ผู้เขียน หัวข้อ: ...อันนี้ยันต์อะไรค่ะ ...  (อ่าน 5222 ครั้ง)

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
...อันนี้ยันต์อะไรค่ะ ...
« เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 12:20:08 »
เป็นยันต์อะไรค่ะ มีพุทธคุณด้านไหนค่ะ

แล้วยันต์ดวงชะตา 3กษัตริย์ เป็นแบบไหนค่ะ พุทธคุณด้านไหน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ค. 2552, 12:22:16 โดย jib »
ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ...อันนี้ยันต์อะไรค่ะ ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 12:43:57 »
ยันต์พระเจ้าสิบชาติครับ ป้องกันอันตรายได้ทุกๆด้าน ให้ลาภยศ ดีมากเลย ครับ สักมาจากที่ ไหน เส้น คมเชียว

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ...อันนี้ยันต์อะไรค่ะ ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 12:59:10 »
งดงามจริงๆ ครับ
ลายเส้นคมชัด สวยมาก ครับ  :016:

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 01:58:27 »
ยันต์พระพุทธเจ้าสิบชาติ คือ หัวใจของชาติๆต่างๆที่พระพุทธเจ้าทรงเสวยชาติก่อนจะมาสำเร็จเป็นสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
หัวใจยันต์พระพุทธเจ้าสิบชาติ คือ เตชะสุเนมะภูจะนาวิเว พุทธคุณดีทุกด้านครับ ฝีเข็มอาจารย์อ๊อด จ.กาฬสินธุ์ (บางพระสายอีสาน)
หากเปิดเทอมแล้ว ผมจะไปฝากตัวเป็นศิษย์ท่านอาจารย์บุญมีกับอาจารย์อ๊อดแน่นอนครับ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ค. 2552, 02:00:42 โดย RaChⒶÑⒶKRaK »

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 02:18:16 »
สวยงามมากครับผม สักกับอาจารท่านไหนมาเลอครับ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 02:59:59 »
งามครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 11:03:48 »
สวยงามครับ เห็นท่านนึงในนี้ ไปสักมา เป็นของสายเหนือหรือเปล่านะ ไม่ค่อยแน่ใจครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 12:48:39 »
สวยงามดีครับผม  :053:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 10:05:25 »
อ่าครับ ยันต์พระเจ้าสิบชาติตามที่พี่ศักดาบอกไว้นั่นแหละครับ

ผมเอารูปยันต์ชัดๆมาให้ท่านที่ยังไม่เคยเห็นได้ดูกันนะครับ

ขอบคุณรูปยันต์พระเจ้าสิบชาติจากเวป http://www.kumpunpra.com/gp4.htm
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 10:20:21 »
ลายเส้นสวยมากเลยครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 10:32:35 »
งดงามมากครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 11:57:09 »
อ่าครับ ยันต์พระเจ้าสิบชาติตามที่พี่ศักดาบอกไว้นั่นแหละครับ

ผมเอารูปยันต์ชัดๆมาให้ท่านที่ยังไม่เคยเห็นได้ดูกันนะครับ

ขอบคุณรูปยันต์พระเจ้าสิบชาติจากเวป http://www.kumpunpra.com/gp4.htm

ครับยันต์นี้เป็นหนึ่งในยันต์ที่หลวงปู่แม้น วัดหน้าต่างนอกท่านนิยมใช้ลง
ในผ้ายันต์ของท่าน ท่านว่าดีทางเมตตากับโชคลาภมากๆน่ะครับ
ได้มาติดตัวก็ยินดีด้วยนะครับผม :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ lnwprasit

• จตุตถะ
  • ทำดี ได้ดี ทำชั่ว ได้ชั่ว
    • MSN Messenger - lnwprasit@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 12:48:23 »
สวยงามมาก

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 01:18:48 »
สวยงามมากมาย  เห็นแล้วอยากได้ม๊าง *0* :025: อยากเก่งจะได้ช่วยเหลือผู้คนได้เยอะๆๆ :005:

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 01:38:16 »
สวยงามและดูเข้มขลังจังครับ
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 08:37:35 »
อาจาร์ยท่านใดเมตตาให้มาครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 09:17:54 »
สวยครับดี
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ EMO

• @นะมะพะธะ@
  • ทุติยะ
  • **
  • คิดมากไปปวดใจเปล่า
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 พ.ค. 2552, 01:55:13 »
งดงามครับ :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พ.ค. 2552, 01:55:35 โดย EMO »
สุขใดๆไม่เท่าล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์^ ^