ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ช่วยดูตะกรุดให้หน่อยครับ  (อ่าน 1095 ครั้ง)

ออฟไลน์ rescuer

• สัตตมะ
  • **
สวัสดีครับ...รบกวนท่านผู้รู้ ช่วยดูตะกรุดหนังเสือชิ้นนี้หน่อยครับ พอดีเพื่อนผมให้มา เห็นเค้าบอกว่าเป็นของวัดบางพระ... ไม่ทราบว่าเป็นของปีไหนหรือเป็นรุ่นที่ทันหลวงพ่อหรือไม่ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ค. 2552, 10:43:44 โดย rescuer »

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
ไม่รู้หรอกครับแต่สวยดี
มันอยู่ที่ใจมากกว่าครับอย่าคิดมาก

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เรื่องตะกรุด บอกได้เลยว่า หาที่ยากมากครับ ไม่ว่าจะเป็น สามห่วงสี่ห่วง หรือว่า โทน ถักเชือก

ดูยากจริงๆ ครับ เพราะตียากว่า สำนักไหนที่ไหน สร้างมาคล้ายกันหมด ต้องแม่นจริงๆ ครับ

รอผู้รู้แจ้ง รู้จริงมาตอบอีกที อนุโมทนาสาธุ ....  :089:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ดอกนี้ น่าจะเป็นรุ่นทักหลวงพ่อครับ เพราะว่า ที่วัด บางพระ มีเเต่กอบเสตนเเลด เเล้ว

มีเเต่ ยุคของหลวงพ่อเปิ่นที่ ทำกรอบใส่ตะกรุด เป๊นเเบบ นี้ครับ  :002:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไม่เคยเห็นลักษณะอย่างนี้เหมือนกันครับ ไม่ชี้ชัด  :001: