ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแสดงความยินดีกับทีมงานผู้ดูแลบอร์ดวัดบางพระคนใหม่  (อ่าน 7276 ครั้ง)

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ขอแสดงความยินดีกับท่านต้นน้ำด้วยครับ

ที่ได้รับความไว้วางใจและกำลังใจ ให้เป็น ผู้ดูแลบอร์ดวัดบางพระ

ท่านต้นเอาใจใส่ และมีเวลาให้บอร์ดเป็นประจำๆ สมควรกับตำแหน่งนี้ครับ ยินดีด้วยครับท่าน

ช่วยแบ่งเบางานพี่ๆ เพื่อนๆ ที่ดูแลอยู่ตอนนี้นะครับ ท่านต้นทำได้แน่นอน  เหนื่อยหน่อยแต่สุขใจครับท่าน  

ยินดีด้วยครับ   :089: :089: :089: :089: :089:
 :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิ.ย. 2552, 12:12:05 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ยินดีกับเพื่อนต้นด้วย ครับ  เย่เย่ นี่แหละ ลูกบางพระ ของจริง ครับ
ขอให้เพื่อนต้น เป็นผู้ดูแล ที่ดีต่อไปนะ

ขอบคุณพี่เมฆ ดว้ย ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ยินดีด้วยครับ ต้นน้ำเหมาะสมมากครับที่ได้เป็นผู้ดูแลบอร์ด....

....เพราะต้นน้ำ เป้นลูกศิษย์วัดบางพระ 100% ครับ มีความเป็นศิษย์วัดบางพระ อย่างเห็นได้ชัด.... :016:

....ตั้งใจทำงานนะครับท่าน เป็นกำลังใจให้ครับ....

:047: :047: :047:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

พี่ยินดีด้วยนะครับต้นน้ำ ขอให้น้องสนุกกับการทำงานนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ zx2000

• จตุตถะ
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ  เหมาะสมมากที่ได้หน้าที่นี้
ทมิฬสังหาร

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
มายินดี กับ ต้นน้ำ  ด้วยครับ  ช่วยๆกันไปครับ เพื่อบอร์ด วัดบางพระ  จะใด้ อยู่ไปนานๆ และอยู่แบบมีความสุขครับ :053:

ออฟไลน์ cinderralla man

• ...บุญคุญต้องทดแทน แค้นต้องชำระ...
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - arsasrianan_tonhom@windowslive.com
ยินดีด้วนนะครับ เยี่ยมๆๆๆ :053: :015:

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
:114: :114: :114:ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ท่านต้นนํ้า :053: :053: :053:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
     มีหน้าที่แล้วก็ทำตามหน้าที่ให้สุดความสามารถ ให้สมกับ การที่ผู้ใหญ่ไว้วางใจในตัว @ต้นน้ำ@ นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิ.ย. 2552, 06:25:07 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 ยินดีด้วยครับท่านต้นน้ำ ติดตามผลงานของท่านมานาน
ผมว่าเหมาะสมแล้วครับ เต็มที่เลยครับ ขอให้ทำงานอย่าง
มีความสุข และราบรื่นครับ :053: :053:
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอแสดงความยินดีกับผู้ดูแลบอร์ดคนใหม่ด้วยค่ะ

:002:  :053: :114:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ เสือไฟ

• ตติยะ
แสดงความยินดีด้วยครับคุณต้นน้ำขอให้ดูแลบอร์ดอย่างที่ทุกคนไว้วางใจ ให้เปิดกว้างในทรรศนะ
ไม่ต้องกลัวว่าใครจะมาสร้างศรัทธาให้เป็นอื่น เพราะนั่นไม่ใช่นิสัยของหลวงพ่อเรา หลวงพ่อเปิ่นท่าน
ของแท้ใจนักเลงจริง ใจกว้างไม่เคยกลัวใคร   ก่ารปิดกั้นเหมือนกับเรากลัวไม่แน่จริง อีกอย่างผู้อ่านทุกท่าน
มีวิจารณญานพอ ผมเป็นศิษย์หลวงพ่อมาตั้งแต่ป๊ ๑๙ ชื่นชมนิสัยท่านดูเป็นแบบมาตลอด สุภาพบุรุษลูกผู้ชาย.........

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ยินดีกับท่านต้นน้ำด้วยนะครับ   :114: :114: :114: :114:

ตำแหน่งผู้ดูแลบอร์ดวัดบางพระไม่ได้แต่งตั้งกันง่ายๆ  

ท่านต้นน้ำได้รับเลือกคงได้ผ่านวิธีการกลั่นกรองมาเป็นอย่างดี

ผมขอเป็นกำลังใจให้ท่านต้นน้ำด้วยครับ ถึงจะหนักนิด เหนื่อยหน่อย แต่ผมมั่นใจว่าท่านต้นน้ำทำได้แน่นอนครับ

ขอเป็นกำลังใจให้ท่านต้นน้ำด้วยคนครับ :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิ.ย. 2552, 07:25:54 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :093:สู้ๆนะครับรุ่นพี่ รุ่นน้องอย่างผมจะพยายามต่อไป

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ยินดีกับท่านต้นน้ำด้วยนะครับ     :053::015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ยินดีกับคุณท่านต้นน้ำด้วยครับ แหม เราเจอกันหลายงานแล้ว เห็นพี่ต้นน้ำได้ตำแหน่งนี้ก็ดีใจด้วย

ยินดีด้วยนะครับ ขอให้สู้ๆ ครับ แต่งตั่งมาแล้วก็อย่าปล่อยให้เสียเวลาเปล่า ช่วยกันสอดส่องครับ ..  :114:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 :053: ขอแสดงความยินดีกับต้นน้ำด้วยนะครับ  :053:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่น้องทุกๆท่านครับ
ผมจะตั้งใจทำให้ดีที่สุดครับ....สู้ๆสู้ตาย 21;

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับน้องต้นน้ำ เป็นกำลังใจให้น่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิ.ย. 2552, 08:39:42 โดย derbyrock »

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
ยินดีด้วยครับ ท่านผู้ดูแลระบบคนใหม่
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
..ยินดีกับท่านต้นน้ำด้วยนะค่ะ..เป็นกำลังใจให้ค่ะ..สู้-สู้ :053: :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิ.ย. 2552, 09:06:01 โดย kaitip »

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ น้องปั๊ปสุดหล่อ... :006:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับท่านต้นน้ำ  :114:

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
:016:ยินดีกับน้องต้นน้ำด้วยนะครับ :053: :015:

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
ยินดีด้วยค่ะ  :016:
ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **
ยินดีด้วยครับ :053:

ออฟไลน์ mue

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีดัวยครับ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
 :114:ขอแสดงความยินดีน้องต้นน้ำด้วยครับ :114:

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
 :016: :016: :016: ยินดีด้วยครับ
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
ขอแสดงความยินดี ด้วยครับ น้องต้นน้ำ   :015: 21;

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เอาใจช่วย เป็นกำลังใจให้นะคับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ยินดีด้วยนะครับ สุดหล่อประจำบอร์ด 

ขอเอาใจช่วย และเป็นกำลังใจให้นะ มีอะไรก็ปรึกษากัน ช่วยเหลือกัน อย่าย้อท้อนะครับ ให้สมกับที่ได้รับความไว้วางใจนะครับต้นน้ำ  :053:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ artid22

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอแสดงความยินดี ด้วยครับ

ออฟไลน์ ทราย บางเลน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอแสดงความยินดีกับคุณ ต้นน้ำ ด้วยครับ :053:
ถือ "นะโม" โตเต็มโลก.

ออฟไลน์ มังกร

• จตุตถะ
  • หาหัวใจให้เจอ...ก็เป็นสุข...
ยินดีด้วยนะครับ :047:
หาหัวใจให้เจอ...ก็เป็นสุข...

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
ยินดีด้วยครับท่านต้นน้ำ เท่าที่ผมจำได้ทุกกระทู้ที่มาเยือนจะต้องเจอคุณต้นน้ำเสมอเลย
ผมว่าเหมาะกับพี่ท่านจริงๆๆ ขอแสดงความยินดีอีกครั้งครับ :053:
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีกับท่านต้นน้ำ ด้วยครับ   
:047:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ยินดีด้วยนะคะ ต้นน้ำ

ในความเหมาะสม ลงตัวทุกด้าน ทั้งความเป็นศิษย์ และ ลูกวัดบางพระ 100%
ตลอดจน ความเป็นมิตรไมตรี และ ความสม่ำเสมอ ใส่ใจ ต่อ พี่น้อง ชาวเวปวัดบางพระ ของเรา

ขอเป็นกำลังใจ ให้ สู้ สู้ นะจ๊ะ    
30;

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ Pujchong

• พิมพ์ไม่ค่อยเก่งก็เลยเน้นการขอบคุณ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วยนะครับ คุณต้นน้ำ
อย่าพึ่งถูสบู่สัก3วัน ไปไหนมาไหนก็ให้นึกถึงหลวงพ่อเอาไว้

ก่อนจะกลับก็ไปกราบหลวงพ่อซะ เอ้า..ไป..ไป..โชคดี..โชคดี

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีด้วยคับ แล้วขอ ขอบคุณที่สละเวลามาดูแลเวปบอร์ด :002:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ยินดีด้วยครับยินดี :053:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
            ยินดีด้วยครับ เหมาะสมด้วยประการทั้งปวง
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
What's done in LOVE lasts forever.

สิ่งที่ทำไปด้วยความรัก จะคงอยู่ชั่วกาลนาน.

:009:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิ.ย. 2552, 04:45:49 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
ขอแสดงความยินดีกับท่านต้นน้ำด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ยินดีด้วยนะครับพี่ต้นน้ำ  เป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ยินดีด้วยนะ ดูแลเพื่อความสวยงามทางวัดให้คงอยู่ตลอดไปนะ สู้สู้ . :005: :016: :015: :053:ที

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ยินดีด้วยนะครับท่านต้นน้ำ หน้าที่ที่ยิ่งใหญ่มาพร้อมกับภารกิจที่ยิ่งใหญ่ครับ เป็นกำลังใจให้นะครับสูๆ  :053:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ยินดีด้วยครับท่านต้นน้ำ เป็นกำลังใจครับ
และขอเป็นกำลังให้ทีมงานทุกๆท่านด้วยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
ยินดีจ๊ะ   :002:

ออฟไลน์ k911

• สัตตมะ
  • **
ดีใจ..ด้วยครับ..ต้นน้ำ....หุหุ  เอาบทความดีดีมาฝากด้วยนะครับบบบบบบบบบ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ทำดีเพื่อสังคมครับ    :053:  ยินดีด้วยครับท่านต้นน้ำ
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหมาะสมแล้วครับ ขอแสดงความยินดีกับคุณต้นน้ำด้วยครับ  :016: :015:

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ยินดีด้วยครับ ต้นน้ำ .. :053:

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
ยินดีด้วยครับท่านต้นน้ำ
boy ขอบคุณทุกคนครับ

ออฟไลน์ Thongkam

• ศิษย์วัดบางพระ
  • จตุตถะ
  • "หากแผ่นดินไม่กลบหน้า ชีวิตข้าต้องสมหวัง"
    • MSN Messenger - liverpool_at@hotmail.com
พี่ปั๊ป Potato เสียชีวิตแล้ว หลังจาก  ทนพิษบาดแผลไม่ไหว
 :016:ยอดเยี่ยมกระเทียมดองไปเลย เหมาะสมทุกประการ :015:
ปีหน้าลงเบอร์อะไรอย่าลืมบอกนะครับน้องต้น(หมู)ยอ...น้ำ

TUM

• บุคคลทั่วไป
ขอแสดงความยินดีกับนาย ต้นน้ำ ด้วย
 นายเป็นคนโพสขอความแล้วมีสาระประกอบกับความสุข บางครั้งผมอ่านแล้วก็หัวเราะไปด้วยครับ แต่มีสาระครับผม

ขอให้นายต้นน้ำ มีอายุ วันนะ สุขขะ พละ ที่ดี อย่างนี้ ตลอดไป 10000 ปี 10000 ๆ ปี ครับผม

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
ยินดี ด้วยครับ

^^

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ยินดีด้วยนะน้องชาย :053: :053: :053:
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ยินดีด้วยนะ น้องต้นน้ำ สู้ๆ
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ
Admin Master
 08; 17;

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ขอแสดงความยินดีด้วยครับท่าน ผมไม่ได้เข้าบอร์ดมาหลายวัน...
เข้ามาก็ได้ทราบข่าวดีเลยต่อไปงานคงจะเยอะขึ้นและเหนื่อยขึ้น...
ตั้งใจทำงานนะครับ"ท่านต้นน้ำ" เป็นกำลังใจให้ครับท่าน ...{^_^}...

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
สวรรค์มีตา ฟ้าลิขิตแล้ว ต้นน้ำเอ๋ย ทำความดีก็มีคนเห็นความดี อนาคตคงไม่พ้นนักการเมืองแน่ๆ แต่ตอนนี้เอาแค่นักการไว้ก่อนหลาน
อีกหน่อยเมืองก็จะตามมาเองแหละ  ล้อเล่นน่า  ลุงขอแสดงความยินดีกับต้นด้วยนะแสดงความสามารถให้เต็มที่เลย  :114: :114: :114:
ขอเป็นกำลังใจให้......ลุงต้อเจ้าเก่า..

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล
ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ... :053:

ออฟไลน์ น้ำมนต์

• ถ้าไม่รู้จักปล่อยวาง...จะพบความว่างได้อย่างไร
  • ตติยะ
    • อีเมล
ขอแสดงความยินดีอย่างยิ่งค่ะ เป็นผู้เสียสละจริง ๆ ขอแสดงความนับถือค่ะ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ยินดีด้วยนะคะ ต้นน้ำ

ขออภัยนะคับ ผมงงกับผู้หญิงคนนี้มากๆๆๆๆๆๆๆๆ อยากรู้จักนะคับ ลูกบางพระ 100% แสดงว่ามันต้องมีไม่เต้มร้อยอยู่ด้วยหรือเปล่า

ผมงงคับ

จะ 100 หรือไม่ 100 ที่นี่คือบอร์ด วัดบางพระ ครับ ท่านที่เข้ามาในนี้ ก็เคารพหลงปู่เปิ่น จะ 100 หรือไม่ 100 ก็คือศิษบางพระ ครับ  พวกเรา คือชุมชนบอร์ดบางพระ มีความอบอุ่นไม่แพ้ที่ใดในโลก ครับผม  :002:
แล้ว ที่ท่านเข้ามาอะครับ เข้ามาด้วยเจตนาใด ท่านเข้ามาเพราะเคารพหลวงปู่หรือป่าว ครับ ถ้าเคารพก็ไม่ต้องสงสัย ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิ.ย. 2552, 09:19:14 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ 81

• ตติยะ
  • ฐิตคุโณ.อาจาริโย.ลูกศิษย์ต้องเชื่อ"ชาติหน้ามีจริงและกฎแห่งกรรม"
"Congratulations" ผู้การเสือ...ให้พรหลานต้นน้ำ...
1. อย่าทำตัวเป็นชาล้นถ้วย!! ลูกศิษย์ลพ.เปิ่นต้องอ่อนน้อมถ่อมตน ไม่อวดเบ่ง หรือท้าประลอง (ต้องแบกคมในฝัก) ดูภายนอกผู้การเสือ จะไม่เห็นรอยสักเลย...ต้องแบบนี้!!หรือบางคนสักน้ำมันทั้งตัวเลย...อันนี้ถือว่าสุดยอด!!

2. อ่อนนอก-แข็งใน ตอนนี้เป็นกรรมการบนเวทีแล้ว ต้องเที่ยงตรง สำคัญคือต้องรอบรู้...แนะเรื่อง Tech. ต่างๆได้...อย่าเดา! ไม่ต้องตอบทุกกระทู้...คอยผู้รู้จริงตอบ...ที่สำคัญต้องเด็ดขาดและรวดเร็ว

3. เช่น Case ลพ.อ๊อด ดูเจตนาด้วย ถ้าเอาเว็ปเราใช้เป็นเครื่องมือในทางไม่ถูก ต้องถอดถอนออกจากสมาชิกเลย "ผู้การเสือ" เป็นลูกศิษย์หลวงพี่อ๊อดด้วย (ไปกราบท่านอยู่บ่อยๆเหมือนกันครับ) เพราะบ้านอยู่ปทุม (บ้านลุง 1 เป็นบ้านไทยหลังเล็กๆ ตอนนิมนต์ ลพ.ติ่ง, ลพ.ต้อย, ลพ.ญา มาขึ้นบ้านใหม่ รถเลยไปหลายกิโลครับ ไม่นึกว่าเป็นบ้าน"ผู้กำกับ"...แต่ตอนหลังทุกองค์ก็ชมว่า สมถะดี!!

ต้องการลงท้ายของ "พร" ว่า ดี...ดี...ดี... มอบให้ต้นน้ำหลานรัก

ปล. "ลุง1" ไปค้างวัดวันที่ 29 (บ่าย 1 - 2) ถ้าสะดวกเชิญพบหน่อย (จะให้เป็นธุระแจกพระ) หรือเช้าวันที่ 30 ก็ได้ (เช้าๆหน่อยก็จะดีมาก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิ.ย. 2552, 06:14:08 โดย 81 »

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ยินดีด้วยนะครับท่านต้นน้ำ ขอให้ทำหน้าที่อย่างสมเกียรตินนะครับ เอาใจช่วย ครับผม

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
ยินดีด้วยนะครับ เหมาะสมเเล้ว
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้