ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหล่อ พิมพ์สะดุ้งกลับ หลวงปู่เปิ่น ปี พ.ศ.2535  (อ่าน 3601 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ภาพวัตถุมงคลต่าง ๆ ของ หลวงปู่เปิ่น  ประจำวันที่ 13 มิถุนายน 2552
เพื่อเป็นการน้อมรำลึกถึงพระคุณ ของ หลวงปู่เปิ่น
เนื่องในโอกาสใกล้วันงาน ทำบุญวันคล้ายวันมรณะภาพ หลวงปู่เปิ่น วันที่ 30 มิถุนายน 2552 ค่ะ

เหรียญหล่อ พิมพ์สะดุ้งกลับ หลวงปู่เปิ่น รุ่นสร้างโรงพยาบาล  ปี พ.ศ. 2535
เนื้อเงิน
ด้านหน้า  ตอกเลขลำดับ ที่ฐาน
ด้านหลัง  ตอกโค๊ตตัว นะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ดีครับ สวยจังครับ

พระนะครับอย่าเข้าใจผิด

เห็นบนกุฎิใหญ่ยังมีให้บูชาอยู่นี่ครับ

ออกมาให้ชมกันทุกวันเลยนะนี่ ถ่ายมาให้ชมกันอีกนะครับ พี่นาว รอชมอยู่ครับ

ออฟไลน์ JacK.1669

• ทุติยะ
  • **
สิ่งที่นำมาให้ชมนี้หาไม่ยากแต่มีคุณค่าทางจิตใจมากครับ 13; 13; 13;

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญหลวงพ่อเปิ่น สุดยอดมากๆครับ
ถ่ายภาพคมสุดยอดมากๆ
Backgroundสวย
มีมาให้ชมทุกๆวันเลย :015:
สรุป :016: :015: :089: :089: :089: :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :089: 18;ไม่เสียดายที่คอยติดตามชม ไม่รู้จะชมพี่เขาอย่างไรแล้ว สุดยอดๆๆๆๆๆๆๆ :090:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามมากครับ เนื้อเงินผ่องเลย น่าชื่นชม ...  :089:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สวยงามมาก ครับพี่ นาว เนื้อ กริ๊บๆเลย  :053:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เนื้อเงินด้วย สุดยอดจริงๆครับพี่นาว  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่นาวครับสวยมาก
ของผมมีเป็นเนื้อผงอ่ะครับ

ออฟไลน์ หนุมานน้อย

• ตติยะ
    • อีเมล
พระสวยมากครับ
น้อมคำนพครูบาอาจาริ
ด้วยสติครบถ้วนไม่มัวหมอง
ท่านประสิทธิ์วิชาตามคันลอง
มิให้ต้องศาตราและโภยภัย
ศิษย์คนใดไร้ละลึกถึงครูนี้
ต่อให้ได้ของดีมาจากไหน
คนเยี่ยงนี้เขาเรียกคน_ไร
ของที่จะมาค้มตัวมึ_

ออฟไลน์ หนุมานน้อย

• ตติยะ
    • อีเมล
[size=14pt]พระสวยมากครับ[size=16pt]วันหน้าเอาองค์อื่นมาโชว์มั่งนะ[/size][/size]

ออฟไลน์ ทราย บางเลน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สะดุ้งกลับ..กลับร้ายกลายเป็นดี..พระสวยพุทธคุณดี..เยี่ยมครับ
ถือ "นะโม" โตเต็มโลก.

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สวยงามมากครับผม ขอบคุนที่นำมาให้ชมนะครับ

ออฟไลน์ vut

• ฉัฏฐะ
  • *
สวยครับ :016: :015:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สวยครับ พิมพ์สะดุ้งกลับด้วยเหรอครับพี่นาว
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 :053:ช่วงนี้พระพิมที่เราไม่เคยเห็น........จะออกมาให้เห็นกันทุกวัน  :054:

ขอบคุณมากนะมะนาวเปรี้ยว........อิอิอิ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
รุ่นนี้เป็นอีกรุ่นหนึ่งที่ผมอยากได้ ง่ะ
แต่ว่าขาดแคลนปัจจัยทางทุนทรัพย์เลยกะจะเช่าแต่เนื้อ
ธรรมดาไปก่อนดีกว่าคับหุๆ ปรกโพธิ์ไปที่ไหนก็ร่มเย็น
 :004:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
พระสะดุ้งกลับความหมายดีมากเลยครับ กลับร้ายให้กลายเป็นดี...

...เนื้อเงิน พร้อมหมายเลขและโค๊ด...สุดยอดครับ.... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕