ผู้เขียน หัวข้อ: เช้าวันอาทิตย์  (อ่าน 7325 ครั้ง)

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เช้าวันอาทิตย์
« เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 10:11:47 »
อาทิตย์นี้ตื่นแต่เช้ามุ่งหน้าสู่วัดบางพระ แวะรับเพื่อนแฟน วันนี้แฟนกับเพื่อนเค้าตั้งใจไปลงนะหน้าทอง เลยอาสาพาไปให้หลวงพี่ติ่งลงให้ครับ แต่จริงๆผมอยากไปสักมากกว่าครับ อิอิได้หน้าแถมได้สักด้วยครับ พอส่งแฟนเข้ากุฎิหลวงพี่ติ่งเสร็จ ผมก้อมายกพานหลวงพี่แป๊วทันที วันนี้คนเยอะครับนับดูมีคนรอคิวอยู่ราว15คน นั่งรออยู่แป๊ปหลวงพี่แป๊วก้อให้มายกพาน สอบถามว่าวันนี้มากับครอบครัวหรือเปล่า เลยตอบไปว่ามาครับแต่แฟนไปลงนะกับหลวงพี่ติ่ง จากนั้นท่านก้อสักให้ศิษย์ต่อ แต่สักไม่เสร็จท่านก้อบอกให้ผมถอดเสื้อให้ดู พิท่านสักเสร็จก้อเรียกผมเป็นคนต่อไป ท่านเมตตาอีกแล้ว(ขอโทษเพื่อนๆที่รออยู่ก่อนผมที่ผมลัดคิวน่ะครับ) วันนี้หลวงพี่แป๊วล้อมอักขระด้านล่างแปดทิศให้ครับ (พอจะมีใครทราบไหมครับว่าลงอะไร) พอสักเสร็จ เดินไปหาแฟน แฟนกับเพื่อนยังรอคิวอยู่เลย พอดีวันนี้มีทีมงานจากอเมริกามาถ่ายทำสารคดีเกี่ยวกับเรื่องสักที่วัดบางพระครับ ก้อเลยไปดูเค้าถ่ายทำกัน ฝรั่งที่ทำหน้าที่เป็นพิธีกรสักทั้งตัวแบบไม่มีที่ว่าง สักกราฟฟิคแบบสวยงาม แต่วันนี้เค้าก้อจะสักยันต์ที่วัดบางพระครับ เลยโกนผม ตรงนั้นเลยแล้วตั้งใจจะสักที่หัว โดยให้หลวงพี่แป๊วสักให้ แต่เวลาใกล้เที่ยง หลวงพี่เลยบอกทีมงานว่าคงต้องรอก่อนเพราะติดเพล ทีมงานฝรั่งก้อเข้าใจครับ เพราะทีมงานลงมาข้างล่างแล้วถ่ายต่ออีกหน่อย พิธีกรพูดแบบประมาณว่าคงต้องรอ เพราะพระจะไปฉันเพลแล้ว พร้อมอธิบายว่าถ้าเลยเที่ยงพระจะไม่สามารถฉันอะไรได้แล้วครับ พอดีแฟนลงนะเสร็จเรียบร้อย ก้อเลยไม่ได้ดูต่อ จากนั้นก้อไปให้หลวงพ่อเป่าครอบ และไปเช่าเบี้ยแก้ ก่อนกลับเลยไปกินข้าวที่นครไชยศรี ร้านติ๊ก ร้านนี้คนเยอะดีครับแต่แพงไปหน่อยครับ จากนั้นก้อกลับบ้าน วันนี้เป็นวันอาทิตย์ที่ดีสำหรับผม เป็นเช้าวันอาทิตย์ที่สดใส อยากมีเช้าวันอาทิตย์แบบนี้อีกหลายๆครั้งครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: เช้าวันอาทิตย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 10:17:48 »
น่าอิจฉาจริงๆ ไปเที่ยวกับครอบครัวแล้วยังได้ของดีกลับบ้านมาทั้งสองคนเลย  21;สวยงามดีค่ะ  25; ถือว่าไปไม่เสียเที่ยวว่างั้นเถอะ(สมปรารถนาจริ๊งงง)   31; 31;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ค. 2552, 10:21:47 โดย porvfc(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 10:32:04 »
ยินดีด้วยครับ ได้ของดีอีกแล้ว... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ โจ้ กาฬสินธุ์

• ตติยะ
  • หนุ่มเมืองน้ำดำ
    • MSN Messenger - hs4lbk778@hotmail.com
    • http://e-sarnsakyan.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 10:57:33 »
ทั้งโชคดี และน่ายินดีนะครับในวันอาทิตย์นี้

ลูกศิษย์ หลวงพ่อเปิ่น สาย ตามี และ อ.อ๊อด แห่งภาคอีสาน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 10:59:56 »
ยินดีด้วยนะครับ กับสิ่งดีๆในวันนี้
อิอิ ฝรั่งยังรักรอยสักแบบไทยๆ เราเป็ฯคนไทยก็น่าจะภูมิใจกันเยอะๆนะครับ :002: :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 11:00:10 »
เหมาะเจาะพอดีเลยนะครับผม

ยากจะถามพี่ๆๆมั้งอ่ะครับ ถ้าไป วัน ธรรมดาคนจะเยอะไหมอ่ะครับ

ไม่แน่ใจอาจจะเปนวันศุกที่15นะครับ  เวลาไหนดีครับ

ขอบคุนครับ :054: (ยังไม่เคยผ่านเข็มเลยคับ)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 01:15:09 »
ดีจัยด้วยนะครับเยี่ยมเลย

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 01:43:55 »
พระอาจารย์แป๊วท่านคงสบายดีนะครับ
นานแล้วผมยังไม่ได้กลับไปกราบท่านอีกเลยครับ
ยินดีด้วยนะครับที่พระอาจารย์แป๊วท่านเมตตา :016: :015: (เขาเรียกว่ายันต์อะไรครับ)

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 09:06:35 »
เหมาะเจาะพอดีเลยนะครับผม

ยากจะถามพี่ๆๆมั้งอ่ะครับ ถ้าไป วัน ธรรมดาคนจะเยอะไหมอ่ะครับ

ไม่แน่ใจอาจจะเปนวันศุกที่15นะครับ  เวลาไหนดีครับ

ขอบคุนครับ :054: (ยังไม่เคยผ่านเข็มเลยคับ)

ไปเช้าที่สุดเท่าที่จะไปได้ดีกว่าครับ เพราะไม่รู้ว่าต้องรอนานแค่ไหน ขอให้สมหวังน่ะครับ

พระอาจารย์แป๊วท่านคงสบายดีนะครับ
นานแล้วผมยังไม่ได้กลับไปกราบท่านอีกเลยครับ
ยินดีด้วยนะครับที่พระอาจารย์แป๊วท่านเมตตา :016: :015: (เขาเรียกว่ายันต์อะไรครับ)

เรียกว่าอะไรผมก้อไม่ทราบ รบกวนผู้รู้มาบอกน่ะครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 09:18:01 »
คุณพี่derbyพูดถึงนะหน้าทอง วัดบางพระเนี่ย... ก็ยังอยากไปลงอีกแหน่ะค่ะ.. ไปทีไรไปลงเข็มทุกที..สงสัยต้องแวะไปลงทองม่างดีก่า.. :009:

cho presley       

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 11:25:29 »
ยินดีด้วยครับพี่ ครอบครัวพี่ดีจังครับ ชอบเรื่องแบบนี้เหมือนกันเลย
ของนี่สิ ผบ.ทบ. สั่งงดสักแล้วอ่ะครับ เลยต้องมาชมรูปอย่างเดียวเลย
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ Kitisin

• กราบเท้าคุณพ่อ คุณแม่
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 12:41:55 »
ยินดีด้วยครับพี่ ครอบครัวพี่ดีจังครับ ชอบเรื่องแบบนี้เหมือนกันเลย
ของนี่สิ ผบ.ทบ. สั่งงดสักแล้วอ่ะครับ เลยต้องมาชมรูปอย่างเดียวเลย

ของผม ผบ.ทบ. ที่บ้านก็สั่งห้ามเหมือนกันครับ 11;
พุทธธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา บิดารักษา มารดารักษา
พระอาจารย์รักษา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 12:49:29 »
สาธุ  ๆ หลวงพี่เเป๊วอีกเเล้วครับท่านๆ  :016: :015:

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 01:17:53 »
งามครับ  ผมเองก็ไม่ได้ไปกราบหลวงพี่แป๊ว หลายเดือนแล้วคิดถึงท่านครับ  มีฝันถึงหลวงพี่ด้วยครับ อยากไปกวาดลานวัด ไปให้อาหารปลา และซื้อไก่ย่างไปให้เด็กวัดจอมซนที่กุฏิท่านครับ (สุนัข) 

อยากทราบว่าสัก 5 แถวที่ไหนมาครับ 
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

• อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 02:17:00 »
งามครับ  ผมเองก็ไม่ได้ไปกราบหลวงพี่แป๊ว หลายเดือนแล้วคิดถึงท่านครับ  มีฝันถึงหลวงพี่ด้วยครับ อยากไปกวาดลานวัด ไปให้อาหารปลา และซื้อไก่ย่างไปให้เด็กวัดจอมซนที่กุฏิท่านครับ (สุนัข) 

อยากทราบว่าสัก 5 แถวที่ไหนมาครับ 

5แถวทั้ง2ข้าง เมตตาจากหลวงพี่แป๊วครับ หลังผมทั้งหมดเมตตาจากหลวงพี่แป๊วท่านเดียวครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 02:48:01 »
อนาคต เต็มหลังตามแบบฉบับ หลวงพี่แป้ว แน่ครับ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ artid22

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 03:37:06 »
งามครับ  สักวันคงเต็มแน่ๆ แล้วหลังจากนั้นผมได้เห็นทีมงานถ่ายได้ลงยันต์ที่หัวเป็นเก้ายอดครับ  ใจถึงจริงๆครับ

แต่อยากรู้จังถ่ายราการอะไร....

• อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 04:34:03 »
งามครับ  สักวันคงเต็มแน่ๆ แล้วหลังจากนั้นผมได้เห็นทีมงานถ่ายได้ลงยันต์ที่หัวเป็นเก้ายอดครับ  ใจถึงจริงๆครับ

แต่อยากรู้จังถ่ายราการอะไร....
เมื่อวานอยู่ที่วัดหรือครับ เสียดายไม่รู้จักหน้าค่าตากันไม่งั้นจะได้ทักทายกันได้น่ะครับ เค้ามาถ่ายสารคดีไปฉายที่USAครับ แต่ไม่ได้ถามชื่อรายการอ่ะครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 04:43:29 »
เป็น การสักที่เริ่มต้นได้ดีครับ สวยมากด้วย

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 08:14:55 »
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 09:31:28 »
ค่อยๆล้อมครับเฮียตี๋ ได้ของดีมาอีกแล้ว เสตปของหลวงพี่แป๊วเป็นอย่างไร ไว้จะถ่ายภาพหลังโยมอาโกมาให้ชมนะครับ ฝีเข็มหลวงพี่แป๊วปาไปเกือบเต็มหลัง  :095:

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 09:33:33 »
สวยค่ะ