ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่เปิ่น วัดบางพระ รุ่นมหาเศรษฐี  (อ่าน 2940 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ช่วงเดือนมิถุนายนนี้ ใกล้จะถึง งานทำบุญวันคล้ายวันมรณะภาพ หลวงปู่เปิ่น แล้ว
จึงอยากนำภาพวัตถุมงคลต่าง ๆ ของ หลวงปู่เปิ่น มาให้ชมกัน
เพื่อเป็นการน้อมรำลึกถึงพระคุณ ของ หลวงปู่เปิ่น กันนะคะ

พระหลวงปู่เปิ่น รุ่นมหาเศรษฐี  เนื้อผง และ เนื้อทองแดงรมดำ ค่ะ

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: หลวงปู่เปิ่น วัดบางพระ รุ่นมหาเศรษฐี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 04:50:34 »
สวยมากครับ พระผงมาพร้อมกล่องเลย พระเหรียญก็รมดำเต็ม สภาพดีมากเลยครับ....

...ร่วมรำลึกถึงหลวงปู่เปิ่น เนื่องในวาระใกล้จะถึงงานทำบุญวันคล้ายวันมรณะภาพ ด้วยครับ....

...ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: หลวงปู่เปิ่น วัดบางพระ รุ่นมหาเศรษฐี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 05:05:28 »
สวยงามมากครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 05:10:21 »
ชอบการถ่ายภาพของพี่นาวจังค่ะ

ART!! สุดๆ  :016:

ชอบ พระหลวงปู่เปิ่น รุ่นมหาเศรษฐี เนื้อทองแดงรมดำ   จังค่ะ :077:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 06:23:11 »
ของดีอีกแล้วนะครับ พี่สุดสวย ... อีก 1 รุ่น ที่น่าใช้มาก ครับ ปลอดภัย หายห่วง  :015:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 06:44:59 »
โอ้สวยจังครับ

ขอผมสักองค์ดิ๊

^^

:075: :075: :075:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 07:44:46 »
งามจริงๆ ครับ  มีคุณค่าครับ ชอบครับแบบนี้ เก็บเป็น Set ...  :016:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 08:39:46 »
สวยจังครับ เทคนิคการนำเสนอภาพสวยสดงดงามจริงๆ ภาพชัดจริงๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 08:53:10 »
             ภาพสวย ดูเข้มขลังดีครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 09:06:28 »
เหรีญสวยมากๆ ครับ  ใบหน้าหลวงปู่ยิ้มแย้ม มองแล้ว เย็นใจ ดีจัง

ขอบคุณมากครับพี่นาว ที่นำของดีมาให้ชมกันครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 09:19:20 »
เหรียญรุ่นนี้ผมมีรุ่นทองแดงรมดำครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 09:32:50 »
ขอบคุณพี่นาวที่นำมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 09:38:05 »
งดงามยิ่งนักครับท่าน
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 09:47:38 »
สวยงามครับ ชอบทุกองค์ครับผม

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 09:48:48 »
มีของดีเยอะจังนะครับผม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 09:55:16 »
ขอบคุณพี่นาวที่นำมาให้ชมนะครับ เยอะจริงๆ จัดมาเรื่อยๆนะครับ  :015:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 04:54:11 »
เป็น รุ่น รวยทรัพย์หลังเสือ สร้างพร้อม รุ่น มหาเศรษฐีนั่งเสือ ออกในนามวัดหัวลำโพง สามย่าน
วัตถุประสงค์ หาปัจจัยในการสร้างพระอุโบสถ หลังใหม่ ปลุกเสกเดี๋ยว ที่วัดบางพระ ก่อน 1 ครั้ง
และ เข้าพิธีพุทธาภิเษก ที่วัดหัวลำโพง ณ อุโบสถหลังเก่า เป็นการปลุกเสกแบบ มวยหมู่
ในวันที่ 19 ธันวาคม 2534 เวลา 19.09 น. รายนามพระเถระ ที่นั่งปรกปลุกเสก
หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
หลวงพ่อเชิญ วัดโคกทอง อยุธยา เก่งยันต์เกาะเพชร
หลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม สิงห์บุรี (หลวงพ่อแพ ยังนับถือ)
หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ สมุทรสงคราม ไหมเจ็ดสีอันลือลั่น
หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม นครปฐม
หลวงพ่อเก๋ วัดแม่น้ำ
หลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ นครปฐม ศิษย์รุ่นพี่หลวงพ่อเปิ่น
หลวงพ่อแดง วัดจักรวรรรดิราชาวาส
ชัดเจน หรือยังครับท่าน
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม