ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อประเทือง ตามคำขอ  (อ่าน 7263 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
หลวงพ่อประเทือง ตามคำขอ
« เมื่อ: 05 มิ.ย. 2552, 10:10:33 »

เหรียญยันต์ 9 ยอด หลวงพ่อประเทือง ปี 46

ตะกรุด 9 ชั้น

พุธกวักรุ่น1 ผมโดนมีดปลอกมะม่วงไม่ระคายผิวมาแล้ว มี3องค์ครับ

เหรียญรุ่น1

หนุมานเก้าหน้า สยบศราสตราวุธ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: หลวงพ่อประเทือง ตามคำขอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2552, 10:29:04 »
สวยงามครับ ตะกรุดเก้าชั้นดอกล่างของหลวงพี่ติ๊กหรือเปล่า หุๆ :095:
รูปดูคุ้นๆนะครับ  :075:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2552, 10:46:13 »
หนุมานเยอะเย้อะ  ใช้ไม่หมด แบ่งมาทางนี้บ้างก็ได้นะครับ   :095:

แต่ตอนนี้หลวงพ่อประเทืองเนื้อหอมจริงๆครับในบอร์ดนี้   :089:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

• ก้นบาตร
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2552, 10:49:01 »
หนุมานเยอะเย้อะ  ใช้ไม่หมด แบ่งมาทางนี้บ้างก็ได้นะครับ   :095:

แต่ตอนนี้หลวงพ่อประเทืองเนื้อหอมจริงๆครับในบอร์ดนี้   :089:

ในตอนนี้ คงหนีไม่พ้นหลวงพ่อประเทืองครับ

แต่ท่านเหนียวจริง ๆ

ครอบครับผมไปสักทั้งครอบครัวเลยครับ

สักแล้วสับเลยใครยังไม่มีคาถาอารธนาหลวงพ่อประเทืองมาทางนี้เลยครับ

พระคาถาเรียกอาคมเข้าตัว ของหลวงพ่อประเทือง อติกกันโต
   ตั้งนโม 3 จบ แล้วกล่าวว่า
"โส มา เร สะ" 3 จบ
ใช้มือวนที่กระหม่อม แล้วตบลงที่กระหม่อม
กลั้นใจว่า อะ "วิกรึงคะเร"

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2552, 11:19:39 »
เยอะครับ เหรียญรุ่น1หลายเหรียญเลยครับท่าน
ชอบหนุมานอ่ะครับ ชื่อก็เพราะครับ
ตะกรุด9ชั้นก็สุดยอด

สรุปว่า...ชอบหมดเลยครับ...อิอิ   ขอบคุณครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2552, 11:21:12 »
เยอะดี :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2552, 11:41:40 »
ภาพทั้งหมดที่เห็นของผมเองครับ ยกเว้นตะกรุด อ.ติ๊ก ที่มาภาพจาก เว็บวัดด่านเจริญชัย

วัตถุมงคล เหรียญ รูปหล่อพุทธกวัก ของผมครับ ยืนยันครับผม ........... ของผมทั้งนั้น ......  :114:

เรียนคุณ สหายสายบางพระ นะครับผม รูปควรให้เครดิสด้วยครับ พอดีเว็บวัดด่านเจริญชัย

กระผมไม่ได้คิดว่าจะมีคนก๊อบภาพมาเช่นคุณ ขอให้คุณกลับไปอ่านด้วยครับผม จะก๊อบภาพ

มาอ้างสรรพคุณน่ะ ก๊อบไกลๆ หน่อยนะครับ เพราะเจ้าของน่ะ นั่งอยู่นี่ ....  :004: :004: :004:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิ.ย. 2552, 11:59:57 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2552, 12:01:17 »
ภาพทั้งหมดที่เห็นของผมเองครับ ยกเว้นตะกรุด อ.ติ๊ก ที่มาภาพจาก เว็บวัดด่านเจริญชัย

วัตถุมงคล เหรียญ รูปหล่อพุทธกวัก ของผมครับ ยืนยันครับผม ........... ของผมทั้งนั้น ......  :114:

เรียนคุณ สหายสายบางพระ นะครับผม รูปควรให้เครดิสด้วยครับ พอดีเว็บวัดด่านเจริญชัย

กระผมไม่ได้คิดว่าจะมีคนก๊อบภาพมาเช่นคุณ ขอให้คุณกลับไปอ่านด้วยครับผม จะก๊อบภาพ

มาอ้างสรรพคุณน่ะ ก๊อบไกลๆ หน่อยนะครับ เพราะเจ้าของน่ะ นั่งอยู่นี่ ....  :004: :004: :004:

ก็บอกแล้ว ว่ารูปมันคุ้นๆ ก็ยางไม่เชื่อกาน เนอะ :006:

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2552, 12:03:25 »
เห็นภาพแล้วสะดุ้งเฮือกเลยว่ะเพื่อนก๊อต ...  :004: :004: :004:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2552, 12:05:25 »
แหม่..

บอกไม่มีก็ไม่มีใครเค้าว่าค่ะ

เอ๊ะ

หรือมี แต่ภาพไม่พร้อม

ทุกคนเค้าก้รอได้ค่ะ

แต่อย่าทำแบบนี้..

มันไม่ดี :069:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2552, 12:06:28 »
เห็นภาพแล้วสะดุ้งเฮือกเลยว่ะเพื่อนก๊อต ...  :004: :004: :004:

เหรียญไหว้ครูน่ะ ผมจำได้ดี เพราะไปดูมาด้วยกัน โธ่ มีกันคนละเหรียญทำไมจะจำไม่ได้

อ่อ ด้วยความรู้อันน้อยนิดของกระผม อยากจะเรียนถามท่านสหายสายบางพระเสียหน่อยว่า
หลวงปู่ประเทือง ท่านนิยมสักยันต์อะไรให้ศิษย์หรอครับ ถึงได้อยู่ยงคงกระพันกันนัก
แล้วคนที่ท่านมอบเข็มสักให้และครอบวิชาให้อย่างแท้จริงนั้น มีท่านใดบ้างหรอครับ
เรียนถามไว้ ผมจะได้เอาไว้ประดับความรู้ซักนิดน่ะครับ จากคนความรู้น้อย นายก๊อตคุง

ปล รูปหล่อพุทธกวักน่ะองค์กลาง นั่นน่ะ เลี่ยมเป็นเอกลักษณ์พี่ๆน้องๆที่สนิทกับคุณโจรสลัด จำได้ทุกคนครับผม :093:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิ.ย. 2552, 12:10:19 โดย gottkung »

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2552, 12:10:17 »
เห็นภาพแล้วสะดุ้งเฮือกเลยว่ะเพื่อนก๊อต ...  :004: :004: :004:

สะดุ้งยังพอว่า

ในใจคงนึก

เฮ้ย!!นี่มันรูปของตูนี่หว่า.. :004:

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2552, 12:16:54 »
เอาละเหวยงานนี้ยังไงกันหว่า :032:
เล่นเอารูปคนอื่นมาลงเลยหรือนี่ :073:
ว่าแล้ว.......คนหลอกลวง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิ.ย. 2552, 12:20:24 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2552, 12:22:29 »

วัตถุมงคล เหรียญ รูปหล่อพุทธกวัก ของผมครับ ยืนยันครับผม ........... ของผมทั้งนั้น ......  :114:

มาอ้างสรรพคุณน่ะ ก๊อบไกลๆ หน่อยนะครับ เพราะเจ้าของน่ะ นั่งอยู่นี่ ....  :004: :004: :004:

ผมว่าอย่างนี้ต้องมีชื่อหรือลายเซ็นกำกับไว้ที่ภาพบ้างแล้วละครับ     แต่บางคนเขาอาจไม่คิดไรมากเลยไม่รู้...

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2552, 12:54:51 »
ก้ว่ากันไปตามเนื้อผ้านะครับผม

• ก้นบาตร
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2552, 08:09:33 »
งั้นผมต้องขอโทดด้วยนะครับ

เพราะผมหารูปไม่ได้จริงๆ

เลยต้องไปหาในเว็บ

ผมบอกแล้วว่ากล้องผมมันเสีย

เลยไปหาในเว็บครับ ผมต้องของโทดคุณ Hanu-Marn_Neverdie

มา ณ.ที่นี่ด้วยนะครับ

:054: :054: :054:

ภาพของคุณนี่ผมมีครบเลยๆแต่เหรียญรุ่น1ผมมีแค่10เหรียญเองครับ  หารูปไม่ได้ครับ เลยไปก็อบมา

ผมขอโทดอีกครั้ง ณ. ครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2552, 10:41:46 »
งวดหน้าถ้าจะทำอีกก็ให้เครดิตเจ้าของรูป พร้อมที่มาด้วยก็แล้ว เจ้าของเค้าคงไม่หวงรูปหรอก แต่ว่ามันเป็นมารยาทที่ดีในสังคมครับ  :002:

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2552, 10:50:07 »
เรียนคุณสหายสายบางพระ เจ้าของรูปไม่ใช่คุณ หนุมานนะครับ
แต่เป็น โจรสลัด เพื่อนรักของผม ทีหลังก่อนจะขอโทดหรือจะทำอะไร
ควรใช้สติไตร่ตรองให้รอบคอบก่อนก็จะเป็นการดีมากๆเลยนะครับ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2552, 11:13:53 »
ขออณุญาติเผยแพร่เกี่ยวกับวัตถุมงคลของท่านอีกซักนิดครับ
วัตถุมงคลชุดนี้ ไม่ได้แปลว่ามีปัจจัยก็เช่าได้ เพราะเป็นเสื้อที่ทำกันเฉพาะกลุ่มลูกศิษย์เท่านั้นครับ

พระเครื่องหรือเหรียญของท่านหลายๆท่านอาจจะมี แต่แบบนี้ผมเชื่อว่าต้องเป็นศิษย์จริงๆเท่านั้น ถึงจะมีกันได้
และถ้าเป็นลูกศิษย์ตัวจริง ก็ต้องย่อมรู้ว่า เสื้อตัวนี้ ออกปีไหน และทำมาเนื่องในโอกาสอะไร
และที่่สำคัญเสื้อตัวนี้ ไม่ได้ทำจากโรงงาน
แต่ทำกันเอง ด้วยมือของกลุ่มศิษย์ของท่านเท่านั้น

ยันต์นี้ยันต์อะไรศิษย์ตัวจริงเสียงจริง ย่อมทราบกันดี

ปล ไม่ได้มีเจตนาจะอวดอ้างว่าผมเป็นศิษย์ใกล้ชิดหรืออย่างไรนะครับ เพราะผมเองก็เป็นแค่ศิษย์ยุคหลัง
เป็นศิษย์ปลายแถว แต่ก็อยากจะนำสิ่งต่างๆที่ถูกต้องที่เกี่ยวกับครูบาอาจารย์ มาเผยแพร่ให้พี่ๆน้องๆ
ได้รับชมกันบ้าง ก็เท่านั้นเองครับ สุดท้ายฝากคำคมของท่านเจ้าคุณนรรัตน์ เอาไว้ให้ได้คิดกันเล่นๆครับ  02;

"ของจริงย่อมนิ่งใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิ.ย. 2552, 11:16:27 โดย gottkung »

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2552, 12:04:14 »
อ่าครับ ท่านสหายบางพระคงรู้แล้วล่ะครับ ว่าต่อไปควรให้เครดิตเจ้าของภาพอ่ะครับ

มีอะไรค่อยพูดค่อยจค่อยอาศัยกันครับ

พี่น้องกันทั้งนั้นครับ  :095: :095:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิ.ย. 2552, 12:04:42 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2552, 12:15:56 »
ขอบคุณสำหรับภาพมากๆค่ะท่านก็อต

"ของจริงย่อมนิ่งใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง"

(โดนเลย..มีใครสะดุ้งมั่งไหมเนี่ย :095:)

คุณสหายสายบางพระคะ

ไม่ต้องรีบร้อนรนรานค่ะ อ่านดีๆค่ะว่าใครเป็นเจ้าของ

การขอโทษเป็นสิ่งที่ดีสำหรับลูกผู้ชายค่ะ แต่ต้องถูกคนด้วยค่ะ :001:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2552, 12:54:53 »
ก็ว่ากันไปครับ  ยังไงก็ขอบคุณที่ไปค้นหามาให้ชมกัน  คงจะพลาดไปนิดที่ไม่ไ้ด้ให้เครดิตเจ้าของเดิม

ส่วนตัวผม คิดเสมอว่า ในการนำรูปลง ต้องมีผู้นำเก็บไปสะสมหรือนำไปอ้างอิง  ไม่เคยใส่ชื่อในรูป

ด้วยเหตุผลง่ายๆ คือ ไม่ขยันคร้บ (ภาษาบ้านๆ เรียกว่า ขี้เกียจ)  ใครจะก็อปไปทำไรก็ตามสบายครับ

ในโลกไร้พรมแดน นี้ ความรู้และการแบ่งปัน คือ สปิริตนักท่้องเวป การให้เครดิตเจ้าของก็เป็นมารยาทที่ไม่ควรละเลย

ส่วนตัวเคยโดนเอารุปเครื่องรางไปอ้างในศูนย์พระ

เขียนอะไรก็เอาไปลงวิกิพิเดีย แถมบอกอีกว่า เขาเขียนเอง ห้ามลอกเลียน   ก็ทำกันไปครับ  เราไม่ใช่สิทธิ์คนอื่นเขาใช้แทนไป

ในทางกลับกัน ก็มีเหมือนกันที่เคยนำภาพของพี่ๆ ท่านอื่นมาให้ชมและไม่ได้แจ้งรายละเอียดมากมาย นอกจากนามแฝง

เพราะบางภาพส่วนมากจะมาจากเวป เช่า-ประมูลพระเครื่องครับ ก็ละไว้ ตามกฎ ระเบียบ

เรื่องแบบนี้ เจ็บกันมา เย๊อะ ๆๆๆ  ครับพี่น้อง
:095: :095:

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2552, 12:58:13 »
อยากมีบ้างสักเหรียญจัง 42;

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2552, 01:27:16 »
แป่ว แป่ว แป่ว  :004:

เพื่อนโจ แฟนพันธ์แท้จริงๆ ครับ .............

เพื่อนก๊อต เสื้อสวยมาก ครับ

ไปเพื่อนต้นไปตามหากันมั่งนะ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2552, 04:41:20 »
ขอบคุณครับ ไม่ได้ติดใจอะไร ... ของงี้ใครพูดไรก็พูดได้ ...

ถ้าผมจะบอกว่ามี เหรียญหลวงปู่ศุข ปากคลอง ฯ ร้อยเหรียญก็พูดได้

ไม่มีอะไรครับ ให้อภัยครับผม การให้อภัยเป็นสิ่งดีงามเสมอ ....  :114:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2552, 09:29:19 »
โห...สุด  สุด เลยค่ะ คุณสหายสายบางพระ.... :095:

เอาน่า ท่านโจรสลัด พระสวย รูปเยี่ยม ใคร ๆ ก็อยากเป็นเจ้าของ  38;

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2552, 11:03:51 »
ก้ขอบคุนที่นำภาพมาไห้ชมนะ ครับ :092:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2552, 11:41:41 »

พุธกวักรุ่น1 ผมโดนมีดปลอกมะม่วงไม่ระคายผิวมาแล้ว มี3องค์ครับ

ท่านสหายบางพระเค้ามีอยู่ 3 องค์นี้เลยนะ 3 องค์ในรูปนี้เจอประสบการณ์กับตัวเองด้วยหล่ะ 3 องค์นี้เลย จริงๆนะครับ ไม่เชื่อไปถามท่านโจเค้าได้เลย อิอิ

ที่อ้างถึงมานะครับท่านใดแวะไปเวียนมาเข้ามาอ่านกระทู้นี้ ก็ต้องเข้าใจว่าเป็นของท่านสหายฯหล่ะนะครับ เหอๆ

อภัยกันได้นะครับ คราวหน้าระมัดระวังนิดนึง เป็นบทเรียนที่ดีทีเดียวเลยหล่ะครับผมว่า อย่าทำแบบนี้อีก ถ้าไปเกิดที่อื่นไม่รู้ว่าจะโดนแรงกว่านี้ไหม เราอยู่กันอย่างพี่น้องครับ ผิด แล้ว สำนึก ก็พร้อมที่จะให้อภัย :069:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิ.ย. 2552, 11:57:20 โดย สิบทัศน์ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 05:19:27 »
การนำภาพของผู้อื่น มาแอบอ้างว่าเป็นของตัวเอง เป็นมารยาทที่แย่มากๆนะครับ ในสังคมโลกไซเบอร์...

....ยังไม่มีกล้องถ่ายภาพ

หรือยังไม่มีพระ

ก็ไม่เห้นต้องมาคุยโม้โอ้อวด จนตัวเองเดือดร้อน ต้องไปขโมยภาพถ่ายของคนอื่น มาลงเพื่อแก้หน้า...

...แล้วพอดีว่า เว็บนั้น ท่านโจรสลัดเป็นแอดมิน เสียอีก เลยจุดใต้ตำตอ...

...ไม่อย่างนั้น ทุกคนคงโง่ไม่ทันคุณ ตามที่คุณคิดแน่ๆ....

....พฤติกรรมหลอกลวงชาวบ้านแบบนี้ จริงๆแล้ว ฟ้องร้องกันได้นะครับ กฏหมายคอมพิวเตอร์มีนะครับ...

....แล้วก็อีกอย่างนึงนะครับ วัฒนธรรมในเว็บบอร์ดวัดบางพระเรา อยุ่ร่วมกันแบบพี่น้อง

.... อยุ่เพื่อแบ่งปันกัน ช่วยเหลือซึ่งกันและกัน แสดงความคิดเห็น แสดงข้อมูลกัน เพื่อเป็นวิทยาทาน....

....ปลอบใจกัน ให้กำลังใจกันในยามที่ลำบากหรือเหนื่อยล้า

....ไม่ได้อยู่กันเพื่อมาแสดง ความอิจฉา หรือโอ้อวด อะไรใส่กัน....

....พิจารณาตัวเองนะครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ก้นบาตร
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 07:17:23 »
การนำภาพของผู้อื่น มาแอบอ้างว่าเป็นของตัวเอง เป็นมารยาทที่แย่มากๆนะครับ ในสังคมโลกไซเบอร์...

....ยังไม่มีกล้องถ่ายภาพ

หรือยังไม่มีพระ

ก็ไม่เห้นต้องมาคุยโม้โอ้อวด จนตัวเองเดือดร้อน ต้องไปขโมยภาพถ่ายของคนอื่น มาลงเพื่อแก้หน้า...

...แล้วพอดีว่า เว็บนั้น ท่านโจรสลัดเป็นแอดมิน เสียอีก เลยจุดใต้ตำตอ...

...ไม่อย่างนั้น ทุกคนคงโง่ไม่ทันคุณ ตามที่คุณคิดแน่ๆ....

....พฤติกรรมหลอกลวงชาวบ้านแบบนี้ จริงๆแล้ว ฟ้องร้องกันได้นะครับ กฏหมายคอมพิวเตอร์มีนะครับ...

....แล้วก็อีกอย่างนึงนะครับ วัฒนธรรมในเว็บบอร์ดวัดบางพระเรา อยุ่ร่วมกันแบบพี่น้อง

.... อยุ่เพื่อแบ่งปันกัน ช่วยเหลือซึ่งกันและกัน แสดงความคิดเห็น แสดงข้อมูลกัน เพื่อเป็นวิทยาทาน....

....ปลอบใจกัน ให้กำลังใจกันในยามที่ลำบากหรือเหนื่อยล้า

....ไม่ได้อยู่กันเพื่อมาแสดง ความอิจฉา หรือโอ้อวด อะไรใส่กัน....

....พิจารณาตัวเองนะครับ....

ครับ

คุณพอหรือยังครับ

ผมสำนึกแล้ว

ผมรู้แล้วว่าควรให้เครดิต

แต่ผมต้องขอโทดอีกครั้งด้วยครับ[/b :074:

ออฟไลน์ JacK.1669

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 07:59:40 »

ในตอนนี้ คงหนีไม่พ้นหลวงพ่อประเทืองครับ

แต่ท่านเหนียวจริง ๆ

ครอบครับผมไปสักทั้งครอบครัวเลยครับ

สักแล้วสับเลยใครยังไม่มีคาถาอารธนาหลวงพ่อประเทืองมาทางนี้เลยครับ

พระคาถาเรียกอาคมเข้าตัว ของหลวงพ่อประเทือง อติกกันโต
   ตั้งนโม 3 จบ แล้วกล่าวว่า
"โส มา เร สะ" 3 จบ
ใช้มือวนที่กระหม่อม แล้วตบลงที่กระหม่อม
กลั้นใจว่า อะ "วิกรึงคะเร"

รอชมเหรียญนั่งพาน30เหรียญตะกรุด50ดอกอยู่นะครับเอาใจช่วยครับ 25; 25; 25;