ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่าไปสักมาแล้ว ของเราจะขึ้นตอนไหนครับ  (อ่าน 1330 ครั้ง)

ออฟไลน์ ROMEO

• ทุติยะ
  • **
ถ้ามีเรื่องถึงขนาดไหนของจึงจะขึ้นมาช่วยเราได้ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตามความคิดผม........ถึงชีวิตครับ แต่ไม่ได้แปลว่าต้องขึ้นแหกปากโวยวาย
แต่บารมีครูบาอาจารย์จะช่วยให้แคล้วคลาดปลอดภัยมาได้
(ตัวคุณต้องเป็นคนดี รักษาข้อห้ามให้ได้ด้วย และที่สำคัญ
ไม่มีใครเอาชนะกรรมได้ครับ)
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ถ้ามีเรื่องถึงขนาดไหนของจึงจะขึ้นมาช่วยเราได้ครับ

ก่อนอื่น ช่วยตัวเองก่อนครับ  อย่าไปมีเรื่องกับใคร

สอง  ถ้าจะมีจริงๆ  หลีกหนีให้ไกล  อย่าเข้าใกล้ อันตราย

แค่นี้ เราก็ รอดแล้วครับ   ผมใช้แบบนี้มา  20 กว่าปีแล้วครับ  แคล้วคลาดมาตลอด   ตนเป็นที่พึ่งแห่งตนครับ

ช่วยตัวเองก่อน  ก่อนที่จะให้คนอื่น หรือ ของมาขึ้นช่วยเรา ครับ

ผมใช้วิธีนี้ละครับ รอดมาตลอด :001:

ลองๆ ท่านอื่นดูบ้างน๊ะครับ เผื่อจะมีวิธีอื่นอีก :054:

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
อย่าไปสนใจเรื่องของขึ้นเลยครับ สิ่งที่น่าจนใจมีดังนี้ครับ

1. หลังจากคุณสักมาแล้วปฎิบัติตามข้อห้ามได้ดีขนาดไหน

2. ทุกวันนี้คุณปฎิบัติตัวดีแค่ไหน หมั่นสวดมนต์ไหว้พระทุกวันไหม ดูแลคุณพ่อคุณแม่ดีขนาดไหน

3. นั่งสมาธิบ่อยแค่ไหน เพื่อเป็นการฝึกจิต

ถ้าคุณเป็นผู้ประพฤติดี สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายจะช่วยคุ้มครองคุณให้แคล้วจากสิ่งเลวร้ายทั้งปวง (ตราบที่กรรมเก่ายังตามไม่ทัน) โดยไม่ต้องไปสนใจเรื่องของขึ้นเลย แต่ถ้ากรรมเก่าตามทัน และไม่ใช่กรรมหนักอะไร สิ่งศักดิ์สิทธิ์ก็จะช่วยผ่อนจากหนักเป็นเบาให้เองครับ โชคดีครับ  :002:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
อย่าไปลองของเลยครับ ถึงเวลาเดี๋ยวก็รู้เองครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
ยามจำเป็นครับ
แต่ท่านต้องเป็นคนดี ทำตามคำสอนของครูอาจารย์
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
แต่ละคน ตอบได้ ความหมายชัดเจน ถ้อยคำสุดยอด

ส่วนผม ไม่มีอะไรเพิ่มเติมครับ

แค่ไปไหนมาไหน ขอให้นึกถึงหลวงพ่อไว้ เป็นดีครับ  :017: :017:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=9232.0

ลองเข้าไปอ่านดูนะครับ ชัดเจนครับ  :001:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
สันติวิธี คือวิถีของลูกผู้ชาย ไปสักแล้วปฎิบัติตัวเป็นคนดี อย่าผิดคำข้อห้าม พุทธคุณจะคุ้มครองครับ แต่จริงๆแล้วของไม่น่าจะขึ้นตอนมีเรื่องน่ะครับ เพราะเท่าที่เห็นของขึ้น ก็คือตัวสั่นหรือมีอาการแปลกๆ แต่ประเภทของขึ้นแบบในหนัง เช่นสักหนุมานแล้วเป็นหนุมานต่อสู้ได้ ผมว่ามีเฉพาะในหนังน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา