ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนลุงAmazing พี่หอมเชียงและผู้รู้ท่านอื่นช่วยพิจารณาเหรียญ ปี 19 ด้วยครับ  (อ่าน 2292 ครั้ง)

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
พอดีกำลังตัดสินใจจะเช่าจากเวปไซด์แห่งหนึ่งอะครับขอบคุณมากครับ :054:

รูปภาพจากเวปไซด์ที่มีเนื้อหาเกี่ยวกับการซื้อขายพระเครื่องจึงขอไม่เอามาลงนะครับ
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
เหรียญนี้ผมก็เล็งๆอยู่เหมือนกัน..พอจับได้ครับท่าน nobeeta2 (ในนั้นผมก็ลงสนามอยู่ด้วยครับ) :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
เหรียญรุ่นพิเศษ หลังเสือหมอบปี๒๕๑๙

ก็ดังนี้ค่ะ

ด้านหน้า หู้ซ้ายท่านจะยาวกว่าหุขวาเล็กน้อย
ขอบเหรียญยกสูงมีร่องโดยรอบเหรียญ
สังฆาฏิโค้งมนกว้างคลุมหัวไหล้ซ้าย
ข้อศอกขวาหักมุมแหลม
หัวแม่มือซ้ายและนิ้วชี้ขวาต่อกันเป้นหนึ่งเดียว
จีวรคลุมขาขวาไม่ตลอด มองเห้นหัวเข่าซ้ายชัดเจน
เท้าซ้ายมองรูปร่างไม่ชัดเจน
"รุ่นพิเศษ หลวงพ่อเปิ่น"  พิมพ์นูน

ด้านหลัง

อุณาโลม พิมพ์นูน บนอักขระขอมยอดขึ้นไปบนขอบเหรียญ
ใต้อุณาโลมจารึกชื่อ"วัดบางพระ" ตัวเอนนูน
ขอบเหรียญยกสูงมีร่อง โดยรอบเหรียญเหมือนด้านหน้า
เสือหมอบเอียงหน้าไปทางซ้าย ตัวนูน
ล่างสุด จารึก "พ.ศ. ๒๕๑๙" ตัวนูนโค้งตามขอบเหรียญ

ผิดถูกขออภัยมา ณ ที่นี้ค่ะ   รับข้อมูลมาจากหนังสือ "๑๐๘ พระเครื่องหลวงพ่อเปิ่น"

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
เหรียญนี้แท้สวย ดูง่ายครับ  :015: :015:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สวยครับ เหรียญปี19 ของเก๊มากมายกว่าของแท้แล้วมั้งครับ
แต่ของท่านแท้แน่ๆ ลุงอเมชซิ่งคอนเฟริมส์มาแล้ว
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
สั่งซื้อจากอินเตอร์เน็ต

แล้วจะได้ของแท้แบบในรูปรึเปล่าคะเนี่ย :075:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
น่าสนใจครับ แพงไหมครับ ยังสวยอยู่เลยชอบครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
คุณลุงอเมซิ่งชี้ชัดมาแล้ว โชคดีนะครับท่านโนบิตะ  :001:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

เวปนี้พอเชื่อถือได้ครับ เห็นเหมือนกันครับ ยังไงก้อถ้าได้มาแล้วลองไปแห่ดูอีกทีนะครับ   

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สั่งซื้อจากอินเตอร์เน็ต

แล้วจะได้ของแท้แบบในรูปรึเปล่าคะเนี่ย :075:

นั่นซิครับจะรู้ได้ยังไงครับ :062:รูปเป็นของแท้แล้วของที่เราจะได้รับเป็นของแท้ตรงตามในรูปที่เราสั่งหรือเปล่าละครับ :062: :062:
ถ้าได้ของแท้จริงๆๆผมก็ดีใจด้วยนะครับ แล้วถ้ามีอีกบอกผมบ้างนะครับ อยากได้มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ อยากมีไว้สักเหรียญนะครับ
ผมก็กำลังหาๆๆๆๆๆๆๆๆๆอยู่ครับ แล้วราคาเช่าน่าจะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ ท่านใดทราบบอกผมหน่อยนะครับถ้าไม่สะดวกบอกหลังไมค์ก็ได้ครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

เวปนี้พอเชื่อถือได้ครับ เห็นเหมือนกันครับ ยังไงก้อถ้าได้มาแล้วลองไปแห่ดูอีกทีนะครับ

ชื่อเวปอะไรหรอครับ ถ้าไม่สะดวกPMบอกก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ   

ขอบคุณครับ

• อัฏฐมะ
เหรียญ 19 องค์นี้มีบัตรรับรองมาให้ด้วย..สบายใจได้ครับ
เวปนี้สมัครสมาชิกค่อนข้างยากใช้เอกสารเยอะพอๆกับสมัครบัตรเครดิดเลยเชียว..
ถ้าเจอปลอมแจ้งฝ่ายกฎหมายได้เลยครับ..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ยินดีกับท่านโนบิตะด้วยครับ ได้ของดีแล้ว :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
เหรียญนี้ผมก็เล็งๆอยู่เหมือนกัน..พอจับได้ครับท่าน nobeeta2 (ในนั้นผมก็ลงสนามอยู่ด้วยครับ) :095:
ขอบคุณครับท่าน big tod ที่ไม่ลงมาแข่งด้วยถ้าลงมานี่ผมแย่แน่ๆเลย :095: นึกว่าจะไม่ได้มาซะแล้ว  ได้มาวันนี้หลับฝันดีแน่เลย :008:

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับท่าน big tod ที่ไม่ลงมาแข่งด้วยถ้าลงมานี่ผมแย่แน่ๆเลย :095: นึกว่าจะไม่ได้มาซะแล้ว  ได้มาวันนี้หลับฝันดีแน่เลย :008:

555 ครับท่านโนบิตะ.. ถ้าไม่เห็นในเวปนี้ก่อนรับรองดันกันน้ำบาน..คงเป็นดวงของท่านด้วยครับ
ที่จะได้หลวงพ่อไปบูชา..ทำให้ผมเอะใจที่มาเปิดดูกระทู้นี้เพราะผมกะว่าจะดันปิดทีเดียวเลย..ยินดีด้วยครับที่ได้ของดีไปใช้  :053: