ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีขอให้ยกมือขึ้น...อยากชมรูปหล่อฆราวาสจอมขมังเวทย์  (อ่าน 9795 ครั้ง)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
Good Afternoon Everybody ค่ะ..

โดยส่วนตัวชื่นชอบและหลงใหลรูปหล่อเกจิก็จริง แต่วันนี้อยากขอชมรูปหล่อลอยองค์ฆาราวาสเยอะๆ หน่อยค่ะ

ใครมีรบกวนโพสให้ชมเป็นบุญตาสักหน่อยค่ะ

จะเป็นพระคุณล้นเหลือ

รัก และคิดถึงเสมอ

Cho.

ปล. ตัวอย่างรูปหล่อฆราวาสที่เคยโพสไปแล้ว พ่อฟ้อน ดีสว่าง แต่อยากเห็นของพี่น้องท่านอื่นบ้างค่ะ

cho presley       

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ท่านอ.ฟ้อน ดีสว่าง  เป็นอาจารย์ในตำนานอีกท่านครับ  

ฆราวาสที่ท่านปฏิบัติตนดี น่าเคารพกราบไหว้มีหลายท่าน แต่วันนี้ผมอยากนำเสนอ ครูบาอาจารย์ที่ผมได้ใกล้ชิดมากที่สุดครับ

ท่านอ.พล พยัคฆราช

ถึงท่านมีอายุไม่มากนัก แต่ด้วยการปฏิบัติตนของท่าน  น่าเลื่อมใสทีเดียวครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มิ.ย. 2552, 06:13:33 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
อาครับ

คุณต่าย

อ.พล นี้สุดยอดเหมือนกัน

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ผมชอบหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอมครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนสำหรับรูปภาพสวยๆๆครับผม  เดะไปเปิด กรุ ก่อนนะครับเพื่อมี

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
ขอบคุนสำหรับรูปภาพสวยๆๆครับผม  เดะไปเปิด กรุ ก่อนนะครับเพื่อมี

รอนะ นะ :009: หยักเหง

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
มาปูเสื่อรอชมแล้วกันครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ทั้งอาจารย์ฟ้อน,อาจารย์พล น่าศรัทธามากครับ ขอบคุณพี่โชว์กับท่านต่ายด้วยนะครับ ท่านใดมีก็มาลงเผยแพร่กันนะครับ รอชมครับ  :015:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ

งั้นผมขอนำรูปหล่อของ พ่อทองมาให้ชมนะครับ ก็เป็น ขนาดบูชา 5 นิ้ว สิงคโปร์ รุ่น 1
แหมไหนๆก็ไหนๆแล้ว ไม่มีใคร นำเหรียญมาให้ชมเลยรึครับ ผมก็เพิ่งได้มาจากอาจารย์ท่านหนึ่ง ก็ ขอนำมาให้ชมเลยก็แล้วกันนะ พี่โชวคงไม่หลุดคอนเซ็ปนะครับ

เหรียญจอบเงินพ่อทอง รุ่น 1
ปล.ขอก๊อปวิธีถ่ายรูปของพี่สาวมาด้วย คงไม่โดนฟ้องเรื่องทรัพย์สินทางปัญญานะครับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ขอเป็นท่านผู้ชมดีกว่า.. :053:.ไม่เคยเก็บสะสมเลยค่อนข้างจะหายาก งานนี้ยอมแพ้จ้ะ... :054:
                                             บ๊าย.บาย.. :060:จาก.ลุงต้อคนไม่มีรูปหล่อ แต่เคยหล่ออยู่จ้ะ  :068: :068:

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล

งั้นผมขอนำรูปหล่อของ พ่อทองมาให้ชมนะครับ ก็เป็น ขนาดบูชา 5 นิ้ว สิงคโปร์ รุ่น 1
แหมไหนๆก็ไหนๆแล้ว ไม่มีใคร นำเหรียญมาให้ชมเลยรึครับ ผมก็เพิ่งได้มาจากอาจารย์ท่านหนึ่ง ก็ ขอนำมาให้ชมเลยก็แล้วกันนะ พี่โชวคงไม่หลุดคอนเซ็ปนะครับ

ปล.ขอก๊อปวิธีถ่ายรูปของพี่สาวมาด้วย คงไม่โดนฟ้องเรื่องทรัพย์สินทางปัญญานะครับ

รูปหล่อบูชา ๕ นิ้ว สร้าง ๙๙ รูป...ผมก็ได้มาบูชารูปนึงเหมือนกันครับ

โอ้ววว ไปหามาจากไหนครับเนี่ย...เหรียญหล่อรุ่นแรก อาจารย์ทอง เนื้อเงิน

ยินดีด้วยครับ...ได้ของดีไว้บูชา :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มิ.ย. 2552, 11:09:06 โดย leng_kub »
เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สุดขั้ว สุดขีดกันทั้งนั้นเลยครับพี่ท่าน รูปหล่อ...ซะมากมาย

น่่าเลื่อมใสครับ นับถือครูบาอาจารย์ต้องให้เห็นเป็นรูปธรรมแบบนี้ ละ ชัดเจนมากๆ

สวยทุกชิ้นเลยนะครับ

• นวมะ

ของพ่อทอง ท่านน้องได้แต่ใดมา ท่าทางจะแอบๆ ไปคนเดียว แล้วมาเฉลยทีหลังแหง บอกมาเด่วนี้นะ เด่วจ๋วย  :009:

ปล. พี่โชวมีรูป background เป็นใบไม้ ใบตอง ดอกไม้ และเพชรพลอยอีกเพียบเลยไม่กล้าลงเลย.. เอาเถอะ ไว้จะงัดออกมาอีก..

• นวมะ
ท่านอ.ฟ้อน ดีสว่าง  เป็นอาจารย์ในตำนานอีกท่านครับ 

ฆราวาสที่ท่านปฏิบัติตนดี น่าเคารพกราบไหว้มีหลายท่าน แต่วันนี้ผมอยากนำเสนอ ครูบาอาจารย์ที่ผมได้ใกล้ชิดมากที่สุดครับ

ท่านอ.พล พยัคฆราช

ถึงท่านมีอายุไม่มากนัก แต่ด้วยการปฏิบัติตนของท่าน  น่าเลื่อมใสทีเดียวครับ

มะต้องทำมาเป็นชมนะ... มีซุกซ่อนไว้ ไม่ยอมเผยเลย...พาพี่สาวไปกราบอาจารย์พล จอมขมังเวทย์ด้วยค่ะ เด่วมีงอลลล์ ตามมาอีก :009:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป

มะต้องทำมาเป็นชมนะ... มีซุกซ่อนไว้ ไม่ยอมเผยเลย...พาพี่สาวไปกราบอาจารย์พล จอมขมังเวทย์ด้วยค่ะ เด่วมีงอลลล์ ตามมาอีก :009:

อย่า...งอลล์อีกคนนะครับ   พูดตามตรงกลัวผู้หญิงงอลล์มากๆ  

ตอนเย็นโทรไปหาบอกว่าไม่ได้งอลซะหน่อย แต่ทำไม๊ ทำไมบล๊อกเอ็มเราซะงั้น  เฮ้อ   :095: :095:

ไว้วันไหนว่างๆไปกันครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิ.ย. 2552, 10:07:50 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »

ออฟไลน์ JacK.1669

• ทุติยะ
  • **
สายฆราวาสมีของอาจารย์เม้งหรือเปล่าครับอยากชมประดับสมองหน่อยเพราะกำลังศึกษาอยู่ครับ 11; 11; 11;

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • อีเมล
ขอร่วมแจมด้วยคนครับ...รูปเหมือนบูชา อาจารย์ทอง ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิ.ย. 2552, 11:09:44 โดย leng_kub »

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ

ของพ่อทอง ท่านน้องได้แต่ใดมา ท่าทางจะแอบๆ ไปคนเดียว แล้วมาเฉลยทีหลังแหง บอกมาเด่วนี้นะ เด่วจ๋วย  :009:

ปล. พี่โชวมีรูป background เป็นใบไม้ ใบตอง ดอกไม้ และเพชรพลอยอีกเพียบเลยไม่กล้าลงเลย.. เอาเถอะ ไว้จะงัดออกมาอีก..
เหรียญจอบ จะส่งมอบกันรุ่นต่อรุ่นนะครับ ส่วนใหญ่จะไม่ขาย และ เหรียญนี้ ผมได้มาโดยไม่ได้เสียเงินบูชาครับ  ส่วนใครให้มา แล้ว ได้มายังไง นี่ บอกไม่ได้จริงๆนะพี่ท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิ.ย. 2552, 04:27:29 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
งัดของดีออกมากันให้ลึ่มเลยนะคะ...

สวยงามมากค่ะรูปหล่อครูบาอาจารย์แต่ล่ะองค์.. :015:

พี่โชวตามใจวัยโจ๋เอามาโชวถึง 2 ฆราวาส ชื่อดังกันเลยทีเดียวค่ะ..

สุดยอดกันทั้งนั้นค่ะ...ที่ 1 เลย..

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ของดีกันทั้งนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ดีทุกท่านครับ สวยงามครับ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
งามจริงๆครับ ...{^_^}...

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ผิดคอนเซปท์ กระทู้ซักเล็กน้อยนะครับ...เห็นมีภาพ เหรียญหล่อ และ ล็อกเก็ตด้วย ถือว่าแบ่งปันกันชมนะครับ

เหรียญอาจารย์ฟ้อน ดีสว่าง...เหรียญเดิม ผิวเดิม ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิ.ย. 2552, 08:30:11 โดย leng_kub »

• นวมะ
ผิดคอนเซปท์ กระทู้ซักเล็กน้อยนะครับ...เห็นมีภาพ เหรียญหล่อ และ ล็อกเก็ตด้วย ถือว่าแบ่งปันกันชมนะครับ

เหรียญอาจารย์ฟ้อน ดีสว่าง...เหรียญเดิม ผิวเดิม ครับ

โห... เหรียญพ่อฟ้อน...มะช่ายธรรมดาเลยนะเนี่ย.. ปีไหนเอ่ย? ขอบคุณคุณเล้งมากๆ ค่ะ อิจฉาค่ะ ๆ งัดออกมาอีกนะ อยากเหงๆ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
โห... เหรียญพ่อฟ้อน...มะช่ายธรรมดาเลยนะเนี่ย.. ปีไหนเอ่ย? ขอบคุณคุณเล้งมากๆ ค่ะ อิจฉาค่ะ ๆ งัดออกมาอีกนะ อยากเหงๆ

ขออภัยที่เข้ามาตอบช้าครับ....เหรียญ อาจารย์ฟ้อน ดีสว่าง ปีที่สร้างผมไม่ทราบจริง ๆ ครับ (ต้องขออภัยด้วยครับ) รู้แต่ว่าเป็น "เหรียญรุ่นแรก" ครับ

เหรียญนี้พี่ที่สนิทกันเขามอบให้มาอีกทีครับ...ขอบคุณ พี่โชว ที่แวะเข้ามาเยี่ยมชมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิ.ย. 2552, 08:38:13 โดย leng_kub »