ผู้เขียน หัวข้อ: นางพญา หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี ปี 2472  (อ่าน 8452 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
วันนี้ นำ นางพญา หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี ปี 2472 มาให้ชมกันคะ

ด้านซ้าย เป็น พิมพ์เทวดา
ด้านขวา เป็น  พิมพ์อกนูน

พุทธคุณ ด้าน เมตตามหานิยม โชคลาภ

เปรี้ยวรักมาก ๆ เร็ว ๆ นี้ ต้องนำมาขึ้นคอแน่นอน ค่ะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 :016: สวยงานมากน้องเปรี้ยว ..........อีกหนึ่งวาง Location ของภาพแต่ละเยี่ยมมากๆ :053:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
โห สุดยอดเลย ครับพี่นาว  สุดไปเลย ครับ ขอบคุณนะครับ แน่นมาก ครับ  :015:

ออฟไลน์ ต้น พระงาม

• ตติยะ
แท้แน่นอน ครับ 2 พิมพ์นี้แท้ครับ แต่มีทั้งหมด 3 พิมพ์ ครับ ยังขาด พิมพ์มีหน้ามีตาอยู่ อีก 1 พิมพ์นะครับ รุ่น นี้น่าสะสม ครับ ถือว่าเป็นดินยุคแรกของหลวงปู่โต๊ะเลยก็ว่าได้ แต่ ราคาเล่นหาถูกเกินอายุการสร้างเสียอีกครับ อน่าสะสมมากครับ      :053: ต้น พระงาม
ศัรธาก็มีความหมาย ไม่ศรัธาก็ไม่มีความหมาย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามยิ่งนักครับ เนื้อแห้งน่าใช้มากๆ ...  :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
แหม..อิจฉาพี่นาวจัง :063:

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
อยากมีไว้บ้างครับ :070: :070:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยครับ สภาพยังดีเยี่ยมเลยครับ :016:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
อยากจะบอกว่า เห็นแล้วตาร้อนครับพี่นาว อิอิอิ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ปี2472 สวยงามมากๆครับพี่ ขอบคุณครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: นางพญา หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี ปี 2472
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2552, 08:27:18 »
งามมากครับพี่นาว สำหรับนางพญาเนื้อดินหลวงปู่โต๊ะ องค์แรกพิมพ์เทวดา องค์ถัดมาพิมพ์อกนูน

เสริมรายละเอียดให้นะครับ

พระนางพญาเนื้อดิน หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี มีทั้งหมด 4 พิมพ์
1.พิมพ์มีหน้ามีตา
2.พิมพ์เทวดา
3.พิมพ์อกนูน
4.พิมพ์สังฆาฏิ
พิมพ์มีหน้ามีตาหลายท่านว่าเป็นพิมพ์ที่ได้มาจากวัดโพธิ์ บ้างก็บอกกล่าวกันว่าเจ้าคุณเจีย วัดโพธิ์ ร่วมกันสร้าง ส่วนอีก 3 พิมพ์นั้นไม่มีข้อมูลครับ  :015:

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: นางพญา หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี ปี 2472
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2552, 01:35:25 »
เข้ามาชมของสวยๆๆๆครับ :007: :016: ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 04:36:07 »
ขอบคุณท่านต้น พระงาม และท่านสิบทัศนืมากครับ สำหรับข้อมูล :016:

...เป็นกำลังใจ ให้ท่านเปรี้ยวปี๊ด ตามเก็บให้ครบเป็นชุดนะครับ...

....เก็บสะสมพระได้เป็นชีวิตจิตใจจริงๆ เหอะๆ ยังกะผู้ชายเลย.... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕