ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคาถาหมูทองแดงหน่อยครับ  (อ่าน 7901 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กลาดพร้าว

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอคาถาหมูทองแดงหน่อยครับ
« เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 10:07:56 »
ขอคาถาหมูทองแดงหน่อยครับพี่ๆๆ

ไม่เอาหมูแดงน่ะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
ตอบ: ขอคาถาหมูทองแดงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 11:49:18 »
คาถาปลุกไม่มีนะครับเพราะผมเคยถามพี่ๆน้าๆเพราะผมมีหมูทองแดง ลพ ติ่ง
ที่พี่ๆน้าๆบอก ให้ระลึกถึงครูอาจารย์ที่ประสิทธิ์ประสาทวิชาให้เราและหลวงพ่อเปิ่น
และหมั่นทำบุญถือศิลครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 12:16:33 »
คาถาปลุกไม่มีนะครับเพราะผมเคยถามพี่ๆน้าๆเพราะผมมีหมูทองแดง ลพ ติ่ง
ที่พี่ๆน้าๆบอก ให้ระลึกถึงครูอาจารย์ที่ประสิทธิ์ประสาทวิชาให้เราและหลวงพ่อเปิ่น
และหมั่นทำบุญถือศิลครับ
รับรองสำเนาถูกต้องครับ
ขอยืมคำพี่เมฆหน่อยนะ อิอิ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 12:36:45 »
ครับตามนั้นครับ ระลึกถึงครูบาอาจารย์ไว้ดีที่สุด แล้วท่านจะคุ้มครองครับ  ว่าแต่ว่าเคยได้ยินมาว่าถ้าเกิดหมูขึ้นนี่ลำบากนะครับ แถกยัยเยิน
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 01:18:57 »

ก่อนท่องคาถาก็ต้อง ขยันสวดมนต์ก่อนครับ และ เราควรพึงระลึกว่า เราได้ปฏิบัติตน

ตาม ศีล และคำสั่งสอนของครูอาจารย์ท่านได้ครบถ้วนหรือไม่ อย่างน้อยก็ต้องให้ได้มากที่สุด

ศีล ข้อห้าม คำสอน ต่างๆล้วนแล้วแต่มุ่งหวังให้เราเป็นคนดีอยู่ในศีลธรรม

เราควรยึดมั่นศีลธรรมและคำสอนให้มากที่สุด 

เราควรจะเป็นห่วง และกังวลว่าเราได้ถือศีลและทำตามคำสอนครบถ้วนหรือไม่

มากกว่าที่จะมาห่วงว่า  ของเราอยู่หรือไม่   ของจะขึ้นหรือไม่  ของจะเสื่อมหรือไม่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ค. 2552, 01:30:54 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 05:08:30 »
ตามพี่โองการ เลยครับผม นึกถึงครูบาอาจารย์ รักษากฏข้อห้ามครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 04:10:56 »
คาถาปลุกเสกบูชาของทางวัดบางพระไม่มีหรอกครับ
มีแต่ให้ทำบุญ ทำแต่กรรมดี ระลึกถึงคุณครูบาอาจารย์ท่านอ่ะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ panna

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 ก.ค. 2552, 05:14:18 »
ตั้งนะโม 3 จบ  พิกุมานะหรือพินุมานะก้อได้