ผู้เขียน หัวข้อ: พระอาจารย์ทองดี วัดบางด้วน(วัดสุขกร)  (อ่าน 12349 ครั้ง)

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ท่านเป็นพระที่คนพื้นที่เคารพนับถือมากๆครับ สำหรับพระอาจารย์ทองดีท่านนี้
ท่านเป็นพระอุปฌาช์และเป็นอาจารย์ของคุณปู่ของผมครับ

เหรียญนี้เป็นเหรียญยอดนิยมของท่านครับ (เครดิตรูปและข้อมูลจากเวปไซต์ siam amulet ครับ)

เหรียญหลวงปู่บุตร วัดใหม่บางปลากด ออกในพิธีเดียวกันครับ

ด้านหลังครับ (เหรียญหลวงปู่บุตรจะออกสองวัดครับ วัดแรกคือวัดบางปลากด
นิยมมากราคาค่อนข้างแพงครับ ส่วนอีกวัดคือออกวัดบางด้วน ราคาเบากว่า
ที่ออกที่วัดบางปลากดมาก แต่หลวงปู่บุตรท่านเสกเหมือนกันครับ)

นอกจากพระเหรียญ ยังมีพระกริ่ง และพระเนื้อผงด้วยครับ
พระเนื้อผงนั้นมีหลายพิมพ์หลายแบบมากๆ เนื้อหาและมวลสาร
เท่าที่ฟังจากปากของคุณปู่ผม(ท่านเป็นคนตำมวลสารและช่วยกดพิมพ์พระ) ท่านยืนยันว่ามีส่วนผสมของ
สมเด็จวัดระฆังนำมาตำป่นอยู่ด้วย
ครับ และผสมด้วยผงเกษรดอกไม้108 และ
ผงวิเศษต่างๆของท่านอาจารย์ทองดีที่ท่านเก็บรวบรวมไว้ครับ พระชุดนี้
ปู่บอกว่า "ซื้อไม่ขาย ขอไม่ให้" ครับ ถึงเวลาพระอาจารย์ทองดี
ท่านจะแจกเองครับ ไม่มีการคิดมูลค่าแต่อย่างใด ตอนปลุกเสกพระชุดนี้เสร็จใหม่ๆ มีคนนำไปลองยิง
จ่อระยะเผาขนแต่ยิงไม่ออกครับ พระจึงหมดจากวัดไปอย่างรวดเร็ว

พระผงสมเด็จอรหัง วัดบางด้วน (เป็นพิมพ์ที่หายากและได้รับความนิยมสูงสุด มีการปลอมแปลงครับ)

ด้านหลังครับ พระสมเด็จอรหังองค์นี้ เป็นองค์ที่ผมติดตัวบ่อยที่สุดครับ เป็นองค์ประธานของสายสร้อย
ที่คล้องคออยู่ ประสบการณ์ด้านแคล้วคลาดสูงมากครับ

รายละเอียดของพระชุดนี้ครับ
!!!!! เหรียญพระสมุห์ทองดี สุวรรณโชติ !!!!!
เนื้อทองแดง กะไหล่ วัดบางด้วนนอก พศ.2493
สุดยอดเหรียญที่คนท้องที่หวงและหายากสุดดดดๆ
ประสบการณ์สูง...แคล้วคลาด....คงกระพันชาตรี....
พุทธาภิเษกพิธีใหญ่มาก เกจิที่มาร่วมพิธี
- หลวงปู่เผือก วัดกิ่งแก้ว,
- หลวงปู่บุตร วัดใหญ่บางปลากด,
- หลวงพ่ออยู่ วัดบางหัวเสือ,
- หลวงพ่อยุ้ย วัดเปร็ง,
หลวงพ่อทองดี วัดบางด้วนนอก
ฯลฯ
หลวงพ่อทองดี สุวรรณโชติ ท่านเป็นลูกศิษย์
"หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค จ.อยุธยา "(ประวัติจากหนังสือ วัดบางด้วนนอก )
เรื่องเขี้ยวเรื่องงาหายห่วงร่วมด้วย ครับเรื่องสุนัขกัดไม่เข้านี่
เป็นที่แน่นอนและชัดเจนสำหรับคนในพื้นที่มากๆครับ

ปล พบเจอที่ไหนอย่าพลาดกันนะครับ ราคาไม่ถือว่าสูงมากเท่าไหร่ แต่พุทธคุณนั้นเชื่อถือได้แน่นอนครับผม :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ค. 2552, 01:46:27 โดย gottkung »
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: พระอาจารย์ทองดี วัดบางด้วน(วัดสุขกร)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 07:06:21 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: พระอาจารย์ทองดี วัดบางด้วน(วัดสุขกร)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 08:06:27 »
- ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่นำมาเป็นวิทยาทานกันครับ

:053: :053: :053:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 08:18:07 »
สุดยอดเลยครับท่านก๊อต พระสมเด็จอรหัง มวลสารและพิธีสุดยอดเลยครับท่าน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 10:11:16 »
สวยดีครับผม ...  :016:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 12:25:16 »
ขอบคุณมากครับเพื่อนก๊อต น่าศรัทธามากเลย ครับ สุดยอด ครับ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 12:33:58 »
สวยดีครับ  :015:  ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 12:37:35 »
พิธีดี เกจิดัง ครับ
อนาคตราคาสุดเอื้อม
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 12:50:52 »
พระดีคู่กับคนดี   บารมีคุ้มกายา

ศรัทธาด้วยปัญญา ตั้งมั่นในพระรัตนตรัย  ศรัทธาใดจะเสมอเหมือน

ขอบคุณท่านก๊อตคุงมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ค. 2552, 12:51:05 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 07:39:25 »
สุดยอดมากครับท่านก๊อต เยี่ยมยุทธ พระดีพิธีดีผู้สร้างดีสาธุครับ สุดยอดจริงๆ  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 10:13:10 »
ขอบคุณท่านก๊อตที่นำ ภาพวัตถุมงคลของ พระอาจารย์ทองดี วัดบางด้วน มาให้ชมนะครับ :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 พ.ค. 2552, 10:53:02 »
ขอบคุณคะก๊อต
ที่นำ ภาพวัตถุมงคล ของ พระอาจารย์ทองดี วัดบางด้วน มาแบ่งปันกันชมนะคะ
:089:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 พ.ค. 2552, 11:08:47 »
สวยสุดยอดครับ ขนาดผ่านมาหลายสิบปี สภาพยังเนี๊ยบเลย โดยเฉพาะสมเด็จอรหังนี่ เนื้อดูคล้าย พระขุดสระ ของหลวงปู่เผือกเลยครับ มวลสารสุดยอดพิธี สุดเยี่ยม :016: :015:

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 พ.ค. 2552, 11:35:50 »
แค่รายชื่อ แต่ละเกจิที่มาร่วมเสก และมวลสารที่กล่าวมา เชื่อขนมกินได้เลยครับ
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..