ผู้เขียน หัวข้อ: กฏหมายเกี่ยวกับการซื้อขายพระเครื่อง  (อ่าน 2451 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ในโลกยุคปัจจุบัน  มีคนหลายประเภท... รู้หน้าไม่รู้ใจครับ   รุ้ไว้ใช่เสียหาย...

พอดีไปเจอมาเลยขออนุญาตนำมาฝากชาวเวปเรา ด้วยความหวังดีจาก  Hanu-Marn_Neverdie ครับ :001:

ไม่ได้ส่งเสริมให้มีการซื้อขายนะครับ    ลองศึกษากันดูครับ

http://www.uamulet.com/amuletlaw.aspx

ขออนุญาตเวป   umalet นำมาลงนะครับ
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
น่าสนใจครับ ขอบคุณมาก :016: :015:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณมากครับผม  :002:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณครับ ใครจะอยู่วงการ ต้องพอรู้กฏหมายไว้บ้าง เผื่อมีปัญหา จะได้ไม่โดนหลอกเสียเงินฟรีๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณนะครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ร้านที่คุณซื้อมันจะอ้างจากใบรับรองพระแท้นั่นแหละ เพราะมันรับรองไม่แท้คืนเงิน ภายในกำหนด 15 วัน สมมุติว่าคุณได้พระไม่แท้มาจะไปคืน
 ก็จะเจอแต่ลูกน้องมัน หรือไม่ก็ปิดหน้าร้านบอกว่าลูกพี่ไปหาของบ้าง  ไปซื้อพระข้างนอกบ้าง  บางทีเจอมันจังๆก็บอกว่าเดี๋ยวมา
ใครจะไปตามคืนมันทุกวัน  จนว่าครบ 15 วัน มันบอกเลยเวลารับประกันแล้ว ..ลุงเจอมาแล้ว.
   การแลกเปลี่ยนพระเครื่องกันเป็นวิธีที่ดีที่สุด 1.ได้เพื่อน 2.ไม่เสียเงิน 3.แลกเปลี่ยนความรู้ 4.โอกาสปลอมน้อย
 ไม่ต้องไปศึกษากฎหมายให้รกสมองหรอก  ไอ้พวกนี้เราไม่ทันเล่ห์เหลี่ยมมันหรอก. :069:.จะบอกให้

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ร้านที่คุณซื้อมันจะอ้างจากใบรับรองพระแท้นั่นแหละ เพราะมันรับรองไม่แท้คืนเงิน ภายในกำหนด 15 วัน สมมุติว่าคุณได้พระไม่แท้มาจะไปคืน
 ก็จะเจอแต่ลูกน้องมัน หรือไม่ก็ปิดหน้าร้านบอกว่าลูกพี่ไปหาของบ้าง  ไปซื้อพระข้างนอกบ้าง  บางทีเจอมันจังๆก็บอกว่าเดี๋ยวมา
ใครจะไปตามคืนมันทุกวัน  จนว่าครบ 15 วัน มันบอกเลยเวลารับประกันแล้ว ..ลุงเจอมาแล้ว.
   การแลกเปลี่ยนพระเครื่องกันเป็นวิธีที่ดีที่สุด 1.ได้เพื่อน 2.ไม่เสียเงิน 3.แลกเปลี่ยนความรู้ 4.โอกาสปลอมน้อย
 ไม่ต้องไปศึกษากฎหมายให้รกสมองหรอก  ไอ้พวกนี้เราไม่ทันเล่ห์เหลี่ยมมันหรอก. :069:.จะบอกให้
เขียนได้ใจมากเลย ท่าน ตรงๆดีผมก็ว่าตามนั้น และเคยเจอมาเหมือนกัน
แต่ก็ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2552, 06:14:14 โดย ชลาพุชะ »