ผู้เขียน หัวข้อ: หนุมานงาเเกะ หลวงพ่อสุ่น หนึ่งในสุดยอดเครื่องลาง ได้มาหมาดๆ มาชมความงามกันครับ  (อ่าน 5443 ครั้ง)

ออฟไลน์ dragonmax

• จตุตถะ
    • อีเมล
มีจารใต้ฐานครับ ได้มาก็ถ่ายรูปแบ่งปันกันดูเลยครับ ตอนนี้ห้อยคออยุ่ครับ หนุมานตัวนี้เป็นตัวที่สามที่ผมได้มาครับ เป็นงาเเกะทั้งสามองค์
สวยคนละเเบบ เป็นเเบบหน้าโขน ทั้งสามตัวเลยครับ ว่างๆ จะถ่ายอีกสองตัวมาให้ชมครับ ชมตัวนี้ไปก่อนครับ ผมนิยมเเนวเครื่องลางครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
งดงามครับ หนุมานแกะของหลวงพ่อสุ่น ท่านเลื่องลือมานานแล้วครับ หายห่วงครับงานนี้
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สวยงามครับท่าน..หายากเลยทีเดียว  :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
สวยครับท่าน...
หนุมานหลวงพ่อสุ่นสุดยอดอยู่แล้วครับ :050:

ออฟไลน์ dragonmax

• จตุตถะ
    • อีเมล
อีกสองตัวเดี๋ยวอาทิตย์ หน้าจะถ่ายมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามครับ หนุมานพิมพ์นี้สวยดีครับ ผมก็ชอบน่ารักดีครับ ...  :016:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สวยงามมากๆครับ ผมก็ชอบหนุมานของท่านมากๆ
สุดยอดครับ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
งามมากครับผม ต้องหาให้ครบเซทเครื่องรางครับแบบนี้ ปลัดขิกหลวงพ่อเหลือ เสือหลวงพ่อปาน หนุมานหลวงพ่อสุ่น วัวปั้นหุ่นหลวงพ่อน้อย วัดศีรษะทอง เบี้ยแก้กันของหลวงปู่รอด วัดนายโรง  :001:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
สวยมากครับ  รอชมตนที่ 2 และ 3 อยู่นะครับท่าน :053:

อยากได้มาซักตนจัง   พอจะบอกแหล่งได้มั้ยครับ :095: 
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น