ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหามาชิงรางวัลกันครับ .... ทายถูกรับไปเลยง่ายๆ  (อ่าน 8843 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เราจะเอาผู้โชคดีคันแรก เอ้ย !!! คนแรก เพียงท่านทายว่า ...

รถมอเตอร์ไซ หรือ จักรยานยนต์ ยี่ห้อและรุ่น ใด ที่เป็นที่ 1 ของโลก (มีการวิจัยกันมาแล้ว)

ลองทายกันดูครับ ตอบถูกรับไปเลย ขุนแผนหลังเสือเหลียว หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ .. ปี ๒๕๔๑

สั้นๆ ง่ายๆ หมดเขต รับคำตอบกัน เที่ยงคืน วันที่ 10 พฤษภาคม 2552 นี้นะครับผม ....  :095:

กติกา  1 ท่าน ส่งได้ 1 คำตอบเท่านั้น และเมื่อตอบถูกแล้วให้ส่งซองเปล่าเขียนชื่อที่อยู่ตนเองติดแสตมป์มาครับ ...  :114:

แจกขุนแผนตามรูปกันไปเลยครับ องค์นี้เลยจ้า สำหรับผู้ตอบถูกคนแรก :007:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ค. 2552, 03:13:01 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ขอตอบ ฮาเลย์ เดวิสสันครับ พิมพ์ไม่ค่อยถูก
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ เด็กสุรินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอเดาว่าน่าจะเป็น ยี่ห้อ HONDA รุ่น C70 รวมเป็ฯ HONDA C70
ครับ

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
ยากจัง เอา ducati ละกัน
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

porvfc

• บุคคลทั่วไป
จักรยานยนต์ฮอนด้า  รุ่นไอคอน แบบ เอ.ที. (Automatic Transmission) หรือแบบเกียร์อัตโนมัติ 125 ซีซี.(เดานะ) :009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ค. 2552, 03:37:35 โดย porvfc(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ที่หนึ่งด้านไหนอะครับ  :010:

ยอดขาย สมรรถนะ เครื่องยนต์ ดีไซน์

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ถ้าเครื่องยนต์ สมรรถนะ ก็ SUZUKI GSX-R 1000 ครับ  :015:

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ที่หนึ่งด้านไหนอะครับ  :010:

ยอดขาย สมรรถนะ เครื่องยนต์ ดีไซน์

ความเฟอร์เฟคที่สุดในโลก ครับ ทั้ง 3 มารวมกัน ทั้งการทรงตัว ทนทาน ดีไซน์น่ารัก ยอดขายพุ่ง ...  :004:

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
The Triumph Rocket III 2,300cc (140 cubic inches) Made in England

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
VESPA(เดาครับ)

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
      ขอตอบแบบว่าที่บ้านใช้ก็แล้วกัน... :005:...สุดยอดรถรุ่นใหม่ล่าสุด ช่วยโลกประหยัดพลังงาน ... :007:

ขอบคุณรูปจากhttp://play.kapook.com/photo/showfull-43260-1

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
L A ละกัน ครับเพื่อน ขำๆ 5555+

porvfc

ขอตอบแบบว่าที่บ้านใช้ก็แล้วกัน... :005:...สุดยอดรถรุ่นใหม่ล่าสุด ช่วยโลกประหยัดพลังงาน ... :007:

ขอบคุณรูปจากhttp://play.kapook.com/photo/showfull-43260-1

ที่บ้านปี๊ยังมีรุ่นนี้อยู่เหรอเจ้า รุ่นเท้าเหยียบอ่ะเจ้า ดีเน๊อะมลภาวะบ่เป๋นพิษ แล้วต้องแต่งตัวแบบนี้ด้วยเหรอป่าวล่ะเจ้า บ้านปี๊คงดอยเยอะนะเจ้า บ่ต้องมีเบรคเลย วิ่งซิ่ววววว  ผ่านตลอด :005:
เบรคทีก้อเข้าป่าดงพงหญ้าข้างทางแหละเน้อ ดีเจ้า อะเมซิ่งดี แต่ว่าอยากเห็นรูปที่ปี๊เด็กดอยเป็นคนขับเองอ่า จายังไงน๊า วันหลังเอารูปที่ปี๊เป็นคนขับนะเจ้า จะถ้าผ่อเน้อ  :004: :004: :004:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: มีปัญหามาชิงรางวัลกันครับ .... ทายถูกร&#
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 พ.ค. 2552, 06:34:43 »
ขอตอบแบบมั่ว ว่าเป็น Ducati Hypermotard 110 และ110s ครับ :068:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ค. 2552, 06:36:02 โดย Hanu-Marn_Neverdie »
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอตอบว่า SUZUKI GSX-R 1000
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
เอา ฟีโน่ สีชมพู มีความหลังกับรุ่นนี้

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
 Harley-Davidson vrod 2003 ลองดูครับ  :075:

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
มอไซค์ยี่ห้อ อินเดียน
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ท่านโจรสลัด ให้สองรางวัลได้มั้ยคะ

เออ คือว่า จะตอบ ยี่ห้อ อินเดียน แต่ ท่าน hangman69 ม้าไว กว่า 

ว้า...แย่จัง 

ตอบ ยี่ห้อ อินเดียน เหมือนกันได้นะ  ไง ขอ 2 รางวัล อิ อิ...ท่านโจรสลัดใจกว้างอยู่แล้ว เนอะ
  35;
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ยามาฮ่า เอ็กซ์วัน สีน้ำเงินเทา มีสติกเกอร์ บัตรผ่าน ทอ. 16;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ยามาฮ่า เบล 100 ครับ ทนมากกกครับ อิอิอิ...
*_*ผมไม่รู้จะตอบอะไรดี แค่อยากร่วมสนุกเฉยๆนะครับ 555 ...{^_^}...

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ขอตอบด้วยคุณวุฒิ..วัยวุฒิ..อ้อลืมอีกหนึ่ง วันทยาวุฒิ อย่างภาคภูมิใจว่า... : :073::..ไม่รู้ครับ..
 คือไม่ประสงค์จะตอบ แต่ มีความประสงค์อยากทราบครับ  หวังว่าคงเห็นใจ.. :075:

porvfc

เหรอว่าจะเป็นรุ่นนี้น๊า คิดไม่ออก ปวดหัวแว้ววว

• อัฏฐมะ
ยังไม่มีคนถูกเลยแหะ .... รางวัลจะหลุดไหมเอ่ย ....  :095:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอตอบ zuzuki-hayabusa2009(busa) ครับผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ค. 2552, 01:03:38 โดย ณ.อยุธยา »

• สัตตมะ
  • **
สามารถตอบใด้อีกหรือไม่ถ้าตอบผิดไปแล้วครั้งหนึ่ง
ถ้าใด้ขอตอบอีกที    Honda C100 Super Cub ถ้าผิดก้อไม่รู้แล้วอะครับยากเหลือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ค. 2552, 01:26:56 โดย hangman69 »

• อัฏฐมะ
สามารถตอบใด้อีกหรือไม่ถ้าตอบผิดไปแล้วครั้งหนึ่ง
ถ้าใด้ขอตอบอีกที    Honda C100 Super Cub ถ้าผิดก้อไม่รู้แล้วอะครับยากเหลือ

ตามกฏ คนล่ะครั้งจาก ขออภัย ผิดแล้วผิดเลยจ้า ...  :054:

ออฟไลน์ ~~อ้วนซ่า~~

• ทุกสิ่งล้นเกิดมาจากใจ ดี ไม่ดี เราเลือกเอง
  • จตุตถะ
ทันอ่ะป่าวคับ ผมคิดว่าน่าจะเป็นEcosse Titanium Series
ทำจากเฟรมไทเทเนียมทั้งคัน เป็นรุ่นแรกของโลก นอกจากนั้นยังใช้เครื่องยนต์ที่ทำจาก polished billet aluminium 2150 cc เครื่องยนต์รูปตัว v-twin ทำให้ได้กำลังสูงถึง 200 แรงม้า
ราคา USD$275,000 หรือประมาณ 8.3255124 ล้านบาท
ศรัทธา ไม่ได้อยู่ เหนือใจเรา
[shake]อำนาจมาพร้อมกับเงินตรา[/shake]

แต่อำนาจก็ทำให้คนอยู่ในบ้านเกิดของตัวเองไม่ได้

ออฟไลน์ 162cm

• ปัญจมะ
  • Ars longa.. Vita brevis..
ศิลปะยืนยาว ชีวิตสั้น

ออฟไลน์ kongkeha

• ตติยะ
    • อีเมล

สนุกกับพระเครื่องและดนตรี นี่แหละความสุขของผมแล้ว

• ตติยะ
    • อีเมล
ฮายาบูฉะ มีคู่แข่งแล้ว

อิอิ

• อัฏฐมะ
มีแต่คนทายยี่ห้อถูก แต่รุ่นยังไม่ถูกเลยอ่ะครับ ...  :095:

• อัฏฐมะ

อ่อ ... กลับไปอ่านมาเห็นตอบว่า อินเดียน ก็ให้ตอบอีกครั้งครับ ...  :095:

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ขอตอบดู SUZUKI GSX-R 1000

• สัตตมะ
  • **
โอว้.....! มีคนทายยี่ห้อถูกแล้วด้วย แต่รุ่นไม่ถูก เหอๆ ยากดีจังครับสมกับของรางวัลเลย

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล
ลองหาข้อมูลแล้วก็ ขอตอบว่า Honda Super Cub ครับผม... :050:

• ตติยะ
    • อีเมล
นั่นมีคนถูกแล้วแต่50เปอเซนเอง  บอกๆแบบตัวหน้าสักหน่อยก้ได้

หุหุ

ออฟไลน์ *Tato*

• ปัญจมะ
  • * บุญนั้นจะนำมาซึ่งความสุขใจ *
จากที่ไปศึกษา ค้นควาหาข้อมูลมาแล้ว

ขอตอบ ว่า DUCATI DESMOSEDICI RR  ค่ะ

มิตรแท้จะทำดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆจากคุณเลย

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
honda super cup c100 ครับ
 :093:

• อัฏฐมะ
มาตรวจดูแล้ว ยังไม่มีคนถูกเช่นเคย แต่จะมีรางวัล ...  :016:

ใกล้เคียงให้ล่ะกันครับ สำหรับคนใกล้เคียงที่สุด อยากจะแจกจริงไม่ได้โม้จ้า ...  :004:

• สัตตมะ
  • **
แล้วประกาศเมื่อใดครับ อยากรู้คำตอบอยู่เหมือนกัน

• อัฏฐมะ
แล้วประกาศเมื่อใดครับ อยากรู้คำตอบอยู่เหมือนกัน

เที่ยงคืนนี้จ้า ...  :095:

ออฟไลน์ โจ้ กาฬสินธุ์

• ตติยะ
  • หนุ่มเมืองน้ำดำ
    • MSN Messenger - hs4lbk778@hotmail.com
    • http://e-sarnsakyan.com
    • อีเมล
ขอตอบว่า....ฮอนด้า CD70 โดยบริษัท เจียหลิน (China Jialing Group)

ลูกศิษย์ หลวงพ่อเปิ่น สาย ตามี และ อ.อ๊อด แห่งภาคอีสาน

ออฟไลน์ jat - rama 9

• ทุติยะ
  • **
ขอตอบว่า SUZUKI HAYABUSA 1300 cc. เจ้าเหยี่ยวทะเลทราย ที่มีความเร็ว 350 กิโลเมตร/ชั่วโมง ขึ้นชื่อว่าเป็นรถจักรยานยนต์ standard (คือ รถที่ทำขายตามท้องตลาดทั่วโลก) ที่เร็วที่สุดในโลก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ค. 2552, 11:04:27 โดย jat - rama 9 »
ธรรมชาติของดีทั้งหลายนั้น ย่อมเกิดมาแต่ของไม่ดี มีอุปมาดังดอกปทุมชาติอันสวยงาม ก็เกิดขึ้นมาจาก โคลนตมอันเป็นของสกปรก ปฏิกูล น่าเกลียด แต่ว่า ดอกบัวนั้นเมื่อขึ้นพ้นโคลนตมแล้วย่อมเป็นสิ่งสะอาด เป็นที่ทัดทรงของพระราชา อุปราช อำมาตย์ เสนาบดี เป็นต้น และดอกบัวนั้นก็มิกลับคืนไปยังโคลนตมอีก   -ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ -ได้สมบัติทั้งปวงไม่เท่าได้ตน เพราะตัวตนนั้นเป็นที่เกิดแห่ง สมบัติ   ทั้งปวง

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สงสัย พี่โจรสลัด หลับไปแว้ว  รอลุ้นอยู่  :005:

ออฟไลน์ eXeCuTioNz - IX

• สุสานหมายเลข ๙
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - yaicw49@hotmail.com
    • อีเมล
สงสัยหลับจริง

ตอบเล่นๆ ^^   
2007 HONDA RC212V

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ค. 2552, 01:48:10 โดย eXeCuTioNz - IX »
[shake]
ตญฺหา ชเนติ ปุรสํ     จิตฺตมสฺส วิธาวติ     สตฺโต สํสารมาปาทิ    ทุกฺขา น ปริมุจฺจติ
ตัณหายังคนให้เกิด จิตของเขาย่อมวิ่งพล่าน สัตว์ยังท่องเที่ยวไป จึงไม่พ้นจากทุกข์
[/shake]

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
Kawasaki KSR

ครับผม

• อัฏฐมะ
ขออภัยจ้า เมื่อคืนดูบอล เพลินไปหน่อย ภาพสุดท้าย เห็น พี่เบคแฮ่ม กำลังโดนเปลี่ยนตัว ...  :095:

มาเฉลยกันดีกว่าครับ ... คำตอบที่ถูกต้องคือ Honda C50 ครับผม ....  :007:

คาดไม่ถึงกันเลยทีเดียว เพราะเจ้าตัวนี้ มันใช้ได้ทั้งน้ำมันพืชแทนเบนซิน ... โอ้โห

บรรทุกน้ำหนักเกินตัว ตกจากตึกสูง 5 ชั้น ลงมาแล้วยังวิ่งได้ต่อ ....  :074:

เลยทำให้ Discovery เอามาออกเป็น รถที่ดีที่สุดในโลก .......  :004:

ยินดีกับ เด็กสุรินทร์ ด้วยนะครับ รับรางวัลไปเลยครับใกล้เคียงที่สุด (Honda C70)

ลงทะเบียนโดยการโพสตอบรับหน้าเว็บบอร์ดภายใน 2 วันนี้ไม่งั้นจะถือว่า สละสิทธิ์นะครับ ...  :114:

• ตติยะ
    • อีเมล
หว้า เห็นรถรุ่นนี้ผ่านหน้าบ้านทุกวัน

ออฟไลน์ เด็กสุรินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับพี่

ออฟไลน์ โจ้ กาฬสินธุ์

• ตติยะ
  • หนุ่มเมืองน้ำดำ
    • MSN Messenger - hs4lbk778@hotmail.com
    • http://e-sarnsakyan.com
    • อีเมล
ขอตอบว่า....ฮอนด้า CD70 โดยบริษัท เจียหลิน (China Jialing Group)

ขอบคุณครับที่ เฉลยคำตอบ แหม....เกือบถูกเหมือนกัน คิดไม่ถึงเลย รอโอกาศหน้า ถ้ามีอีก คงไม่พลาด คับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณท่านโจรสลัดมากนะคะ
ที่นำความรู้ดี ๆ มาให้ และยังมีน้ำใจมอบรางวัลกับพี่น้องชาว เวปวัดบางพระ ของเราอีก

ยินดีกับ คุณเด็กสุรินทร์ ด้วยนะคะ
  :089:

ออฟไลน์ *Tato*

• ปัญจมะ
  • * บุญนั้นจะนำมาซึ่งความสุขใจ *
กำ ตอบผิด อดเลย

55+

ยินดีกะ คุณเด็กสุรินทร์

ด้วยน่ะค่ะ