ผู้เขียน หัวข้อ: ศิษย์เก่า เพิ่งสมัคร ฝากตัวครับ  (อ่าน 2940 ครั้ง)

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เป็นศิษย์หลวงพ่อมาหลายปีครับตั้งแต่สมัยยังเรียนอยู่ จนป่านนี้อายุปาเข้าไปเลขสามแล้วครับ ติดตามบอร์ดมาก็นานแต่เพิ่งจะอดใจไม่ไหวสมัครสมาชิกยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวพี่น้องชาวบอร์ดด้วยครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ศิษย์เก่า เพิ่งสมัคร ฝากตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 01:20:20 »
ภาพไม่ขึ้นลองอีกทีคับ ขออภัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มิ.ย. 2552, 01:27:17 โดย rastafa »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ศิษย์เก่า เพิ่งสมัคร ฝากตัวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 01:35:57 »
ภาพความประทับใจครั้งที่สอง ได้มีโอกาสขอหลวงปู่ถ่ายรูปอีกครั้งแต่เป็นครั้งสุดท้ายจริงๆครับ วันนั้นเป็นวันเกิดอายุครบรอบ 79 เป็นปีสุดท้ายที่หลวงปู่อยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรของศิษย์บางพระ ( เนื่องจากฟิลม์ต้นฉบับหายไปจึงถ่ายจากภาพมาอีกทีไม่ค่อยชัดครับ )

ออฟไลน์ มังกร

• จตุตถะ
  • หาหัวใจให้เจอ...ก็เป็นสุข...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 01:37:08 »
ได้ถ่ายรูปกับหลวงปู่ด้วย :054:
ยินดีต้อนรับครับ 31;
หาหัวใจให้เจอ...ก็เป็นสุข...

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 01:37:58 »
ได้สักกับหลวงพ่อไหมครับ ถ้ามีโชว์หลังหน่อยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 02:48:28 »
ยินดีต้อนรับครับผม ...  :114:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 04:26:24 »
ยินดีต้อนรับครับผม  ขอบคุนสำหรับภาพที่หาดูยากครับผม

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 04:57:56 »
ยินดีต้อนรับครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 05:29:37 »
ยินดีต้อนรับครับ ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมกันครับ :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 06:28:43 »
ยินดีครับพี่ โอ้วภาพจริงๆครับ พี่มีเรื่องดีๆของดีๆเอามาเล่ามาแบ่งให้น้องชมบ้า
นะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 07:30:04 »
ยินดีต้อนรับด้วยความจริงใจครับ 31; 31; 31;

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 08:31:40 »
ยินดีต้อนรับครับผม  :001:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 08:35:22 »
มีศิษย์เก่าอีกหลายท่าน ไม่ได้มาที่นี่ แต่คอยดูอยู่ห่างๆ แบบพี่ rasafa ค่ะ... อย่างไรก็ดี คุณโชวต่างหากที่จะขอเนื้อ ฝากตัว คุณพี่ rasafa ค่ะ...

ทันหลวงปู่ชนิดระยะเผาขนเช่นนี้ ธรรมดาซะที่ไหนคะ..
:009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มิ.ย. 2552, 08:35:50 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 08:40:22 »
มีศิษย์เก่าอีกหลายท่าน ไม่ได้มาที่นี่ แต่คอยดูอยู่ห่างๆ แบบพี่ rastafa ค่ะ... อย่างไรก็ดี คุณโชวต่างหากที่จะขอเนื้อ ฝากตัว คุณพี่ rasafa ค่ะ...

ทันหลวงปู่ชนิดระยะเผาขนเช่นนี้ ธรรมดาซะที่ไหนคะ..
:009:

ตามนั้นเลยครับพี่โชว์

ผมต้องขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ rastafa ด้วยครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 09:25:17 »

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 09:46:37 »
ยินดีต้อนรับในบรรยากาศที่อบอุ่นที่แสนจะโรแมนติกครับ. :114: :090: :114:.อุ้ย !ลืมไปนึกว่าเพื่อนมาเที่ยวบ้าน  แต่มันก็คล้ายๆกันนั่นแหละ
  เวปของเราก็อบอุ่นและโรแมนติกไม่เบานะ..จริงไหมตรับพี่น้อง ง ง ง ง  ง มีอะไรให้รับใช้ก็เชิญ ..ลุงต้อเจ้าเก่าจ้ะ :068:

ออฟไลน์ baboon

• สัตตมะ
  • **
  • อยากให้ลิงมาอยู่เต็มหลัง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 09:53:17 »
มาต้อนรับศิษย์เก่าของวัดแต่สมาชิกใหม่ของเวปฯครับผม

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 10:18:59 »
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 10:35:33 »
สวัดดีครับ ผมเอ็ม ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วย ครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 10:49:38 »
โอโห   ได้ถ่ายรูปกันหลวงพ่อเปิ่น ด้วย  :016:
ผมมีโอกาศได้กราบท่านไม่เกิน 2 ครัง  เอง
ฝากเนื้อฝากตัวด้วย นะครับ  :054:

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2552, 10:51:13 »
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชม ยินดีต้อนรับครับ  :002:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 01:03:03 »
ได้ชมภาพเก่าๆ อีกแล้วววว

ยินดีต้อนรับและขอบคุณครับ :015:

ออฟไลน์ cinderralla man

• ...บุญคุญต้องทดแทน แค้นต้องชำระ...
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - arsasrianan_tonhom@windowslive.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 01:07:16 »
สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับ :002:

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 06:54:57 »
มาต้อนรับศิษย์พี่ด้วยคนครับ  :002: :002:
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 09:50:57 »
ยินดีต้อนรับค่ะ
ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 09:54:06 »
สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับ  :002:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 10:23:54 »
ขอบคุณพี่น้องศิษย์วัดบางพระทุกท่านมากครับ รู้สึกอบอุ่นใจมากตั้งแต่ติดตามยังไม่ได้เป็นสมาชิกบอร์ดตอนนี้ยิ่งรู้สึกดีเพิ่มขึ้นเข้าไปใหญ่ จะพยายามนำเสนอข้อมูล วัตถุมงคล เรื่อยๆนะครับ ขอบคุณครับ :054:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 10:35:22 »
อ้อ..ได้สักกับหลวงพี่แป๊วครับสมัยนั้น แต่ขออนุญาติไม่นำรูปลงนะครับ นอกจากสำนักวัดบางพระแล้วได้มีโอกาสสักนางพิมกับหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร ที่ต้นขา หลวงปู่เป็นผู้สักให้เองครับตอนนั้น มือหนักมากเรียกว่าใส่กางกางขาสั้นสักเสร็จเลือดเต็มขาเลยทีเดียว