ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อจ่าง วัดเขื่อนเพชร จ.เพชรบุรี  (อ่าน 10072 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: หลวงพ่อจ่าง วัดเขื่อนเพชร จ.เพชรบุรี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 11:35:12 »
สุดยอดครับพี่...เรื่องคงกระพัน สายเพชรบุรีนี่สุดยอดครับ ...

...พักนี้ กรุแตกกระจายเลยนะครับ... :016:...

...ที่รวมออกมาโพสท์นี่ ได้ประมาณ 1 ใน 10 ส่วน ของที่เก็บไว้หรือยังครับพี่....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ค. 2552, 11:35:28 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: หลวงพ่อจ่าง วัดเขื่อนเพชร จ.เพชรบุรี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 11:44:57 »
สุดยอดมากๆครับพี่ หลวงพ่อจ่างท่านก็เป็นพระเกจิผู้สร้างวัตถุมงคลได้ขลังมากๆอีกท่านหนึ่งครับ
ชอบตะกรุดของท่านมากๆครับ ดูเป็นเอกลัษณ์จริงๆครับผม :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 12:05:11 »
ชอบตะกรุดของท่านมากๆครับผม.....ชอบชอบ :002:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 12:22:45 »
ขอบคุณครับท่านโองการ ตะกรุดอย่างงามเลยครับ งัดกรุออกมาให้ชมกันเรื่อยๆนะครับ รอติดตามครับ ยอดเยี่ยม  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 12:33:55 »
สุดยอดครับ :016:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 02:23:47 »
ช่วงนี้เหมือนจะเป็นฤดูกาลเปิดกรุนะครับพี่นนท์

ขอบคุณครับ  ได้ความรู้เยอะเลยครับ

สาธุ สาธุ ครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 02:47:40 »
ตะกรุด ของ ชอบ ได้ดูของดีอีกแล้ว ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 09:19:34 »
สุดยอดมากครับพี่ นน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 09:41:34 »
สุดยอดครับผม

- ขอบคุณพี่โองการมากครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 09:52:18 »
งามมากครับพี่ ...  :016:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 10:25:47 »
ของดีครับ ขอบคุณพี่นน มากๆ ครับ ที่นำของดีมาให้ัชมกัน

ถ้ามีเวลาเรียบเรียง จะนำเรื่องราว-ข้อมูล เกร็ดเล็ก เกร็ดน้อยมาเล่าสู่กันฟังครับ

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 08:19:32 »
         ขออนุญาต  ท่านโองการ นำรูปประกอบด้วยคนนะครับ รูปถ่ายใบใหญ่ คณะศิษย์รัศมีพรหมโพธิโก พิมพ์ถวาย     

เหรียญงานผูกพันธสีมา วัดเขื่อนเพชร ๒๕๒๙

นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 08:59:26 »
พี่บอลงัดกรุมาบ้างแล้ว รื้อมาได้อย่างไรครับนี่ ตอนนี้ไม่เป็นไรครับ ถ้าหาที่เก็บไม่ได้นี่สิปัญหา ( เก็บที่ผมก็ได้นะครับ  :002: ) งามมากครับผม สุดยอด  :015:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 10:11:08 »
มีของดีเมืองเพชรมาให้ชมกันอีกแล้ง ขอบคุณครับขอบคุณ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 04:13:23 »
พี่นนคะ บอกได้คำเดียวว่า สุดยอดจริง ๆ ค่ะ
สวยงามและมีเอกลักษณ์มากเลย

ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะคะ
  33;
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 04:37:29 »
โอกาสหน้าคงได้มีโอกาสไปกราบท่านครับ...{^_^}...