ผู้เขียน หัวข้อ: กรมหลวงชุมพร พิธีเปิดศาลปากตะโก 2519 ชุมพร ครับ  (อ่าน 11672 ครั้ง)

ออฟไลน์ HiJaCk

• ทุติยะ
  • **
  • คุณธรรมค้ำโลกา
    • MSN Messenger - finland31@hotmail.com
    • ซันสโตร์ 2002
    • อีเมล

เหรียญทองแดงรมดำ

เหรียญนี้แขวนเปลือยตั้งแต่เล็กจนโตครับ

เหรียญมันปู

รูปหล่อเนื้อตะกั๋วลองพิมพ์

แผ่นปั๊ม

ผ้ายันต์เล็ก

เหรียญกะไหล่ทอง ปี 2511 วัดถ้ำเขาเงิน หลังสวน ชุมพร

สุข สุโข สุขัง

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สะสมเยอะจังครับ หลายสภาพประสบการณ์น่าจะโขอยู่นะครับนี่ สุดยอดครับ  :053:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
อยากจะบอกว่าชอบทุกเหรียญเลยครับ
พระบารมีปกเกล้าครับ  :054:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
โอมชุมพรจุติ อิทธิกรณังสุโข นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ มะอะอุ...

...ขอบารมีเสด็จเตี่ยคุ้มครองชาวไทยตลอดไปครับ....

...ขอบคุณมากนะครับสำหรับภาพวัตถุมงคล....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ขอบคุณครับท่านที่นำมาให้ชมเป็นบุญตา  :016:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ที่บ้านผมมักจะนิยมเรียกท่านว่า "เสด็จเตี่ย" ครับ

ท่านเป็นเชื้อพระวงศ์อันสูงศักดิ์ที่ศรัทธาในสายวิชาอาคมไม่น้อย  ทั้งเรียน ทั้งศึกษา จนทำได้ครับ

กองทัพเรือในสมัยท่าน มีเรือดำน้ำตั้งหลายลำครับ แต่ต่อมาตอนหลังไม่ได้รับบูรณะซ่อมแซม ปล่อยให้จมไป น่าเสียดายอย่างยิ่งครับ

ท่านเป็นเชื้อพระวงศ์อีกพระองค์หนึ่งที่จะถูกจดจำไว้ในประวัติศาสตร์ชาติไทย ตราบนานเท่านานครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
ชอบคุณครับท่าน  :006:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สะสมเยอะจังเลยครับผมสุดๆไปเลย

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณข้อมูลและภาพนะครับ

ออฟไลน์ HiJaCk

• ทุติยะ
  • **
  • คุณธรรมค้ำโลกา
    • MSN Messenger - finland31@hotmail.com
    • ซันสโตร์ 2002
    • อีเมล
 :050:ขอบคุณทุกท่านที่เยี่ยมชม รุ่นนี้ประสบการณ์สูงมากครับ ในพื้นที่หาแทบไม่ได้แล้วครับ ผมยังตามรูปหล่อทองแดงรมดำตอกโค๊ตอยู่ครับ :080:

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
มีผ้ายันต์อยู่ผืนนึงครับ...มรดกจากยาย