ผู้เขียน หัวข้อ: ขอผู้ร่วมเดินทาง  (อ่าน 4796 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขอผู้ร่วมเดินทาง
« เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 04:18:59 »
         เนื่องจากในวันอังคาร ที่ 30 มิถุนายน2552 ทางวัดบางพระจัดงานทำบุญวันคล้ายวันมรณะภาพ ครบรอบปีที่ 7 พระอุดมประชานาถ ( หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ ) กระผมก็ไปและต้นน้ำ-เอ็มไร่ขิงไปด้วย ในรถจึงว่างอีก 2 ที่นั่ง ตามนโยบายไปทางเดียวกัน ใครจะไปด้วยก็ขอเชิญแจ้งมานะครับ มี ข้อแม้ว่าต้องมารอที่ หน้า KFC สาขาพาต้าปิ่นเกล้า เวลา 07.30 น. ของวันที่ 30 มิถุนายน 2552 นะครับ ขอบอกว่าต้องไปจริงๆแล้วมาให้ตรงเวลาด้วยนะครับ และ หากจะกลับเองก็ได้ ผมจะเดินทางกลับ 14.30 น.ครับ
ปล.ไม่เสียค่าใช้จ่ายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2552, 04:20:07 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
ตอบ: ขอผู้ร่วมเดินทาง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 04:20:56 »
..ของฟรี ชอบ ชอบ..อิอิ :027:

แต่เสียดายจัง..ติดงานซะงั้น...ฝากพี่ชลาเอาของที่พี่โชวด้วยนะค่ะ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2552, 04:30:53 โดย kaitip »

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 04:37:00 »
อะพุธโธ่ พุธถัง กะละมัง..ถังแตก....

เป็นวันอังคารเสียนี่........... แล้วจะหนีงานได้ไม๊เนี่ย...........ยยยยยยยยยยยยยย

เอาเป็นว่าพี่จะขอร่วมแจมอีก 1 คัน คับป๋ม... รถพี่ไม่ใหญ่ครับ... เบียดๆ ข้างหลังอัดได้ 4 ข้างหน้า 1 ไม่รวมคนขับ....

(กิน breakfast มากันเองนะ... เลี้ยงแต่น้ำเปล่า กะหมอนนุ่มๆ ในรถให้กอดนอน อิอิ!)

อนุโมทนาบุญ หากใครต้องการไปเที่ยววัดด้วยกันคร๊าบบบบบบบบบบ...  :009:

ปล. ข้อแม้คือ ยังคอนเฟิร์มไม่ได้..... ต้องรอวันจันทร์หน่ะ...!  มะรู้จาโดดงานได้เป่า

เอ้า... นึกว่าจะเก็บตังค์ซะหน่อย... ท่านชลาเขาฟรี.... พี่โชวก็ต้องฟรีล่วยจิ........
  :008:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2552, 04:46:29 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 04:38:39 »
สาธุ อนุโมทนาด้วยครับ ฝากทำบุึญด้วยนะพี่

คงไม่ได้ลางานละครับ  หยุดมาเยอะ แล้ว 

กิจกรรมดีๆ ใครมีเวลาไปร่วมงานกันนะครับ ทำบุญถวายหลวงปู่เปิ่นกันพร้อมหน้า
:054: :054:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 05:18:03 »
คงต้องขออนุโมทนากับท่านทั้งหลายนะครับ ผมคงไม่ได้ไปครับแต่ก็ยังละลึกถึงหลวงพ่ออยู่เสมอ ขอไห้อิ่มบุญกันทุกคนนะครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 05:58:35 »
เสียดายครับไปไม่ได้ บ้านอยู่ต่างจังหวัด อนุโมทนาบุญด้วยนะคับ วันที่30มิถุนายนเป็นวันเกิดผมด้วย โชคดีจิงๆ จะได้ไปทำบุญและระลึกถึงพระคุณบิดามารดา และวันคล้ายวันมรณะภาพของครูบาอาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ขอบพระคุณพี่ศักดามากคับสำหรับโอกาสดีๆอย่างนี้ :054: :054: 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2552, 05:59:32 โดย RaChⒶÑⒶKRaK♡ »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 06:17:58 »
ขอบคุณพี่ศักดามาก ครับ  :002: นานๆจะได้ไป สักทีดีใจ ครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 06:27:35 »
ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ติดงานคงไม่สามารถไปได้ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 07:19:33 »
อร่วมอนุโมทนากับเฮียชลา เจ้โชว์ ด้วยนะครับ สาธุ  :002:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 07:31:19 »
อนุโมทนาบุญกับพี่ศักดา และพี่นุชด้วยนะครับ

ยังไม่ขอรับปากนะครับ  ถ้าใกล้จะถึง  แล้วผมงานไม่ยุ่ง  คงได้เจอกันแน่นอนครับ

สาธุครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 07:34:01 »
อนุโมทนาบุญกับพี่ศักดา และพี่นุชด้วยนะครับ

ยังไม่ขอรับปากนะครับ  ถ้าใกล้จะถึง  แล้วผมงานไม่ยุ่ง  คงได้เจอกันแน่นอนครับ

สาธุครับ

พี่นุชและน้องหยก อยากเจอต่ายมากๆ นะคะ... เราน่ามีโอกาสได้ทำบุญร่วมกันค่ะ   :009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2552, 07:34:36 โดย cho presley »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 07:37:57 »

สาธุครับ

พี่นุชและน้องหยก อยากเจอต่ายมากๆ นะคะ... เราน่ามีโอกาสได้ทำบุญร่วมกันค่ะ   :009:

คุณนุชครับ งั้นผมขอไปทำบุญร่วมกัน ด้วยคนน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• นวมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 07:39:25 »

สาธุครับ

คุณนุชครับ งั้นผมขอไปทำบุญร่วมกัน ด้วยคนน่ะครับ

สาธุ๊ ขอให้งานโล่งค่ะ อยากเจอพี่ตี๋ด้วยค่ะ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 07:54:15 »

ขอบคุณครับ

ผมดีใจนะครับที่พี่นุชและหยกอยากพบ  ผมก็เหมือนกันครับ อยากพบทุกคน   ผมจะพยายามเคลียร์งานนะครับ  แต่ช่วงสิ้นเดือน งานผมเยอะ ไม่อยากจะรับปากล่วงหน้าครับ   ถ้าติดงานจริงๆ ต้องขอเป็นโอกาสหน้าแทนแล้วกันครับ  ผมต้องขอโทษด้วยครับ  รู้สึกแย่จัง

ผมคงได้เจอพี่สักวันอย่างแน่นอนครับ

ด้วยความเคารพ
ต่าย

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 08:24:38 »
พี่ๆน้องๆที่เว็ปเราน้ำใจงามกันทุกท่านเลยครับ มีแต่ความอบอุ่นจริงๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 08:33:51 »
ยินดีที่จะได้พบพี่ๆน้องๆชาวเว็บวัดบางพระอีกครั้งนะครับ....

...ได้ข่าวว่าจะมีโครงการดีๆ มาให้พวกเราชาวเว็บได้ทำกิจกรรม ร่วมสนุกชิงรางวัล

เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันมรณะภาพ ครบรอบ ปีที่ ๗ ด้วยนะครับ...

ส่วนกำหนดการของงาน ดูได้ตามกระทุ้นี้เลยครับ....

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,8567.html

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 10:07:40 »
ขอบคุณมากครับที่ได้นำเสนอข้อมูลข่าวสารให้พี่น้องได้ทราบ น้ำใจงดงามอย่างนี้ต้องตบมือให้ครับพี่ชลา :053: :053: :053: น้ำใจอันประเสริฐ ทำบุญอุทิศถวายให้หลวงพ่อเปิ่น ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองทุกท่านนะครับ อนุโมทนาด้วยครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 10:41:37 »
ยินดีด้วยนะคะ

ดีค่ะ  จะได้พบกัน 
งานบุญทั้งที ร่วมทำบุญกันนะคะ
36;

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2552, 10:44:47 โดย เปรี้ยวปี้ด »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 11:35:10 »
แล้วเจอกันเร็วๆนี้ครับ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 12:17:31 »
พี่ๆในเว็ปเราใจงามๆกันทั้งนั้น :001:  อนุโมทนาบุญด้วยครับ
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 02:22:01 »
ถ้าลางานได้คงมีโอกาสได้เจอพี่ๆน้องๆทุกๆท่านครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 04:41:30 »
อะพุธโธ่ พุธถัง กะละมัง..ถังแตก....

เป็นวันอังคารเสียนี่........... แล้วจะหนีงานได้ไม๊เนี่ย...........ยยยยยยยยยยยยยย

เอาเป็นว่าพี่จะขอร่วมแจมอีก 1 คัน คับป๋ม... รถพี่ไม่ใหญ่ครับ... เบียดๆ ข้างหลังอัดได้ 4 ข้างหน้า 1 ไม่รวมคนขับ....

(กิน breakfast มากันเองนะ... เลี้ยงแต่น้ำเปล่า กะหมอนนุ่มๆ ในรถให้กอดนอน อิอิ!)

อนุโมทนาบุญ หากใครต้องการไปเที่ยววัดด้วยกันคร๊าบบบบบบบบบบ...  :009:

ปล. ข้อแม้คือ ยังคอนเฟิร์มไม่ได้..... ต้องรอวันจันทร์หน่ะ...!  มะรู้จาโดดงานได้เป่า

เอ้า... นึกว่าจะเก็บตังค์ซะหน่อย... ท่านชลาเขาฟรี.... พี่โชวก็ต้องฟรีล่วยจิ........
  :008:

พี่โชว น้องลิงก็ขอบายนะงานนี้ พักร้อนใช้หมดละ

โดดงานไปทำบุญนะพี่ คิดดูให้ดีๆ นะจ๊ะ  :095:

ขอนุโมทนาบุญด้วยนะพี่ สาวหยกก็ติดงาน น้องลิงก็ไปไม่ได้

สู้ๆ นะพี่ โดดงานให้ได้ล่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ  5 5 5 :095: :095:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 05:00:06 »
ขอฝากทำบุญด้วยนะครับผม

ถ้าลางานได้ก้จะไปแน่นอนครับผม

มีใครอยู่อยุธยามั้งครับผม จะได้ติดรถไปด้วย(ตัวใหญ่นิดนึง)5555 :005:

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 10:07:30 »

ขอบคุณครับ

ผมดีใจนะครับที่พี่นุชและหยกอยากพบ  ผมก็เหมือนกันครับ อยากพบทุกคน   ผมจะพยายามเคลียร์งานนะครับ  แต่ช่วงสิ้นเดือน งานผมเยอะ ไม่อยากจะรับปากล่วงหน้าครับ   ถ้าติดงานจริงๆ ต้องขอเป็นโอกาสหน้าแทนแล้วกันครับ  ผมต้องขอโทษด้วยครับ  รู้สึกแย่จัง

ผมคงได้เจอพี่สักวันอย่างแน่นอนครับ

ต่าย

เห็นพี่น้องจะไปร่วมงานบุญกันเยอะอย่างนี้แล้ว...พี่ชา ลา ล่า ไม่ทราบรถเต็มยังค่ะ..

สงสัยน้องไก่กะติ๊บจะต้องเปลี่ยนแผนซะแร้ว...ลาป่วยดีก่า...55

พี่เณรจะยืมมุขน้องหยกไปใช้บ้างก้อได้นะค่ะ...อยากเจอพี่เณรค่ะ.
. :095: :095:

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 10:27:44 »
พักร้อนเหลือตั้ง 18 วัน แต่สงสัยที่จะเต็มแร้ว .... ^^,
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ arit

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 12:35:02 »
มีโอกาสจะไปเหมือนกันคับ

ออฟไลน์ *Tato*

• ปัญจมะ
  • * บุญนั้นจะนำมาซึ่งความสุขใจ *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 01:07:32 »
พี่ศักดา เอ็ม พี่ต้น พี่โชว์
โหๆๆไปกัลเยอะเลย

ร่วม อนุโมทนาบุญดั่วน่ะค่ะ
แต่นู๋คงลงมาไม่ได้

ไว้โอกาสหน้าล่ะกันค่ะพี่
มิตรแท้จะทำดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆจากคุณเลย

ออฟไลน์ 162cm

• ปัญจมะ
  • Ars longa.. Vita brevis..
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 09:26:46 »
บ้านอยู่ในตัวเมืองนครปฐมอะครับ

อยากไปด้วย

แต่ผมคงติดเรียนแน่เลย  :065:

ขอนุโมทนาบุญครับ
ศิลปะยืนยาว ชีวิตสั้น

ออฟไลน์ ปาท่องโก๋

• ตติยะ
  • ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด
    • MSN Messenger - thongma4@hotmail.com
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 07:05:54 »
น่าอิจฉาจังเลยค่ะ อยากไปด้วยจังนะค่ะ ฟรีด้วย แต่ต้องทำงานน่าเสียดายจัง เอาบุญมาฝากด้วยนะค่ะ  :054: :054:

ไม่เสียสละ  ชัยชนะไม่เกิด 

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 10:00:19 »
                   ณ.เวลานี้ได้ ชื่อ ของผู้ร่วมเดินทางในส่วนของรถผมครบแล้วนะครับ คือ
-ท่าน SiMPle
-ท่าน RaChⒶÑⒶKRaK♡ (เสือบางพระ)
                                                                                                                        ขอบคุณนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ค. 2552, 10:03:16 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 04:07:28 »
ผมไปด้วยครับ แต่ว่าผมเอารถไป ขับรถไปพร้อมๆกันไหมครับ ขับๆตามกันไป ท่านชลาพุชะ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 04:24:56 »
เอ แล้วเราจะเปิดเส้นทางพระรามสอง - วัดบางพระ อีกซักคันดีมั้ยน้า ดูงานก่อน

เอ้า ใครไปโดดขึ้นมาโลด   :006:  (ล้อเล่นน่า ถ้าไปก็เอาเก๋งไปแหละ)

[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 05:59:39 »
เอ แล้วเราจะเปิดเส้นทางพระรามสอง - วัดบางพระ อีกซักคันดีมั้ยน้า ดูงานก่อน

เอ้า ใครไปโดดขึ้นมาโลด   :006:  (ล้อเล่นน่า ถ้าไปก็เอาเก๋งไปแหละ)

เฮียโจ้จะเปิดเส้นทางสายพระราม 2 เหรอค่ะ..แวะรับเด็กข้างทางซักคนได้ม่ะ...ทางผ่านพอดี.. :001: :001:

• นวมะ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 07:50:30 »

เฮียโจ้จะเปิดเส้นทางสายพระราม 2 เหรอค่ะ..แวะรับเด็กข้างทางซักคนได้ม่ะ...ทางผ่านพอดี.. :001: :001:
[/quote]

เด่วเหอะๆ หนีเจ๊เที่ยวอีกแร้วเหรอ ลีลาวดี...ไก่กะติ๊บ...
  :009:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 08:24:36 »

ขอบคุณครับ

ผมดีใจนะครับที่พี่นุชและหยกอยากพบ  ผมก็เหมือนกันครับ อยากพบทุกคน   ผมจะพยายามเคลียร์งานนะครับ  แต่ช่วงสิ้นเดือน งานผมเยอะ ไม่อยากจะรับปากล่วงหน้าครับ   ถ้าติดงานจริงๆ ต้องขอเป็นโอกาสหน้าแทนแล้วกันครับ  ผมต้องขอโทษด้วยครับ  รู้สึกแย่จัง

ต่าย

เห็นพี่น้องจะไปร่วมงานบุญกันเยอะอย่างนี้แล้ว...พี่ชา ลา ล่า ไม่ทราบรถเต็มยังค่ะ..

สงสัยน้องไก่กะติ๊บจะต้องเปลี่ยนแผนซะแร้ว...ลาป่วยดีก่า...55

พี่เณรจะยืมมุขน้องหยกไปใช้บ้างก้อได้นะค่ะ...อยากเจอพี่เณรค่ะ.

มุขนี่น่ายืมใช้นะครับหยก  อิอิ

อ่าครับ พี่โชว์  หยก เมื่อวานเจอกัน มีความสุขมากครับ  ไว้มีโอกาสนัดพบกันใหม่นะครับ

วันดี ได้ทั้งของดี "นะอกแตก"  และมิตรภาพดีๆจากสาวสวยทั้งสองคนเลยครับ

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 08:46:25 »
ใจดีจังครับพี่

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 09:04:44 »

เอ้า ใครไปโดดขึ้นมาโลด   :006:  (ล้อเล่นน่า ถ้าไปก็เอาเก๋งไปแหละ)

เฮียโจ้จะเปิดเส้นทางสายพระราม 2 เหรอค่ะ..แวะรับเด็กข้างทางซักคนได้ม่ะ...ทางผ่านพอดี.. คนหล่อรถสวย เข้ากันดีครับ
คนหล่อรถสวย เข้ากันดีครับ
ผมไปด้วยครับ แต่ว่าผมเอารถไป ขับรถไปพร้อมๆกันไหมครับ ขับๆตามกันไป ท่านชลาพุชะ
ดูรถท่านแต่ละคัน ข้าน้อยมิบังอาจ หากพี่ท่าน อยาก ขับนำผมขอตามครับ ว่ามาเลยนะครับ จะเจอ ณ.จุดไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ค. 2552, 09:09:53 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 09:08:44 »
ใจดีจังค่ะ

ออฟไลน์ เผด็จศึก

• สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 09:23:42 »
ยังไม่รุ้จักใคร แต่ก็อยากไปนะ ท่าทางสนุกเหงา อยากมีเพื่อน

• นวมะ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 10:42:39 »

พี่นุชและน้องหยก อยากเจอต่ายมากๆ นะคะ... เราน่ามีโอกาสได้ทำบุญร่วมกันค่ะ  :009:

ขอบคุณครับ

ผมดีใจนะครับที่พี่นุชและหยกอยากพบ  ผมก็เหมือนกันครับ อยากพบทุกคน   ผมจะพยายามเคลียร์งานนะครับ  แต่ช่วงสิ้นเดือน งานผมเยอะ ไม่อยากจะรับปากล่วงหน้าครับ   ถ้าติดงานจริงๆ ต้องขอเป็นโอกาสหน้าแทนแล้วกันครับ  ผมต้องขอโทษด้วยครับ  รู้สึกแย่จัง

ต่าย

มุขนี่น่ายืมใช้นะครับหยก  อิอิ

อ่าครับ พี่โชว์  หยก เมื่อวานเจอกัน มีความสุขมากครับ  ไว้มีโอกาสนัดพบกันใหม่นะครับ

วันดี ได้ทั้งของดี "นะอกแตก"  และมิตรภาพดีๆจากสาวสวยทั้งสองคนเลยครับ

พี่ก็มีความสุขมากๆ เช่นกันค่ะ... มิตรภาพบริสุทธิ์และจริงใจแบบนี้หายากมากๆ ค่ะ

เราคงได้มีโอกาสพบกันอีกหลายครั้งแน่ๆ ค่ะ..

สักยันต์ 'นะอกแตก' ด้วยว่านไก่แดงในฤกษ์งามยามเม๊าะเหมาะเนี่ย... แหล่มไปเลย...

น้องหยกอ้อนเก่งค่ะยอมรับ... ใจอ่อนยอมไป... (lateพี่อีก 1 ชั่วโมงด้วยค่ะ ขอฟ้อง)

สรุปว่า.... กดยันต์นะอกแตกไปสองอาจารย์.... โอ้ยยยยยยยยยยยยย.... (รอบนี้ หนีน้องชลาพุชะชะช่า ค่ะ พี่โชวเอาคืนค่ะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ค. 2552, 10:44:44 โดย cho presley »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 02:13:50 »
ได้"นะอกแตก" กันไปคนละจึกสองจึกนะค่ะ...ดีใจมากค่ะที่อ้อนพี่โชวได้สำเร็จ..อิอิ
ก็น้องหยกอุตส่าห์ป่วยซะล่วงหน้าขนาดนั้น..พี่สาวก็เลยเห็นใจ..อิอิ
16;

นอกจากได้ของดีแล้วยังได้เจอพี่ชายที่แสนดีด้วยค่ะ...
พี่เณรใจดีมากเลยค่ะ มีน้ำใจเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่กับทุกคนเลย...
25;

ข้อความถูกซ่อน (ลากเมาส์เข้าในกรอบเพื่อแสดง)

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 04:35:42 »
ไปด้วยนะครับ  แล้วเจอกัน
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 06:28:17 »
ข้าพเจ้าใช้บริการรถตู้ เจอกันที่วัดนะคะ :002:

• นวมะ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 09:52:53 »
ได้"นะอกแตก" กันไปคนละจึกสองจึกนะค่ะ...ดีใจมากค่ะที่อ้อนพี่โชวได้สำเร็จ..อิอิ
ก็น้องหยกอุตส่าห์ป่วยซะล่วงหน้าขนาดนั้น..พี่สาวก็เลยเห็นใจ..อิอิ
16;

นอกจากได้ของดีแล้วยังได้เจอพี่ชายที่แสนดีด้วยค่ะ...
พี่เณรใจดีมากเลยค่ะ มีน้ำใจเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่กับทุกคนเลย...
25;

ข้อความถูกซ่อน (ลากเมาส์เข้าในกรอบเพื่อแสดง)
น่าเบื่อคนขี้อ้อน..จริงๆ ชิส์...สสส  :009:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 10:53:15 »
16;

25;

น่าเบื่อคนขี้อ้อน..จริงๆ ชิส์...สสส  :009:

อ่าครับ  มีคนเล่นลางานครึ่งวัน  แล้วกลับไปนอนที่บ้านสบายใจเลย   

ผมตื่นเต้นมาก กลัวสตาร์ทช้ากว่าคนอื่น  เลยมารอบ้านอ.พล ตั้งแต่ 11 โมงกว่าๆ 

รอมาครึ่งวัน ไม่เสียดายเวลาที่โดดงานมาเลย  ไปถึงบ้านปะป๊า เจอหยก พี่นุช รู้สึกว่าโดดงานมาคุ้มค่าเสียจริงๆ

แม้วันวานเคลื่อนผ่านไป  บ้านปะป๊ายังอบอุ่นเช่นเคย 

หลักกาลามสูตรตามคำสอนพระพุทธองค์ยังใช้ได้ดี  อย่าพึ่งเชื่อ อย่าพึ่งว่า  ถ้ายังไม่ได้ศึกษา  ยังไม่ได้พิสูจน์

พี่นุชครับ มีคนอยากเลี้ยงกุมาร  สงสัยไปทริปหน้า จะได้น้องกุมารกลับมาอยู่ด้วยแหงๆ  อิอิ

ปล.น้องกันแค่ปีเดียว เรียกจังเลยว่า"พี่เณร" 
  :095: :007: