ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามพี่ๆหน่อยครับ  (อ่าน 1229 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~~๑อ้วนน้อย๑~~

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - cyclop_headhunter@hotmail.com
ขอถามพี่ๆหน่อยครับ
« เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 09:49:43 »
คือผมอยากได้อักขระอ่ะคร้าบ  แบบว่าผมกะจะไปเพิ่มแล้วกะลงอักขระเรยจะได้ไหมคร้าบ แระต้องขออย่างไรคร้าบ

(  กะจะให้หลังเขียวเร็วๆอ่ะคร้าบ  )

ผิดพลาดประการใดก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยคร้าบ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ขอถามพี่ๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 09:55:24 »
คุณสักกับอาจารย์ท่านใด? คุณก็บอกกับอาจารย์ที่สักให้คุณไปเลยว่า "ผมขออักขระได้มั้ยครับ" แค่นี้ละครับ  :050:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 11:10:47 »
ถ้าท่านคิดว่าท่านจะไม่ลงยันต์หรือรูปภาพใดๆแล้วล่ะก้อ ขออาจารย์ท่านเลยครับ
ขอล้อมกรอบ ใส่อักขระไปเลยครับ ขอให้สมหวังๆนะครับท่าน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - cyclop_headhunter@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 11:12:08 »
ครับ ขอขอบคุณท่าน`][รัตนะ][` มากครับ สำหรับคำแนะนำ :053: :053:

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 11:19:14 »
ขอขอบคุณทุกๆคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 พ.ค. 2552, 12:21:16 »
อันนี้แล้วแต่ความเมตตาของพระอาจารย์นะครับ ลองขอพระอาจารย์ท่านดูก่อนนะครับ โชคดีครับผม  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 พ.ค. 2552, 09:31:03 »
ลองถามพระอาจารย์ท่านดูนะครับ :001:
ขอแนะนำนะครับว่าอย่าเพิ่งใจร้อนนะ
ช้าๆได้พร้าเล่มงามนะครับ
:002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2552, 09:31:28 โดย น้องต้นน้ำ »

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 06:09:53 »
ไปมาแระคร้าบ เริ่มเดินทางโดยรถไฟ(ฟรี)  จากหาดใหญ่เวลา 15.30 น.ถึงจังหวัดนครปฐมเวลาประมาณ 9.00 น. เดินทางด้วยรถประจำทางถึงวัดบางพระ 10.00 น.ขออาศัยห้องอาบน้ำที่วัดอาบน้ำก่อนซื้อพานครูเตรียมตัวสัก เวียนไปหลายพานก็ยังไม่ได้อักขระเรย น่าเสียดายเล็กน้อย แต่ก็ได้ลายยันต์มาแทน(รู้สึกว่าคุ้มนะ ที่ไปรอบนี้)สักเสร็จก้อเดินทางกลับมาสถานีรถไฟพบว่าไม่ีเที่ยวรถไฟฟรีซะแระ เรยเดินเที่ยวพระปฐมเจดีห์(สวยงามมากมาย) หลังจากเดินเที่ยวจนเหนื่อยก็หาที่หลับที่นอน ทีแรกก็ขอภิกษุที่วัดนอน แต่จนแล้วจนรอดท่านบอกว่าไม่มีกุฏิว่างเลย แต่ท่านก็จัดที่ให้โดยห้ไปนอนที่ศาลาหน้าพระปฐมเจดีห์ นอนได้ถึงประมาณสามทุ่มก็ต้องตื่นเพราะร้อนมาก สุดท้ายก็มานอนที่สถานีรถไฟ ตื่นเช้าก็รับตั๋วรถไฟและเดินทางกลับหาดใหญ่โดยสวัสดิภาพ :005: :005: :005:

การไปครั้งนี้ได้เจอสิ่งดีๆมากมาย คนที่นั่นใจดีทุกคนเรย อัธยาศัยดีมากเรย วันไหว้ครูปีหน้าคงไม่พลาดไปอีกแน่ๆ ผมชักจะติดใจจังหวัดนครปฐมซะแระสิ(สาวๆก็สวยทั้งนั้น อิอิ :077: :077:)

ผิดพลาดประการก็ขออภัย ณ ที่นี้ครับ

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 08:52:16 »
ได้ครับ