ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยไปนอนวัดบางพระมาบ้างครับ  (อ่าน 3240 ครั้ง)

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
ช่วงนี้รู้สึกอยากจะเข้าวัด  ไปหาหลวงพี่แป้วครับ รู้สึกจะฝันถึงหลวงพี่แป้ว หลายคืนแล้วและฝันถึงหลวงพ่อเปิ่น ไม่รู้ว่าหลวงพี่แป้วกับหลวงพ่อท่านจะมาเตือนอะไรหรือเปล่า

ก็เลยอยากรู้ว่าต้องติดต่อ ยังไงหรือว่าแจ้งที่หลวงพี่แป้วเลยว่าขอนอนวัด 1 คืน แล้วกิจวัตรตอนเช้ามีอะไรบ้างครับ จะได้เตรียมตัวได้ถูก

ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ตอบ: มีใครเคยไปนอนวัดบางพระมาบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 10:44:08 »
ด้วยความเคารพครับ
   เคยนอนสมัยพระอาจารย์พัน อยู่นะครับ
ถ้าไปนอนวัดก็ทั่วๆไป
  ตื่นเช้าทำวัตรเช้า
เป็นลูกศิษย์วัดเดินตามท่านโปรดสัตว์
  ล้างถ้วยล้างชาม ล้างห้องน้ำ
กวาดวัด
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: มีใครเคยไปนอนวัดบางพระมาบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 10:48:10 »
เรื่องนอนวัดรอผู้รู้น่ะครับ แต่ชื่อหลวงพี่แป๊วน่ะครับ ไม่ใช่หลวงพี่แป้วครับ ผมว่าผมถูกน่ะครับ ยังไงใครทราบแน่ชัดอยากให้มายืนยันครับ จะได้เรียกชื่อหลวงพี่ซึ่งเป็นอาจารย์เราได้ถูกต้องครับ

ปล.รูปSAVEจากGOOGLE จำที่มาไม่ได้ขออภัยเจ้าของภาพน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิ.ย. 2552, 10:49:34 โดย derbyrock »

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 11:53:07 »
เรื่องนอนวัดรอผู้รู้น่ะครับ แต่ชื่อหลวงพี่แป๊วน่ะครับ ไม่ใช่หลวงพี่แป้วครับ ผมว่าผมถูกน่ะครับ ยังไงใครทราบแน่ชัดอยากให้มายืนยันครับ จะได้เรียกชื่อหลวงพี่ซึ่งเป็นอาจารย์เราได้ถูกต้องครับ

ปล.รูปSAVEจากGOOGLE จำที่มาไม่ได้ขออภัยเจ้าของภาพน่ะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 06:33:21 »
เตรียมใจไปเลยครับผม  แล้วถามหลวงพี่นะครับว่าทำย่างไรบ้าง :015:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 06:37:30 »
ขอให้สมหวังนะครับ  :053:

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 06:38:48 »
ด้วยความเคารพครับ
   เคยนอนสมัยพระอาจารย์พัน อยู่นะครับ
ถ้าไปนอนวัดก็ทั่วๆไป
  ตื่นเช้าทำวัตรเช้า
เป็นลูกศิษย์วัดเดินตามท่านโปรดสัตว์
  ล้างถ้วยล้างชาม ล้างห้องน้ำ
กวาดวัด
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

เคยปฏิบัติแต่วัดต่างจังหวัดสมัยเด็ก ๆ ครับ วัดในเมืองยังไม่เคยก็เลยไม่สันทัดครับ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 06:59:39 »
ขอให้สมหวังนะครับเพราะอาจารย์ทุกรูปท่านมีเมตตาอยู่แล้วครับ   :015:

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 08:05:38 »
 :050:เรามีความตั้งใจที่จะไป นั้นเป็นสิ่งดีแล้ครับ เข้าวัดดีกว่า :053:

ออฟไลน์ ปูดำ

• for the goodtimes
  • ตติยะ
  • i pray
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 08:20:58 »
นอนได้ครับ  แจ้งให้เจ้าอาวาสทราบ สามารถนอนได้ที่หอสวดมนต์ สดวกสบายพอสมควร ห้องน้ำมีพร้อม
แต่ถ้าชอบธรรมชาติ ศาลาท่าน้ำก็เย็นสบายดี แต่ ยุง เยอะมาก :025:

อย่าร้องขอจงเป็นผู้ให้

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 09:21:20 »
ดีครับท่าน ไปนอนวัดแล้ว ก็ต้องช่วยเหลืองานพระอาจารย์ท่านให้เต็มที่ครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา