ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ช้วยตอบหน่อยคับ  (อ่าน 1327 ครั้ง)

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
รบกวนพี่ช้วยตอบหน่อยคับ
« เมื่อ: 08 พ.ค. 2552, 09:48:58 »
วันนี้ผมได้ไปสัก เก้ายอด(น้ำมัน) ที่วัดบางพระมา แต่ที่แผ่นหลังผมสักลายปลาคราฟเต็มหลังถ้าผมจะไปต่อ หลวงพี่ท่านจะสักน้ำมันทับให้ไม้ครับ
ผมสักเก้ายอดแล้วผมควรต่อลายหรือยันต์อะไรดีครับ รบกวนพี่ๆด้วยครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ตอบ: รบกวนพี่ช้วยตอบหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 พ.ค. 2552, 09:52:35 »
สักน้ำมัน สักทับกันได้ครับไม่มีปัญหาครับ
จะลงอะไรเพิ่ม ก็แล้วแต่หลวงพี่ท่านจะเมตตาครับ หลวงพี่ท่านให้ตามที่ท่านเห็นสมควรครับ
แต่ถ้าตามสูตรวัดบางพระแล้ว ได้เก้ายอด ก็แปดทิศ งบน้ำอ้อย สาริกา

อย่าลืมว่าได้ของดีจากท่านอาจารย์มาแล้ว ก็ต้องรักษาของนั้นไว้ให้ได้ด้วยนะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 พ.ค. 2552, 09:54:03 »
เอวันนี้วันพระที่วัดบางพระสักยันต์ด้วยหรือครับ  :064:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 พ.ค. 2552, 09:55:41 »
น้ำมันมันสักทับได้เรือ่ยๆ อินฟินิตี้ครับ
หรือบางทีหลังเราว่างตรงไหน พระอาจารย์ท่านก็แทงให้ตรงนั้นก็มีครับ
ส่วนเรื่องที่ว่าจะได้ลายอะไร ผมว่าให้เป็นการตัดสินใจของพระอาจารย์ท่านจะดีที่สุดครับ
วิธีที่ผมคิดว่าดีที่สุด เวลาไปสักยันต์ที่วัดบางพระ ถ้าท่านไม่ถามผมก็จะถอดเสื้อหันหลังให้ท่าน
แล้วบอกว่า "แล้วแต่หลวงพี่จะเมตตาครับ" แต่ถ้าท่านถามว่าอยากได้อะไรวันนี้ ก็มีลุ้นครับหุๆๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 พ.ค. 2552, 10:18:42 »
สักได้เรื่อยๆครับ น้ำมันทับน้ำมันไม่เป็นไรครับ เต็มที่ครับผม  :001:

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 พ.ค. 2552, 10:40:51 »
ขอบขอบพระคุณ พี่ น้าๆ มากครับที่ให้ความเมตตากับผม
 วันนี้ผมได้ไปสักกับ หลวงพี่นัน ครับ แต่ผมไม่ได้ขออะไรหลวงพี่ท่านสักให้ครับพอสักเสร็จผมกราบลาหลวงพี่
แล้วเดิมไปถามน้าๆที่อยู่แถวนั้นว่าที่ผมสักนั้นยันต์อะไร น้าเข้าบอกว่าเก้ายอดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ค. 2552, 10:43:31 โดย ข้าวหลามตัด »

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 พ.ค. 2552, 11:18:39 »
สักน้ำมัน..สักทับได้ครับ.ไม่เหมือนสักหมึก มีตาคนหนึ่งท่านเคยบอกว่า..สักน้ำมันจะสักมากแค่ไหนก็ได้ แต่สักหมึกทับไปทับมาไม่เหมาะ..
เพราะเกี่ยวข้องกับความงามต้องมีการโชว์กันในหมู่เพื่อนฝูงครับ.. :090:

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 พ.ค. 2552, 12:05:02 »
ตามนั้นครับ ที่ท่านด้านบนได้กล่าวไว้ ยินดีต้อนรับครับ :053: :053:

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 พ.ค. 2552, 02:10:58 »
สักน้ำมันทับได้เรื่อยครับ
ยันต์ต่อๆไปก็แล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะเมตตาให้ครับ ดีทุกยันต์ครับ
ได้ของดีติดตัวแล้วรักษาดีนะครับ :045:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 พ.ค. 2552, 05:01:50 »
อะไรก้อดีทังนั้นครับ

ท่านเห็นดีเห็นงามแล้วจึงหั้ยมา

ยังงัยก้อรักษาของด้วยนะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง