ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบลายละเอียด เกี่ยวกับหลวงพ่อปาน รุ่นนี้หน่อย รบกวนด้วย ครับ  (อ่าน 6398 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

มีนายทหาร ท่านนึง มอบให้มานานแล้ว ครับ แต่ผมไม่รู้ลายละเอียดไรสักอย่างเลย
ด้านหลังเขียนว่า วัดบางนมโค
สู่มาตุภูมิ 2533  ครับ
ใครมีลายละเอียดรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณ ครับ ทุกท่านล่วงหน้า  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2552, 07:19:49 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ส่วนเหรียญนี้แถมมาให้ชม ครับ ......เพิ่งได้มา ครับ กับเหรียญหน้าพระพุทธ หลวงพ่อเพิ่ม วาจาสิทธิ์ แห่งวัดสรรเพชญ
ตะกรุด ของท่านหลอมไม่ละลายมาแล้ว ครับ

วัตถุมงคล ของท่านเป็นที่เรื่องลือด้านคงกระพัน กับเมตตามหานิยม ครับ 
เพิ่งได้มา ครับ กริ๊ปๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2552, 07:23:56 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สวยมากๆครับเพื่อนเอ็ม หุๆ
ยินดีด้วยนะครับสำหรับของดีๆ ที่ได้มา อิอิอิ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
      พระพิมพ์รุ่นนี้จัดสร้างโดยท่านพระครูวิหารกิจจานุกิจ ซึ่งเป็นหลานแท้ ๆ ของหลวงปู่ปาน 
  โดยได้นำผงเก่าที่ทางวัดเก็บเอาไว้มาผสมด้วยครับ และยังได้นิมนต์ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ มาปลุกเสกฯด้วยครับ
             เรียกว่าทูอินวันเลยทีเดียว ยินดีด้วยครับเอ็ม
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
หลวงพ่อปาน พระผงของท่านมีการทำเลียนแบบออกมาเยอะมากมาย
เรื่องส่องพระนี่ผมไม่ค่อยถนัดเลยอ่ะครับ

แต่ที่แน่ๆท่านเอ็มได้ของดีมาชัวร์ๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณข้อมูลจากพี่บอลมากนะครับ สุดยอดอีกแล้วครับท่านเอ็ม มีผงเก่าและยังได้หลวงพ่อฤาษีลิงดำมาปลุกเสกอีกด้วย สุดยอดจริงๆครับ เยี่ยมๆ ส่วนเหรียญก็กริบทีเดียว งามจัดจ้านมากครับ  :015: :015: :015:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
รุ่นนี้พระครูวิหารกิจจานุยุต ( หลวงพ่ออุไร) ท่านสร้างครับท่านเอ็ม

พระพิมพ์พระพุทธเจ้าประทับสัตว์ พิมพ์ทรงปลาหมอ ด้านหลังเป็นยันต์เกราะเพชร รุ่นสู่มาตุภูมิ ปี 2533 วัดบางนมโค พระนครศรีอยุธยา สร้างขึ้นโดยทำพิมพ์เป็นพระพิมพ์พระพุทธเจ้าประทับสัตว์ เหมือนพระของหลวงพ่อปาน รุ่นนี้หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ท่านทันปลุกเสกให้ครับ

ท่านเอ็มลองดูใต้ฐานพระมีผงชันสีออกเทาๆขาวๆอุดอยู่ด้วยครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ดูดีครับ ถือว่าสภาพยังสวย เก็บรักษาดีๆนะครับ อีกหน่อย หายากกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เจ๋งว่ะเพื่อนงามแต้ๆๆ

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
สวยงามจริงๆครับ ...ด้วยความเคารพ  :089: :089:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
หลวงพ่อฤษีลิงดำครับท่าน แล้วยังมีรุ้นเนื้อผงยาล้วนสีขาวๆ ไม่มีผงอุด พิมพ์หลักๆเหมือนเลย แต่มีเกราะเพชรด้านหลังครับท่าน ^^ งดงามๆ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ก๊าก มียันต์เกราะเพชรด้วย ๆ ^^

หลวงพ่อฤาษีลิงดำนะครับ ตามพี่peachsama  เลยครับ  :016: :015:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
งามจับใจดีจริงๆๆเลยจ้ะน้อง M 150  25; เห็นแล้วตาลุกวาวเลย :074: 20; 15;

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สวยงงามครับผม มีของดีอีกแล้วนะครับ :015: