ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์ครูนอกจากยันต์ เก้ายอดเเละ เเปดทิศเเล้ว มียันต์อะไรอีกครับขอดูรูปหน่อยครับ  (อ่าน 18913 ครั้ง)

ออฟไลน์ lllll_MEW_lllll

• ตติยะ
อีกทั้ง พี่ๆคนไหนที่หลังเต็มๆเเล้ว
ช่วยมาเล่า เเละเอารูปมาให้ดูทีสิครับว่า ได้ยันต์อันไหนมาก่อนหลัง
ใช้เวลานานไหม กว่าจะเต็มหลัง
กราบขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตามนี้ครับ..

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,6122.0.html

กระทุ้เก่าๆก็มีอีกเยอะ ลองให้แถบ ค้นหาดูนะครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
โหย ถ้าขนาดเต็มหลังนี่คงเป็นปีมั้งครับ แล้วแต่ความขยันและความศรัทธาของท่านด้วยล่ะ  ลองดูกระทู้ตามที่ท่านเอ็กซ์แนะนำดูนะครับ  :093:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ก็มีครับ สาริกา งบน้ำอ้อย ยันต์ดวง อ่ะครับ
แต่กว่าจะเต็มหลังจะวางตรงไหน ก็ขึ้นอยู่กลับท่านอาจารย์จะเมตตา
แล้วก็ขึ้นอยู่กลับความตั้งใจ ความศรัทธา และเวลา ที่ท่านจะไปหาพระอาจารย์ครับ
ไปบ่อย ไปช่วยงานท่าน แสดงความตั้งใจ ความจริงใจให้ท่านเห็น
โอกาสเต็มหลังก็ไวครับ

ยังไงก็ขอให้สมหวังๆนะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
แล้วแต่อาจารย์ดีกว่าครับ แต่ก้ขอให้สมหวังนะครับ :015:

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
   มีหลายยันต์ครับ  โพสไว้เป็นแนวทางในการวางรูปยันต์นะครับ ไม่ได้โอ้อวดหรือโชว์

เครดิตภาพ สมาชิกบอร์ด ท่านSpencer  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2552, 05:07:17 โดย DEKDOY »

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
   มีหลายยันต์ครับ  โพสไว้เป็นแนวทางในการวางรูปยันต์นะครับ ไม่ได้โอ้อวดหรือโชว์

เครดิตภาพ สมาชิกบอร์ด ท่านSpencer  :054:

หลังงามจิงๆ ครับ  โดยเฉพาะเสือ ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
อีกทั้ง พี่ๆคนไหนที่หลังเต็มๆเเล้ว
ช่วยมาเล่า เเละเอารูปมาให้ดูทีสิครับว่า ได้ยันต์อันไหนมาก่อนหลัง
ใช้เวลานานไหม กว่าจะเต็มหลัง
กราบขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

กว่าจะเต็มหลังบางคนก็ใช้เวลาเป็นเดือน(กรณีไปสักบ่อยมาก ถึงมากที่สุด)
บางคนใช้เวลาหลายปี ครับ หุๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขยันและอดทนครับ เราเลือกสักต์รูปยันต์ต่างๆที่วัดบางพระไม่ได้ แต่ถ้าเราดีพอ เลขยันต์คาถาต่างๆจะเลือกมาอยู่กับเราเองครับ...ด้วยความเคารพ :089: :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2552, 08:44:08 โดย แหวกบาดาล »
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
อยากได้ของดีใจเย็นๆดีกว่าครับมีเวลาค่อยไปเรื่อยๆ
ส่วนผมเกือบทุกวันไปวัดแล้วมีความสุขอ่ะครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
โดยส่วนตัวแล้วอยากแนะนำว่าค่อยๆสัก ใจเย็นๆ ค่อยเป็นค่อยไป เต็มหลังเร็วหรือช้าไม่สำคัญ สำคัญว่าเมื่อได้ยันต์มาแล้วรักษาได้หรือเปล่าครับ ถ้าเต็มหลังแล้ว ชอบถอดเสื้อโชว์รวมกลุ่มไล่ตีคนอื่น ประกาศตัวว่าเจ๋ง ถ้าทำแบบนี้จะเต็มหลังไปทำไมครับ แต่ถ้าเต็มหลังแล้วเป็นคนดี รักษาศีล5 ไม่ประพฤติผิดข้อห้าม สวดมนต์ ไหว้พระ ถ้าทำได้แบบนี้ เต็มหลังไปเลยครับ ผมมั่นใจว่า ลูกผู้ชายศิษย์วัดบางพระตัวจริง ทำตามแบบหลังที่ผมบอกครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

porvfc

• บุคคลทั่วไป
อยากได้ของดีใจเย็นๆดีกว่าครับมีเวลาค่อยไปเรื่อยๆ
ส่วนผมเกือบทุกวันไปวัดแล้วมีความสุขอ่ะครับ

ขออนุญาติเอาหลังน้องต้นน้ำ สมาชิกในบอร์ดมาโพสให้ดูกันนะคะ

แล้วก้อมีในเว๊บ http://fwmail.teenee.com/etc/19431.html ด้วยนะคะ

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
ผมฝากหลังผมม๊างยังไม่เต็มแต่ยังรอความเมตรา จาก หลวงพี่อยู่  :054: :054: :054: :114:

เด้กรักการสักเหมือนกันแต่เพิ่มเริ่ม  :006: