ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้ายันต์ + เกศา หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม และความประทับใจ  (อ่าน 6512 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลวงปู่แย้ม เมตตามากจนผมประทับใจมากๆ เลยครับ จารผ้ายันต์กระเป๋าใส่เงินให้ด้วย ...  :114:

ชานหมาก ติดเกศา  :090:

หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม เมตตากระผมมากครับ ....  :054:

PS. วัตถุมงคลดั่งกล่าวยังมีให้ที่วัดหาไม่ยากครับ ก่อนถ่ายรูปหลงปู่อย่าลืมปิดแฟลชด้วยนะครับ ...  :089:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ครับตอนไปกราบหลวงปู่ครั้งแรกท่านก็ทั้่งเป่ากระหม่อมและจารวัตถุมงคลให้
ทุกชิ้นครับ หลวงปู่เป็นพระที่เมตตาต่อศิษย์โดยแท้จริง
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ยินดีด้วยครับท่านโจ หลวงปู่ท่านเมตตามากครับ ขอบคุณภาพสวยๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
แจ๋วเลยครับโจร หลวงปู่แย้มเมตตาเสมอครับ จารกระเป๋าเงิน จารวัตถุมงคลให้เสมอ  จารกระหม่อมก็.....ผมกระเจิงเลยครับ  :011:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุยยอดเลย ครับ ท่านเมตตา ลูกศิษย์ทุกคนเสมอ ครับ แม้ท่านจะไม่เค่ยสบาย แต่ก็เมตตาไม่เคยขาด

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการหลวงปู่แย้มครับ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ผ้ายันต์ + เกศา หลวงปู่แย้ม วัดสามง่า
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 04:49:07 »
แจ๋วเลยครับโจร หลวงปู่แย้มเมตตาเสมอครับ จารกระเป๋าเงิน จารวัตถุมงคลให้เสมอ  จารกระหม่อมก็.....ผมกระเจิงเลยครับ  :011:

ผมนึกว่าผมโดนจารกระหม่อมแล้วเป็นคนเดียวซะแล้ว...

หลวงปู่แย้มเมตตาเสมอครับ :054:  ชานหมากติดเกศาสวยมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ค. 2552, 04:49:59 โดย Hanu-Marn_Neverdie »
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
คงต้องหาโอกาสไปกราบท่านชะแล้ว :054:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ผมนึกว่าผมโดนจารกระหม่อมแล้วเป็นคนเดียวซะแล้ว...

หลวงปู่แย้มเมตตาเสมอครับ :054:  ชานหมากติดเกศาสวยมากครับ

ผมก็ได้จารกระหม่อมครับ ... หลวงปู่ท่านเมตตาลูกศิษย์เท่าๆ กันครับ ...  :089:

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "

ผมก็ได้จารกระหม่อมครับ ... หลวงปู่ท่านเมตตาลูกศิษย์เท่าๆ กันครับ ...  :089:

วันไหนเจอดินสอก็โล่งอก แต่วันไหนท่านคว้าได้เหล็กจารวันนั้นก็ งานเข้าละครับ
อยากได้ของดีต้องอดทน หุๆ :002: :095:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณภาพครับท่านโจ เกศาไว้ต้องไปเก็บบ้างแล้วครับ สาธุครับผม  :054:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ยินดีด้วยค่ะ ท่านโจรสลัด ได้ของดี ๆ ไว้บูชาอีกแล้ว

ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันกันชม 
เดี่ยวเร็ว ๆ นี้ต้องเข้าไปกราบท่านบ้างแล้วค่ะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ เผด็จศึก

• สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
    • อีเมล
ศรัทธาหลวงปู่แย้มมาก

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู่ครับ

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
หลวงปู่ท่านเมตตามากครับ :054:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สุดยอดเลยท่านโจ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ครับผม ๆ

อยากทราบว่าตอนนี้หลวงปู่หายดียังครับ

เพราะตอนนั้นไปเมื่อเดือน เมษายน หลวงปู่ไม่ค่อยสบาย

ไม่เป่าและไม่เศก

งดรับกิจนิมนต์ วันเสาร์-วันอาทิตย์ !!

-สุดท้ายนี้ก็ขอให้หลวงปู่อยู่กับพวกเราไปนานๆ

:054: :054: :054:

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
ยินดีด้วยครับท่าน  ผ้ายันต์+ชานหมากเยี่ยมมากเลยครับ
ไปกราบหลวงปู่ครั้งแรก หลวงปู่ใช้เหล็กจารกระหม่อมให้ครับ....เจ็บ.... :003:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **

วันไหนเจอดินสอก็โล่งอก แต่วันไหนท่านคว้าได้เหล็กจารวันนั้นก็ งานเข้าละครับ
อยากได้ของดีต้องอดทน หุๆ :002: :095:

ผมรู้สึกว่าจะได้รับเมตตาจากหลวงปู่โดยเหล็กนะครับ :004:  ทนทนแล้วก็ทน :095:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ได้ของดีกันอีกแล้วนะครับผม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ลูกอมมีเกศาหลวงปุ่ ด้วยอ่ะ ต้องไปเก็บบ้างแล้ว ไปก็ดูแต่ตุ๊กตาทอง ไม่ได้ดูอย่างอื่นเลย หุหุ :016:

...ผ้ายันต์ก็งามครับ หลวงปุ่จารให้เยอะเลย...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• เด็กวัด
ลูกอมมีเกศาหลวงปุ่ ด้วยอ่ะ ต้องไปเก็บบ้างแล้ว ไปก็ดูแต่ตุ๊กตาทอง ไม่ได้ดูอย่างอื่นเลย หุหุ :016:

...ผ้ายันต์ก็งามครับ หลวงปุ่จารให้เยอะเลย...

ป่ะพี่เอ็ก เราไปเก็บลูกอมของหลวงปู่กันครับ อิอิอิ :002:

• อัฏฐมะ
ไปมานานแล้วเพิ่งเอามาลง 3-4 เดือนก่อนอ่ะ  :004: :004: :004:

ออฟไลน์ ซาดุยฮุย

• สัตตมะ
  • **
อยากไปกราบหลวงปู่แย้มครับไม่ทราบว่าต้องเตรียมอะไรไปถวายด้วยหรือเปล่า

แล้วอยากเช่าตะกรุดหและตุ๊กตาทองต้องทำอย่างไงบ้าง

หลวงปู่ท่านจะเป่าเหมือนคนอื่น ๆ ไหมครับ

ท่านรับแขกเวลาไหนบ้าง

คนเยอะหรือเปล่า

ขออภัยด้วยครับที่ถามเยอะ

สมาชิกใหม่ครับ

ขอบคุณครับ
[shake]ร่วมกันปลูกต้นไม้ ช่วยโลก  ช่วยเรา  ทำความดีถวายในหลวง

จะเดินตามรอยเท้าของพ่อด้วยความตั้งใจ   มอบชีวิตทุ่มเทให้แผ่นดินนี้   ทำความดีเพื่อชาติไทย

ท่องคำว่า เพียงและพอ จากหัวใจ[/shake]

• สัตตมะ
  • **
ถ้าอยากได้ชานหมากผสมเกศาแล้วก็ผ้ายันต์ด้วยอ่ะครับ

อยากทราบว่าต้องทำไงบ้าง

เราต้องไปเช่าวัตถุมงคลที่วัดก่อนแล้วไปให้หลวงปู่ท่านเป่าหรือว่าขอเช่ากับหลวงปู่ท่านได้เลยครับ

รบกวนผู้ทราบช่วยตอบหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

• อัฏฐมะ
เตรียมใจไปครับ หลวงปู่แย้ม เป่าหรือไม่ไม่สามารถบอกได้ แล้วแต่ดวงจริงๆ ครับ

ส่วนชานหมาก ผ้ายันต์ นั้นผมบูชามาเมื่อหลายเดือนก่อน เพิ่งนำมาลงรูป ไม่แน่ใจว่าหมดรึยัง ...  :089:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ จะลองติดต่อทางวัดดูครับ

• สัตตมะ
  • **
เตรียมใจไปครับ หลวงปู่แย้ม เป่าหรือไม่ไม่สามารถบอกได้ แล้วแต่ดวงจริงๆ ครับ

ส่วนชานหมาก ผ้ายันต์ นั้นผมบูชามาเมื่อหลายเดือนก่อน เพิ่งนำมาลงรูป ไม่แน่ใจว่าหมดรึยัง ...  :089:

ขอบคุณนะครับที่ตอบคำถาม

ขอถามอีกสักสองข้อนะครับ

คือถ้าผมอยากได้ตะกรุดมหารูดหรือว่าตะกรุดสามห่วง

1. ให้ไปเช่ากับหลวงปู่ท่านเลยหรือว่าเช่าที่วัดแล้วนำไปให้หลวงปู่ท่านเป่าให้ครับ

2. ท่านรับแขกเวลาไหนบ้างครับ  วันธรรมดาคนเยอะหรือเปล่า

• อัฏฐมะ

คือถ้าผมอยากได้ตะกรุดมหารูดหรือว่าตะกรุดสามห่วง

1. ให้ไปเช่ากับหลวงปู่ท่านเลยหรือว่าเช่าที่วัดแล้วนำไปให้หลวงปู่ท่านเป่าให้ครับ

2. ท่านรับแขกเวลาไหนบ้างครับ  วันธรรมดาคนเยอะหรือเปล่า

วันธรรมดา ส่วนมากไม่ค่อยมีคนครับ เช่าที่ตู้วัด (อยู่ใกล้ๆ ทางด้านหน้าของหลวงปู่แย้ม)

แล้วนำไปให้ท่านเป่าให้ครับ ส่วนลายระเอียดด้านวัตถุมงคลนั้น ไม่ทราบว่ามีไรให้บ้าง ....  :089:

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
ศึกษารายละเอียดได้ตามเวปนี้ครับ ช่วงนี้หลวงปู่ป่วยยังไงก็อย่ารบกวนท่านมากเกินไปนะครับ  :002:

http://www.pantown.com/board.php?id=34549&area=3&name=board4&topic

• สัตตมะ
  • **

วันธรรมดา ส่วนมากไม่ค่อยมีคนครับ เช่าที่ตู้วัด (อยู่ใกล้ๆ ทางด้านหน้าของหลวงปู่แย้ม)

แล้วนำไปให้ท่านเป่าให้ครับ ส่วนลายระเอียดด้านวัตถุมงคลนั้น ไม่ทราบว่ามีไรให้บ้าง ....  :089:

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล

ออฟไลน์ ราหูอมจันทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ได้ขุนแผนองค์นึงมาด้วยเหมือนกันขอรับ หลวงปู่ท่านเมตตาจารกระหม่อมให้ด้วย

ทุกอย่างในโลกล้วนอนิจจังงงงงงง

ออฟไลน์ meen2006

• ทุติยะ
  • **
มีเรื่องเล่ากุมารวันนั้นมีคนมานอนที่บ้าน เป็นหลานอะคับ แล้วลืมบอกน้องกุมาร ที่บ้านมีน้องของลป.แย้ม 5องค์ชื่อน้อง เงิน น้องทอง น้องพูนทรัพย์ น้องรวยทรัพย์ น้องมหาลาภ และของหลวงพี่น้ำฝน น้องสมบัติ อีก1 ตกกลางคืนหลานผมได้ยินและเห็นคนเด็กเดินขึ้นบันได (สงสัยจะมาดูมั้งว่าใครมานอน)หลานผมก็นึกว่า หลานผู้หญิงอีกคนมา บอกว่ายังแปลกใจอยู่ว่าจะมาทำไมดึกๆ ก็เป็นอีกเหตุการณ์หนึ่งที่มาเล่าสู่กันฟังอะ