ผู้เขียน หัวข้อ: สักหมูทองแดง วัดท้องไทร  (อ่าน 9146 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
สักหมูทองแดง วัดท้องไทร
« เมื่อ: 08 พ.ค. 2552, 09:40:57 »
ไม่ทราบว่ายันต์หมูทองแดงวัดท้องไทร สักที่ตรงไหนได้บ้างครับ ต้องสักที่หลังตลอด หรือสักที่หน้าขาได้มั๊ยครับ พอดีหน้าขาไม่ค่อยสูงนักผมกลัวว่าจะเสื่อมได้ง่ายน่ะครับ เลยไม่แน่ใจครูบาอาจารย์ให้สักที่ตำแหน่งนี้ได้บ้างหรือเปล่า (ตอนนี้ผมมีแต่นางพิมที่หน้าขาครับ) ถ้าอยากสักยันต์นี้ขออาจารย์อั้นได้เลยไหมครับ หรือว่าต้องแล้วแต่อาจารย์เมตตาครับ พอดีผมสักน้ำมันน่ะครับ สามารถสักยันต์นี้ยันต์เดียวทับถมกันหลายๆครั้งได้ไหมครับ

ขอบคุณครับที่ให้ความกระจ่าง

:002: :002: :002: :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: สักหมูทองแดง วัดท้องไทร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 พ.ค. 2552, 09:57:56 »
ผมว่าคงหมายถึงเจ้าหมูตัวนี้ ที่สายหลวงปู่อั๊บ นิยมสักกันนะครับ ใช่ครับอาจารย์อั้นเมตตามา

แต่อาจารย์ท่านให้เองนะครับ ส่วนตัวนี้สักที่บริเวณขาด้านในเกือบถึงหัวเข่าครับ ...  :089:

แน่นอนครับ น้ำมันสักแล้วยันต์หายเข้าไปในผิวหนัง สามารถสักเพิ่มได้เรื่อยในสถานะไร้ขีดจำกัด

แต่ก็อย่าหักโหมมากนะครับ ก่อนจะไปสักก็พักผ่อนให้เพียงพอ ที่สำคัญอย่าดื่มเหล้าก่อนไปนะครับ

ถ้าดื่มเหล้าแล้วไปสักเลือดออกเป็นก๊อกแน่ ขับขี่ปลอดภัย เดินทางปลอดภัยนะครับ ไม่เจ็บไม่จนครับ ...  :016:

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 พ.ค. 2552, 10:14:12 »
ดูกันชัดๆ อีกที รูปเมื่อก่อนหน้านี้ถ่ายจากมือถือ อันนี้ใช้กล้องคอมแพคถ่ายครับ ...  :016:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 พ.ค. 2552, 10:22:58 »
ผมว่าหมูทองแดง ลงตรงกลางหลังด้านล่างสุด ก่อนขึ้นก้นกก ตรงนั้นสวยสุดเลยล่ะครับ
แต่ลงตำแหน่งอื่นได้นะครับ แต่อย่าให้ต่ำกว่าหัวเข่าลงไปกำลังดีนะครับ

เรื่องสักน้ำมันมา แล้วจะสักทับรอยเดิมนั้น สักได้ครับ ไม่มีปัญหาครับ
ลงให้พรุนแลยครับ สักน้ำมัน สักได้ตลอดครับ พุทธคุณเหมือนกันครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 พ.ค. 2552, 10:45:40 »
งดงามค่ะ ท่านโจรฯ แต่ถ้าสักตรงหน้าขาคงเจ็บน่าดูเลยนะคะ ว๊าย...ต้องร้องไห้ขี้มูกโป่งแน่นอน :070: อ้อ...เคยเห็นบางคนสักที่หลังเกือบถึงเอวอ่าค่ะ   :074:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 พ.ค. 2552, 01:10:21 »
ตรงก้นกบผมก็ไม่ได้สักหมูทองแดงครับ แต่สักคางคกแทน
ส่วนหมูทองแดงผมสักตรงสะโพกด้านซ้ายครับ  :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 พ.ค. 2552, 04:49:28 »
สวยงามครับท่านโจรสลัด เหมือนที่อยุ่ผ้ายันต์ กับเหรียญสร้างโรงเรียนปี2547 เลย :016:

...หมูทองแดงทั่วไปสักที่ขาได้ครับ...

...แต่หมูของบางสายเช่น หมูเหยียบธง หมุคาบแก้ว สายพ่อเที่ยง น่วมมานา สักที่ขาไม่ได้ครับ...

..ก่อนสักต้องมีเครื่องไหว้ครับ ถือเป็นยันต์ใหญ่..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 พ.ค. 2552, 07:54:03 »
ของท่านโจเต็มตัวเลยนะครับ สุดยอดจริงๆครับ ห้องสมุดเคลื่อนที่  :095:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 พ.ค. 2552, 12:54:57 »
ของท่านโจเต็มตัวเลยนะครับ สุดยอดจริงๆครับ ห้องสมุดเคลื่อนที่  :095:

ผมลงน้ำมันน่ะครับ ส่วนหมึกมาจากไหนไม่รู้ครับ ตามมีตามเกิด ...  :004:

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 พ.ค. 2552, 09:24:20 »
ตามท่านTum72เลยครับ ผมก้สักตรงนั้น หลวงพี่ญาท่านสักให้ครับ  :002:

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 พ.ค. 2552, 08:53:35 »
กลับมาจากวัดท้องไทรแล้วครับ อาจารย์อั้นยังไม่ให้หมูทองแดงวัดท้องไทรครับ ให้ดำเซ็นมาอย่างเดียว แต่พอดีมีคนไปสักหมูทองแดงอยู่เหมือนกันครับ สักตรงตำแหน่งด้านหลังตรงเอว และสักคางคกต่ำลงมากว่าหมูทองแดงครับ ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลครับ  :002: