ์หนักเลยเหรอ.. ระวังกล้ามเนื้อฉีกหละ... ช่วงแรกๆ อย่าพึ่งใส่น้ำหนักเยอะสิ...

ไปว่าเค้า... ตอนนี้ขาพี่ก็เดี้ยงๆ อยุ่เหมือนกันหละ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ค. 2552, 07:37:28 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ได้กล้องใหม่ แล้วเดินสายเลยน่ะค่ะพี่ศักดา :009:

แถมยังไปฟิตร่างกายมาอีกด้วย ถึงแม้จะมีอาการปวดอยู่ ก็ยังสู้นะเนี่ย :015:

ได้ภาพสวย ๆ มาให้ได้ชมกันอีกแล้วอ่ะค่ะ :053:

ขอบคุณมากค่ะ ยังไงก็พักผ่อนบ้างนะ  :004:

จะรีบฟิตไปไหนค่ะพี่ศักดา ค่อยๆ ลดน้ำหนักก็ได้ :052:

อย่าหักโหมในทุกกิจกรรม ระวังนะ :069:  กล้ามเนื้อจะฉีกขาดได้ :095: 

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
..งานใหญ่น่าดูเลยนะค่ะ..งานนี้คงพลาดไม่ได้แล้ว..ขอบคุณพี่ศักดาค่ะที่นำเรื่องราวมาบอกกล่าวกัน..

อยากไปกราบพระบรมสารีริกธาตุน่ะค่ะ..

..ว่าแต่พี่ชลาฯบอกว่าคนอ้วนน่ารักไม่ใช่หรอค่ะ..แล้วจะไปลดทำไมอ่ะ... :077:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: สองเท้าสองกล้องออกเที่ยว ตอน งานสัป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 04 พ.ค. 2552, 02:30:14 »
..งานใหญ่น่าดูเลยนะค่ะ..งานนี้คงพลาดไม่ได้แล้ว..ขอบคุณพี่ศักดาค่ะที่นำเรื่องราวมาบอกกล่าวกัน..

อยากไปกราบพระบรมสารีริกธาตุน่ะค่ะ..

..ว่าแต่พี่ชลาฯบอกว่าคนอ้วนน่ารักไม่ใช่หรอค่ะ..แล้วจะไปลดทำไมอ่ะ... :077:

เอ๊ะ หรือพี่ศักดา กลัวใครจะไม่รักรึเปล่าเนี่ย :073:

ว่าแต่วันนี้ไปเก็บภาพเด็ดอะไรมาให้ชมกันอีกหนอ

แค่ออกไปเก็บภาพทั้งวัน ก็ใช้พลังงานมากมายแล้วนะ

ได้ทั้งงาน และได้ออกกำลัง กลับถึงบ้านคงสลบอ่ะนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ค. 2552, 02:30:42 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ :053: