ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านผู้รู้ดู ปลัดขิก ให้ด้วยครับ  (อ่าน 4930 ครั้ง)

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
   ได้มาสองตัวจากคุณแม่ แต่ไม่ทราบที่เช่นเดิม ได้มาจากปราจีนบุรี ตัวหนึ่ง กับอีกตัวนึ่ไม่ทราบว่าได้จากที่ไหนมาครับ รบกวนด้วยครับ

ตัวแรกนี้ได้มาจากปราจีนบุรีครับ ขออภัยภาพไม่คมชัดเท่าที่ควร.... :054: :054:

อีกตัวเห็นบอกว่าได้มาจากพระประแดงทางบ้านญาติๆ อะครับข้อมูลไม่น่าช่วยเหลืออะไรได้  :063: :063:

มีด้ามด้วยผมละงง   :007: :007:

รบกวนทุกๆท่านด้วยครับจากใจ ด้วยความเคารพ  :089: :089:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ Tigle White

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตัวแรกไม่รู้ครับตัวที่ 2 น่าจะเป็นหลวงพ่อกลั่น วัดอินทราวาส อ่างทองผิดพลาดขออภัย

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
เล็กจัง

• สัตตมะ
  • **
ตัวแรกไม่รู้ครับตัวที่ 2 น่าจะเป็นหลวงพ่อกลั่น วัดอินทราวาส อ่างทองผิดพลาดขออภัย

โอวว ถ้าเป็นเยี่ยงนั้นจริง คงจะดีไม่น้อย นะครับ ขอบพระคุณครับ ว่าแต่ตัวที่อยู่ในมือท่าน Pm คุยกันได้ไหมอิอิ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ถ้าเป็นของหลวงพ่อกลั่น ส่วนมากที่ผมเคยเห็นจะเป็นลักษณะ
ปลัดขิกลิงอุ้มน่ะครับ เคยเห็นอยู่ตัวนึงของพี่ ack01 น่ะครับ หุๆๆๆ
ปลัดงามนะครับพี่ :053:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ลิงเกาะปลัดหลวงพ่อกลั่น วัดอินทราวาส อ่างทอง ครับ ผมมีอีกตัวนึงเป้นงาช้างเกาะสลัดก็เป้นลิงเกาะปลัดเหมือนกันครับ ปลัดของหลวงพ่อกลั่น เท่าที่เห็นจะเป็นลิง นะครับ..

ผมเอาใส่ไว้ในพวงกล้องส่องพระครับ(ส่องไม่เป็นแต่Optionเยอะครับ ไว้ขู่ เซียนพระ 11;)

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• สัตตมะ
  • **
ปลัดเยอะจังครับท่านแบ่งผมสักตัวได้ไหมครับที่มีอยู่ไม่รู้ที่มาที่ไปจริงๆ อิอิ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ปลัดเยอะจังครับท่านแบ่งผมสักตัวได้ไหมครับที่มีอยู่ไม่รู้ที่มาที่ไปจริงๆ อิอิ

...ปลัดของวัดบางพระของเรา ก็มีสวยๆเยอะนะครับ ปลัดจิ้งจกคู่ ปลัดกวางเหลียว ปลัดที่แกะจากเขาควาย ยังมีอีกพอสมควรครับ ที่กุฏิใหญ่... 02;