ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบพุทธคุณของยันต์ชาละวันครับ  (อ่าน 5753 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
พอดีรุ่นน้องไปสักมาแต่ไม่ทราบว่ามีพุทธคุณอย่างไร เลยสงสัยอยากให้ผู้รู้ช่วยมาตอบหน่อยครับ
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ตอบ: อยากทราบพุทธคุณของยันต์ชาละวันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 01:00:21 »
พญาชาละวัน พุทธคุณได้หลายอย่างเลยครับ แล้วแต่การลงคาถากำกับหัวใจลงไปครับ
ผมเองได้มา1ตัว เต็มหน้าขาเลยอ่ะ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: อยากทราบพุทธคุณของยันต์ชาละวันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 01:03:26 »
ปกติก็ เมตตา แคล้วคลาด คงกระพันอะครับ
ดั่งจรเข้ นั้นหนังเหนียว .... ยิ่งชาละวันด้วย เมตตา มีแน่นอน ครับ

ชาละวันกุมพี จระเข้แสนดี อยู่ในถ้ำธารา  :095:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 06:06:26 »
ตามพี่ๆๆด้านบนเลยครับผม ต้องเปนคงกระพันแน่นอนครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 06:38:47 »
ปกติก็ เมตตา แคล้วคลาด คงกระพันอะครับ
ดั่งจรเข้ นั้นหนังเหนียว .... ยิ่งชาละวันด้วย เมตตา มีแน่นอน ครับ

ชาละวันกุมพี จระเข้แสนดี อยู่ในถ้ำธารา  :095:
ชาละวันกุมพี จระเข้แสนดี อยู่ในถ้ำธาราคาถาบทไหนนี้ คุ้นๆท่านเอ็ม คุ้นแต่นึกไม่ออก :034: