ผู้เขียน หัวข้อ: เสาร์-อาทิตย์ที่ผ่านมา ฝากหลังกับอ.หนวด  (อ่าน 3417 ครั้ง)

ออฟไลน์ SCOFIELD

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เริ่มออกเดินทาง

ถึงวัดแล้วครับ

จับหลังให้พี่คนนึง

เริ่มแทงแระ

วันอาทิตย์ครับ ตอนเช้าทำบุญเลี้ยงพระ ที่กุฎิหลวงลุงต้อย ของ ดร.ไมตรี บุญสูง

เสร็จและครับ 2วัน2ลาย ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ช่วยดึงหลัง และก็ขอบคุณพี่ต้อมและพี่ต่ายที่ช่วยเหลือ และไปส่งนะครับ :054:^^
ทำได้ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ !!

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณภาพมากครับผม แปดทิศงามมากครับ รักษาดีๆนะครับ  :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ยินดีด้วยครับ เดินทางมาไกลเพื่อสิ่งนี้เลย 

...สุดยอดแห่งศรัทธาครับ :016:....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
มาไกลน่ะครับ แต่ก้อได้ของดีติดตัวไป ยินดีด้วยครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอนับถือใจเลยครับท่าน ศรัทธาเท่านั้นครับถึงทำได้ครับ สุดยอดๆ เป็นการเดินทางที่ไม่ผิดหวังจริงๆครับ
ยินดีด้วยครับท่าน ได้ของดีติดตัวกลับไป

ระยะทาง มิอาจขวางกั้น ความศรัทธาได้จริงๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ คุ้มค่ากับการเดินทาง กลับไปแล้วรักษาให้ดีนะครับ ของดีที่ได้รับ จากอาจารย์หนวด  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ศรัทธาไม่เคยห่างใจ แม้ตัวจะห่างไกล ...  :016: น่าชื่นชมครับ ...  :089:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ยินดีด้วยครับมาบ่อยๆอีกไม่นานก็คงเต็มหลังดำพรึ่ดไปหมด อิอิอิ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ยินดีด้วยนะคะ เดินทางมาด้วยศรัทธาจริง ๆ  นับถือค่ะ

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ฝีมืออ.หนวดงามยิ่งนัก สมแล้วที่ ท่านสักมานาน :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เดินทางมาไกลไม่ผิดหวังเลยครับยินดีด้วยครับผม :053:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
สุดยอดเลยพี่

เดินทางไกล ได้ของดีติดตัว

ปล. พี่เดินทางมากี่ชั่วโมงครับ ท่าทางนานน่าดู

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
"พลังแห่ศรัทธาครับอานุภาพยิ่งใหญ่เหนือคำบรรยาย"...

อ.สายวัดบางพระทุกท่านสุดยอดจริงๆครับ...

อ.หนวดท่านเมตตามากครับ ขอบคุณครับ ...{^_^}...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2552, 01:34:01 โดย TTTUTTT »

ออฟไลน์ SCOFIELD

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สุดยอดเลยพี่

เดินทางไกล ได้ของดีติดตัว

ปล. พี่เดินทางมากี่ชั่วโมงครับ ท่าทางนานน่าดู
ออกจากหาดใหญ่ตอนบ่าย2วันที่15 พ.ค.ถึงนครปฐมก็8โมงเช้าวันที่16 ประมาน18ชม.แล้วครับ

รถไฟเสียเวลาไป3ชม. ทั้งเหนื่อยทั้งเมื่อยเลยครับ^^

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สุดยอดครับผม คุ้มค่าสำหรับการเดินทางนะครับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
โอ๊ะโอ๋ เด็กหาดใหญ่เหมือนกันหรือนี่

อึดเหมือนกันแฮะ เดินทางมาไกล

ก็ต้องจัดให้คุ้มค่ากับการเดินทาง

ใจมันรักนี่เนอะ ไกลแค่ไหนก็จะเดินทางไปหาจนได้ล่ะ

เหมือนน้องลิงน้อยเลยอ่ะค่ะ (เอ๊ะ ไอ้ลิงตัวนี้ ออกตัวบ่อยจังนิ :095:)

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
ท่านมีแรงศรัทธามากเลยนะครับ ยินดีด้วยครับ
เดินทางมาไกลก็สมหวังกับยันต์ที่ได้มาแล้วนะครับ รักษาให้ดีนะครับ :045:

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ยินดีด้วย ฝีมืออ.หนวด งดงามเข้มขลังครับ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 :016:สุดยอดเลยพี่บ่าว ........ตั้งใจมาจากหาดใหญ่ :015:

ได้ของดีไปรักษาไว้ให้ดีนะ.......พี่บ่าว (จากคนลานสกา)
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ arit

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยมากคับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ยินดีด้วยนะครับ :090: :090: :090:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ และขอนับถือในความมุ่งมั่นแสดงให้เห็นถึงศรัทธาอย่างแท้จริงเลยครับ

เห็นแล้วก็คิดถึงวัด คิดถึงพระอาจารย์ครับ ไม่ได้ไปนานแล้วเหมือนกัน  :008:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สวยงามมากครับ  หมึกเข้มดีจัง  วางได้สวยงามครับ   ยินดีด้วยครับผม

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
สวยคับท่าน

ยังงันก็ยินดีด้วยครับ

คนบ้านเดียวกันครับบบบผมก็หาดใหญ่
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

สวยงามครับ  เสียดายไม่ได้ไปตอนเช้า ไปตอนอาจารย์หนวดลงให้พอดีพี่ก้อชมอยู่ด้วย

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับสุดยอดแล้ว อาจารย์หนวดสักสวยครับ
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "