ผู้เขียน หัวข้อ: คล้องกล้องออกเดิน ตอน หนีเจ๊เที่ยว  (อ่าน 3956 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
วันนี้กระผมเกิดอยากไปวัดบางพระและวัดท้องไทร มากๆ
03.00น.โทรหาท่าน กายทิพย์(น้องหยก)ตั้งแต่  ปลุกน้องเค้าแต่ตัว น้องก็เชื่อ 666 (เริ่มบ้าแล้วผม)โทรหาท่านโชวกับลิงน้อยแต่ท่านทั้ง2 ไม่รับ (ใครจะรับไม่ดูเวลาเลย) ก็เลยตระเวนทำหน้าที่ต่อไป
06.00น.ลิงน้องโทรมา เอางานนี้ ได้ขาแล้ว ไปบางพระเลย มองซ้ายมองขวานี่ กม.ที่12 บางนา บอกลิงเลยครับ ครึ่งชั่วโมงถึง
08.00น. ยังฟังเพลงชาติที่ไบเทคบางนาอยู่เลย พระเจ้า 2 ชั่งโมงแล้ว
09.00น.คลานไปถึง แถวจรัญ13 เคยได้ยินวัดนกอยู่แถวนี้ แวะครับเลย เหลวไหลมากๆ666 งั้นก็จะโดนว่ามาดูภาพกันนะครับ

รีบถ่ายรีบไหว้พระ-พระบรมสารีลิกธาตุ ซื้อกระเบื้อง ชมวัดอีกนิด ก็รีบไปครับ
09.30น.ถึงจุดรับผู้ร่วมทริปคนที่ 1 ท่านกายทิพย์ แวะเติมแก๊ส เด็กปั๊มมองน้องหยกใหญ่ 666 มีตุ๊กตาหน้ารถดี แต่น้องเค้าไม่ค่อยจะรู้สึกดีนัก ที่มีหนุ่มวัยทำงานหนักจ้องมองมุ่งหน้าต่อเนื่องไปรับ ลิงน้อย ไปเสร็จ พร้อมเดินทาง วัดท้องไทร และ วัดบางพระ
10.30น.ขับไปจึงถึงกลางทางมีเสียงโทรศัพท์จาก เจ๊โชว ดังขึ้น 3 คนในรถ ดีใจมาก ลิงถามเลย พี่ไปท้องไทรกับบางพระไหม จะกลับไปรับ เจ๊โชวสวนกลับนี่ นัดมารับฉัน 11.00น เพื่อจะไปบ้านอาจารย์ประโยชน์ ตอนนี้ถึงไหนแล้ว งานเข้า มองหน้ากันและตะโกนพร้อมกันว่า ลืมเลย ลิงน้อยชงไม่ใช่ความผิดหนูนะ ส่งโทรศัพท์ให้ หยกเซ็ทหนูมาตามเค้า ซวยแล้วมาถึงหนูชลาพุชะตอบกลับไปพี่ครับไม่นานไม่เกินเที่ยงถึงพี่ หาอะไรทำไปก่อนนะพี่ พี่โชว รีบมานะ พี่รอนะ
10.45น.แวะหาท่านเอ็มเมืองไร่ขิงรับแจกพระครับครับ ใจดีจังเกรงใจนะนี่ คราวหน้าขอแบบเลี่ยมแล้วนะ ล้อเล่น
11.30 น.ถึงวัดท้องไทร พอถึงชลาพุชะทำการทักท่านกระถางต้นไม้ต้นมะขามด้วยกันชน งานนี้แตกครับแตก กันชนนะครับ ไม่ว่ากันเราไม่มีสติเอง ไปที่กุฏิหลวงปู่ หลวงปู่ท่านกำลังฉันท์เสร็จ รีบเข้าไปกราบนมัสการท่าน ทั้งวัดมีแต่เรา โชคเข้าข้างสุดๆ เต็มที่ครับ หยกก็บังสกุลเป็น-ตาย ลิงก็ให้หลวงปู่เป่าให้ตะกรุด ส่วนกระผมงานนี้ให้หลวงปู่เป่าแม่พิมพ์ที่สักเมื่อครั้งก่อน หลวงปู่ท่านเมตตามากครับเสร็จเสร็จรีบไปต่อมุ่งหน้าบางพระ
11.45 น.ถึงบางพระ ไปกราบนมัสการสังขารหลวงพ่อเปิ่น ต่อด้วยเข้าไปขอให้หลวงพี่ญา กับ หลวงพี่นันเมตตา 12.00น. เสียงจากเจ๊ส่งผ่าน  AIS ถึงไหนกันและจ๊ะ(เสียงนุ่นเชียว)ลิงไม่ตอบ ส่งให้ชลาพุชะ กระผมส่อต่อหยก น้องเค้าตอบ กุฏิหลวงพี่ญา เท่านั้นล่ะ เสียงนุ่นกลายเป็นเสียงป้าวรนาทเลยครับ "นี่เธอให้ฉันลาครึ่งวันนะ จะมากี่โมงไหนว่า 11โมง นี่ก็ ขอ เที่ยง ทำไมไม่มาบ่าย 2 เลย ล่ะ" :043: เข้าทางหยกตอบเลย พี่ไม่เกินบ่าย 2 แน่นอนพี่ วันนี้คนน้อย

อะไรเป็นอะไร ผมดูไม่ออก ต้อง ถามลิงนะครับ ผลของการหนีเจ๊ได้นี่มากัน (ส่วนหยก ตอนสัก ผมก็สักเลยไม่ได้ถ่ายครับ ต้องขออภัย)
16.00 น.สักเสร็จ เพราะไม่ได้ลัดใคร เห็นใจเค้า อิอิ  รีบกลับไปคืนรถ แล้วไปหาเจ๊โชวต่อไป
17.30 น.ส่งรถ นั่งแท๊กซี่ขึ้นด่วนไปเลย
20.00 น. มาตรงเวลาเลยครับ เจ๊บอกไม่โกรธ มันเลยโกธรแล้ว อ้าวกินอะไรมารึยัง ฉันรอกินปะๆ ฉันเลี้ยง พอไปกินที่ร้าน เจ๊กินกินด้วยความหิว ส่วน 3 เรานั่งมอง ข้าวที่สั่งโดยไม่กล้าบอกเจ๊ว่า ซัดมากลางทางแล้ว ผมซัด 2 ด้วย กรรมต้องเก็บอาการครับ
21.30 น. ท่านข้าวเสร็จ ไปหาอาจารย์ประโยชน์ ท่านก็เมตตารอ เริ่มกันเลยครับ

ส่วนยันต์ที่พี่ๆเค้ารับมา สวยครับแต่ถ่ายออกมาแล้ว แต่ไม่ขอลงนะครับ
ลิงโทรหาท่าน TTTUTTT เพื่อให้มาสักด้วย ขอช่วยลงรูปด้วยนะท่านTTTUTTT
 23.00 น. กลับถึงบ้านเมียไม่ด่า วันนี้ได้ของดีมา ได้ผลครับ จบทริปนี้
ปล.วันหลังไม่ทำอีกแล้วเจ๊ นี่หยกกับลิงอยากไปหนูขับรถเฉยๆนะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ค. 2552, 09:03:55 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: คล้องกล้องออกเดิน ตอน หนีเจ๊เที่ยว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 08:54:08 »
ขอบคุณพี่ศักดาครับ :114:

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: คล้องกล้องออกเดิน ตอน หนีเจ๊เที่ยว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 09:10:12 »
ต้องขออภัย รายงานตกไปส่วนหนึ่งวันนี้ ท่านกายทิพย์โทรชวนท่านต้นมาด้วย ท่านต้นมาโดยมอ"ซค์ด้วยความเร็วมาก 15 นาทีมาถึงสักก่อนเราอีก วันนี้ กระผมไม่ค่อยได้บันทึกภาพ เพราะจิตนึกถึงหน้า คุณป้าวรนาท ไม่ใช่เจ๊โชว 666 ไม่ว่านะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ค. 2552, 09:11:46 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 09:35:03 »
ขอบคุณพี่ศักดาครับ ทัวร์นกขมิ้นนี้ดีจังครับ ได้ของดีติดตัวมากันทุกคนเลยครับ

ผมได้รับหนังสือแล้วครับ ขอบคุณพี่มากๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 09:48:46 »
..พี่ชลาพุช ชะ ช่า ค่ะ..บรรยายซะเห็นภาพเลย...

น้องหยกว่าแล้วมารับตั้ง 9 โมงเนี่ยดีนะที่แวะวัดนก(ภาพสวยพี่)ถ้าแวะไปส่งสาวล่ะ..น้องมีงอลล

ทริปนี้อาจจะผิดแผนนิสสสสสนึง..เจ้อย่าเคืองนะจ้ะ...แต่พวกเราก็ได้ของดีกันมาหนำใจค่ะ...

งานนนี้หลวงพี่ญาเมตตาเสือแผ่น..ตอนแรกหลวงพี่จะให้เสือลงเขาค่ะ...แต่ต้องเป็นหมึก..หุหุ

น้องไก้กะติ๊บเลยขอไปเตรียมหลังอีกซักพักเจ้าค่ะ...อิอิ..คุณแม่ขอร้อง 55
ขอบคุณคุณต้นน้ำค่ะ อุตส่าห์ตื่นนอนมาเจ็บ..อิอิ พี่ชลาอ่ะไม่ได้ถ่ายหลังคุณต้นน้ำเลย..

น้องหยกชอบคำว่าลูกบางพระค่ะ..ไม่ทราบว่าสักกับหลวงพี่องค์ไหนค่ะ..

แต่ว่างานนี้สงสัยพี่ลิงน้อยของเราคงระบมไปหลายวันค่ะ..วันเดียวเล่นซะ 5 ลายเลย..55

สุดท้ายก็ต้องขอโทษเจ้ของเรา(cho presley)ด้วยนะค่ะ..ที่น้องๆ นัดเจ้แล้วไปเรทนิสสสนึง (นัด 11 โมง ไป 2 ทุ่ม แฮ่!!)
[/glow]

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 10:08:14 »
..พี่ชลาพุช ชะ ช่า ค่ะ..บรรยายซะเห็นภาพเลย...

น้องหยกว่าแล้วมารับตั้ง 9 โมงเนี่ยดีนะที่แวะวัดนก(ภาพสวยพี่)ถ้าแวะไปส่งสาวล่ะ..น้องมีงอลล

ทริปนี้อาจจะผิดแผนนิสสสสสนึง..เจ้อย่าเคืองนะจ้ะ...แต่พวกเราก็ได้ของดีกันมาหนำใจค่ะ...

งานนนี้หลวงพี่ญาเมตตาเสือแผ่น..ตอนแรกหลวงพี่จะให้เสือลงเขาค่ะ...แต่ต้องเป็นหมึก..หุหุ

น้องไก้กะติ๊บเลยขอไปเตรียมหลังอีกซักพักเจ้าค่ะ...อิอิ..คุณแม่ขอร้อง 55
ขอบคุณคุณต้นน้ำค่ะ อุตส่าห์ตื่นนอนมาเจ็บ..อิอิ พี่ชลาอ่ะไม่ได้ถ่ายหลังคุณต้นน้ำเลย..

น้องหยกชอบคำว่าลูกบางพระค่ะ..ไม่ทราบว่าสักกับหลวงพี่องค์ไหนค่ะ..

แต่ว่างานนี้สงสัยพี่ลิงน้อยของเราคงระบมไปหลายวันค่ะ..วันเดียวเล่นซะ 5 ลายเลย..55

สุดท้ายก็ต้องขอโทษเจ้ของเรา(cho presley)ด้วยนะค่ะ..ที่น้องๆ นัดเจ้แล้วไปเรทนิสสสนึง (นัด 11 โมง ไป 2 ทุ่ม แฮ่!!)
[/glow]
แหมๆโดดงานทั้งทีน้อยกว่า 5 รอย ก็ขาดทุนแย่สิครับ วัดนกทางผ่านนะน้องนะ เข้าจากปากซอยไม่ถึง กิโลครับ ความลับแตก

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 10:54:45 »
วันเดียวไปหลายที่ช่างคุ้มค่าเสียจริงนะครับ

ไม่ว่าจะเป็นพี่ศักดา  คุณกายทิพย์  คุณลิงน้อย  ท่านต้นน้ำ   คงได้อะไรกลับมากันเยอะแยะเลยนะครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 10:58:48 »
ภาพแห่งความสุขอ่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 11:07:41 »
ขอบคุณท่านชลาพุชะมากๆที่เก็บภาพทัวร์ หนุ่มๆสาวๆมาฝาก พร้อมกับคำบรรยาย  :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 11:47:56 »
ขอบคุณมาก ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 01:01:19 »
ขอบคุณครับสำหรับภาพและบทความเล็กๆ
ดีใจด้วยนะครับ ได้ทั้งบัวบังใบ และเสือตีนโต  :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 01:07:51 »
ดีใจด้วยเช่นกัน ...

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 01:14:00 »
หนอยย... บอกว่า แวะไปบางพระแป๊ปเดียว... รอหลวงพี่ญามา ถ้ามาจะกราบ ไม่สักหรอก...แล้วพวกเราจะรีบไปหาพี่โชวอย่างด่วน....

นัด 11 โมงเช้า... พี่โชวเตรียมแผนเซอร์ไพรส์ต้อนรับลิงน้อยที่เดินทางมาจากภาคใต้... ด้วยการพาไปกินไก่เคเอฟซี ให้อิ่มแปร้... กันทุกคน...

ไม่เป็นไร ตังค์ยังอยู่ครบ! กินคนเดียว..เปรี้ยวได้อีกนาน.... :045: ส่วนเรื่องแผนเซอร์ไพรส์เลี้ยงไก่เคเอฟซี..ก็จบไปแล้วนะคะ.. ไม่มีการรื้อซ้ำ...ใช้ช้ำใจ.. :009:

เออ! ขับรถดีๆ รีบมาละกัน! :070:

อ่ะ.. มื้อเที่ยงไม่ทันไม่เป็นไร.. รอกินมื้อเย็นกะน้อง..อีกแป๊ปเดียว เดี่ยวก็คงถึง... หนอยยยยยยยยยยยยยย... มาถึงบอก กินมาแล้วเพ่!........... ด้วยความเป็นพี่... ยังคงต้องมีความเมตตาน้อง... ไม่หือ ไม่อือ ยอม ยอมหมดค่ะ....(เสียงตอนคุณยายวรนาทออกจากร่าง)

นัด 11 โมงเช้า ล่อมา 2 ทุ่ม.. :070:

หนีเจ๊เที่ยววววววววววว.... เปรี้ยวนักนะเรา....ชิ!

ป.ล มือใครถกกางเกงลิงน้อยถ่ายรูปอ่ะ.... ?  :008: ยินดีที่ได้รู้จักน้องวร..... TTTTTT ทีอะไรไม่รุ้อ่านมะออก เยอะเชียะ!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ค. 2552, 01:24:28 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 01:39:51 »
หนอยย... บอกว่า แวะไปบางพระแป๊ปเดียว... รอหลวงพี่ญามา ถ้ามาจะกราบ ไม่สักหรอก...แล้วพวกเราจะรีบไปหาพี่โชวอย่างด่วน....

นัด 11 โมงเช้า... พี่โชวเตรียมแผนเซอร์ไพรส์ต้อนรับลิงน้อยที่เดินทางมาจากภาคใต้... ด้วยการพาไปกินไก่เคเอฟซี ให้อิ่มแปร้... กันทุกคน...

ไม่เป็นไร ตังค์ยังอยู่ครบ! กินคนเดียว..เปรี้ยวได้อีกนาน.... :045: ส่วนเรื่องแผนเซอร์ไพรส์เลี้ยงไก่เคเอฟซี..ก็จบไปแล้วนะคะ.. ไม่มีการรื้อซ้ำ...ใช้ช้ำใจ.. :009:

เออ! ขับรถดีๆ รีบมาละกัน! :070:

อ่ะ.. มื้อเที่ยงไม่ทันไม่เป็นไร.. รอกินมื้อเย็นกะน้อง..อีกแป๊ปเดียว เดี่ยวก็คงถึง... หนอยยยยยยยยยยยยยย... มาถึงบอก กินมาแล้วเพ่!........... ด้วยความเป็นพี่... ยังคงต้องมีความเมตตาน้อง... ไม่หือ ไม่อือ ยอม ยอมหมดค่ะ....(เสียงตอนคุณยายวรนาทออกจากร่าง)

นัด 11 โมงเช้า ล่อมา 2 ทุ่ม.. :070:

หนีเจ๊เที่ยววววววววววว.... เปรี้ยวนักนะเรา....ชิ!

ป.ล มือใครถกกางเกงลิงน้อยถ่ายรูปอ่ะ.... ?  :008: ยินดีที่ได้รู้จักน้องวร..... TTTTTT ทีอะไรไม่รุ้อ่านมะออก เยอะเชียะ!

น้องผิดไปแร้ววววว..พี่ชลา & พี่ลิง ขา...น้องหยกอยากกินไก่ KFC อ่า...ฮือ ฮือ...

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 01:55:01 »
ขอบคุณครับ ที่เอามาเล่าสู่กันฟัง ดีมาก สนุกมาก ทั้งทริป ชอบ ตรงนี้ ( 23.00 น. กลับถึงบ้านเมียไม่ด่า วันนี้ได้ของดีมา ได้ผลครับ จบทริปนี้
ปล.วันหลังไม่ทำอีกแล้วเจ๊ นี่หยกกับลิงอยากไปหนูขับรถเฉยๆนะ ) ของแรงจริงๆ  38;

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 03:43:46 »
- ขอบคุณฯสำหรับภาพสวยๆ ครับ ^^!~

:016: :015:

:053: :053:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 04:02:41 »
ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ชมกัน ทริปหน้าจะไปไหนเอ่ย บอกกันให้ทราบบ้างเผื่อจะได้ติดสอยห้อยตามไป อิอิอิ
งานนี้แชร์กันเท่าไรหนอ ไปคุ้มเลย
:001: :002: :002: :004: :002: :016: :015:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 04:11:19 »
ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ...
ส่วนผมบังเอิญต้องทำงานก็เลยไม่ได้ร่วมวงไปด้วย อิอิอิ(อยากไปใจจะขาดอ่ะ หุหุหุ)...
ช่วงค่ำก็เลยได้มาป๊ะกั๋นที่ตำหนักท่าน อ.ประโยชน์ ก็ทักทายกันตามประสาพี่น้องครับ...
"มีพี่โชว์-ท่านชลาพุชะ-ท่านลิงน้อย-ท่านไก่ทิพย์"...
ผมก็เพิ่งเคยพบทั้งสี่ท่านเป็นครั้งแรกครับ...
เนื่องจากไปทัวร์กันเหนื่อยมาทั้งวันแล้ว...
ทั้งสี่ท่านก็เลยปิ๊กบ้านกันก่อนครับ...
ส่วนผมก็เลยถือโอกาสให้ อ.ท่านแทงให้ผมซะเลย อิอิอิ...
อ.ท่านก็เมตตาครับ ถึงจะดึกแล้วก็ตาม กราบขอบคุณ อ.ประโยชน์มากๆเลยครับ...

ใช้เวลาพอสมควร คงไม่ต้องบอกนะครับว่าเจ็บหรือเปล่า อิอิอิอิ อ.ท่านบอกว่าเข็มแทงเนื้อย่อมเจ็บเป็นธรรมดาครับ...
กราบขอบพระคุณท่าน อ. อีกคั้งครับ...{^_^}...
ปล.ทริปหน้าคงได้มีโอกาสไปแจมด้วยครับ...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 04:16:59 »
ขอบคุณท่านชลาพุชะ ที่นำภาพสวยๆมาให้ชมกันะครับ...

...เที่ยวกันเต็มที่ รับของดีเข้าตัวกันเต็มตัวเลย  :016:...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 04:48:01 »
ขอบคุณท่านชลาพุซะ ที่นำเรื่องราวมาเล่าสู่กันฟัง
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 07:43:26 »
ขอบคุณทริปนี้ครับท่านชลา  :002:

วันเดียวได้ซะหลายที่ อนุโมทนาด้วยนะครับสาธุๆ  :054:

เจอเจ้โชว์เวอร์ชั่นคุณยายวรนาทด้วย แหะๆแค่ได้อ่านก็สยองละครับ  :075:

งานนี้เจอท่านวรด้วย โลกกล๊มกลม  :057: เจอเพื่อนๆในบอร์ดเยอะเลยนะครับวันนี้

ยินดีกับทุกๆท่านด้วยนะครับ :001:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 09:16:10 »
อ่านแล้วเห็นภาพชัดเจนครับ คงสนุกน่าดูทั้งอิ่มบุญและอิ่มใจกับความเจ็บลึกๆนะครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 06:45:39 »
เหมือนกับได้อ่านบันทึกประจำวันของพี่ศักดาเลยเนอะ :001:

พิมพ์ความหมาย เนื้อหา ได้น่าอ่านทีเดียวค่ะ

แต่ว่า

น่าอิจฉาจัง ทัววัดกันอีกแล้ว  :065:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 09:34:29 »
บรรยายได้เห็นภาพเลยเชียว...น่าสนุกครับ  :053:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 09:54:57 »
เที่ยวกันเพลิน แถมได้ของดีอีกด้วย  มิตรภาพน่าอิจฉาจริงๆครับ ท่านพี่ และทุกท่าน

อย่ากังวลครับ การคุยทางภาษาบอร์ดแบบนี้ อาจจะมีการเข้าใจผิดและสื่อความหมายไม่ตรงกันได้

ใช่ว่าจะอื่นไกล พี่น้องกันทั้งนั้น   ชิลๆ ครับผม

ไปเที่ยวที่ไหนกันอีก ก็อย่าลืมเอารูปมาฝากกันอีกนะครับ  อ่านเพลินเลย

ถ้าไม่เอามาเล่าบอก มีงอน นะพี่ 
:095: :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 08:53:21 »
เหมือนกับได้อ่านบันทึกประจำวันของพี่ศักดาเลยเนอะ :001:

พิมพ์ความหมาย เนื้อหา ได้น่าอ่านทีเดียวค่ะ

แต่ว่า

น่าอิจฉาจัง ทัววัดกันอีกแล้ว  :065:

ที่ทำให้เกิดความเข้าใจผิด เป็นเพราะคำที่กวางพิมพ์รึเปล่าคะ

ในเรื่องของคำว่า "ทัววัด"

ถ้าทำให้เกิดความเข้าใจผิด ขออภัยมา ณ ที่นี้ค่ะ :054:

ออฟไลน์ CaSaNoVa

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 08:56:54 »
ได้ของดีกันอีกแล้วนะคับ

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 11:16:24 »
แค่ได้อ่านยังมีความสุขเลย

ขอบคุณมากค่ะ  ^^,
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ pukluk

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 03:27:51 »
ไม้มีโอกาศได้ร่วมทริป แต่มาร่วมอื่มบุญด้วยคนคะ
[shake]' แม้ในสิ่งที่เป็นทุกข์ ถ้ามองเป็น ก็เป็นสุข '[/shake]

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 06:12:06 »

[/glow]

ทีแรกคิดว่าสาวหน้าหยก เอ๊ย! สาวหยก จะได้สักเสือลงเขาตามที่ต้องการซะแว้ว ๆๆ

จะได้มีเพื่อนสักเสือด้วยกัน น้องลิงอยากเห็นอยู่เหมือนกันนะเนี่ย

ใจจริงนะ เสือที่น้องลิงได้มา อยากลงหมึกจริงๆ นะ แต่ดูแล้วมันอลังการ

หน้าท่านแม่ลอยมาอยู่ตรงหน้า กลับบ้านไป คงโดนผู้ปกครอง ฟาดหลายกัณฑ์แน่ๆ

คงสักวันน่าน้องลิงขอหมึกสักลายเถอะ

ไว้สาวหยกเตรียมตัวพร้อมที่จะให้เสือลงเขามาอยู่บนเรืองร่างอันงดงามเมื่อไหร่ ก็ลงรูปให้ชมบ้างนะจ๊ะ

วันนั้น น้องลิงฟาดไป 5 ลาย ก็สนุกดี เจ็บบ้าง หลับบ้าง (หลับคาเข็มอีกแว้ว!) ก็สะใจดีค่ะ (ถ้าไม่ดึกอยากจะขอสักต่ออีก)

กลับดึกแต่ก็คุ้ม ได้เจอเพื่อนๆ พี่ๆ ชาวบางพระหลายคน ดีใจมากที่ได้พบทุกคนค่ะ

ส่วนวันรุ่งขึ้นก็นอนพักผ่อน เตรียมตัวเดินทางกลับหาดใหญ่วันถัดไปค่ะ

ยังไงพี่โชวก็อยากงอนนานนะค่ะ นึกซะว่า น้องลิงเดินทางมาไกลเนอะ น้อง ๆ ขอสักวันแล้วกันนะพี่

คราวหน้าค่อยแก้ตัว ตราบใดที่ KFC  ยังดำเนินธุรกิจไปด้วยดี เราก็ยังมีโอกาสไปหม่ำด้วยกันสักวันค่ะ

แค่วันนั้นได้กินมื้อเย็นร่วมกันก็อิ่มแว้วๆ  เรื่องกินขอให้บอก ช่วงนี้กำลังขุนน้ำหนักค่ะ

:114: การเดินทางครั้งนี้ น้องลิงประทับใจ ในความมีน้ำใจของทุก ๆ คนค่ะ  :015:

:053: ขอบคุณพี่ชลาพุชะ ที่เป็นเหมือนไกด์ พาพวกเราไปทัวร์ :053:

:053: ลีลาการขับรถของพี่ชลาฯ มันส์มากๆ สุดยอด :015:

ขอบคุณสาวหยก สำหรับมิตรภาพ และความน่ารัก :053:

ขอบคุณพี่โชว พี่สาวของพวกเรา ที่อดทนรอน้องๆ มาได้ตลอดทั้งวันค่ะ :053:

คราวหน้าน้องๆ จะไม่ทำให้พี่ต้องรอนานแว้วๆๆๆๆๆ :007:

ขอบคุณนายเอ็ม ที่มอบพระดีๆ ให้พวกเรา น่ารักมากค่ะ :053:

ขอบคุณนายต้นน้ำ ที่อุตส่าห์ตื่นนอนมาเจ็บตัวร่วมกันเนอะ  :053:

ขอบคุณพี่วร (TTTTTUTTTTT) ที่มาร่วมแจมกับพวกเราในตอนท้ายรายการ :053:

:114: :054: :054: ทุกๆ คนเป็นมิตรที่ดีค่ะ ขอบคุณมาก ๆ จากใจจริง น้องลิงน้อยค่ะ :054:  :054: :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2552, 06:14:52 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 06:19:41 »

น้องผิดไปแร้ววววว..พี่ชลา & พี่ลิง ขา...น้องหยกอยากกินไก่ KFC อ่า...ฮือ ฮือ...

ไม่เป็นไรสาวหยก  :069:  น้องลิงน้อยก็อยากกินเหมือนกัน  :070: :070:

:004: พวกเรา พลาดไปแว้ว  :070:

ไว้คราวหน้า น้องลิงน้อยขอเป็นเจ้ามือเองนะ KFC  ไปด้วยกันนะ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 01:33:48 »
ขออิ่มบุญด้วยคนครับ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 04:47:45 »
    แหมๆๆน้องชะนี กลับใต้ไม่บอกไม่กล่าวเลย ไม่ดีเลย มาบางกอกครั้งนี้คุ้มยิ่งกว่า ไปโลตัส+บิ๊กซี+คารฟูร์ xแม็กโคร อีกนะ ได้ทั้งบัวบังใบ กวาง เพชร ยันต์หน้าอกแตกพร้อมคาถา ได้ยันต์ครู พ่อเม้งอีก ได้แต่ของดีๆทั้งนั้น แรงโคตร ใช้ระวังระวังนะ สลับรางให้ทันนะ  จะให้ดี ใช้ ที่ละคน หรือ คนละอย่างนะ เป็นห่วงจากใจ ว่างๆก็เอา สตอ มาฝากหน่อยนะ พี่โชว+พี่ชลาพุชะ อยากได้ สตอ บ้านชะนีมันกลิ่นแรงดี มาอีกนะ
ปล.น้องชะนีคิดอะไรกับหยกนี่ชมจังเลย สงสัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2552, 05:03:27 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 10:58:42 »
ขอบคุณครับ สำหรับภาพและคำบรรยาย ชัดเจนดีครับ ยินดีกับทุกท่านที่ได้ของดี กันด้วยครับ