ผู้เขียน หัวข้อ: ^_^ มอบให้สำหรับคนสิ้นหวัง หมดกำลังใจที่จะต่อสู้ ท้อแท้ในชีวิต ^_^  (อ่าน 3439 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
เมื่อเราท้อแท้ สิ้นหวัง หมดกำลังใจที่จะต่อสู้

โปรดจำเอาไว้ยังมีผู้ที่เข้มแข็งกว่าเราอีก

[youtube=425,350]0mnDneo36oo[/youtube]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มิ.ย. 2552, 09:56:29 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ แต่อ่านแล้วยังไม่ค่อยเข้าใจครับคุณพี่ สงสัยยังเช้าเกิน :073:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ดูแล้วได้กำลังใจ ผมถึงกับโหลดไว้ในเครื่องเลย ชอบมากครับ กำลังใจไม่มีวันหมด ...  :016:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับพี่ นน ช่วงนี้ผมกำลังท้อแท้ ครับ ดูแล้ว เป็นกำลังใจมากเลย ครับ

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
แต่ได้ดูคลิปแล้วเข้าใจเลยครับสุดยอดจริงๆคนๆนี้ จิตใจเข้มแข็งมากร่างกายไม่เป็นอุปสรรคในการดำเนินชีวิตของเขาเลย เป็นกำลังใจให้ทุกคนเช่นกันครับ

ออฟไลน์ chavalit125

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ ทราย บางเลน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เป็นกำลังใจในการดำเนินชีวิตได้เป็นอย่างดีเลยครับ...ขอบคุณครับ :053:
ถือ "นะโม" โตเต็มโลก.

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 :053: ดีครับผู้เคยได้ดูแล้ว.......น้ำตาจะไหลให้ได้เลย ดีมากๆเลย สำหรับที่กำลังสินหวัง  :054:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณครับ ท่านโองการฯ

คนอื่นๆ แย่กว่าเรา อีกเยอะแยะ อย่าไปท้อแท้ สิ้นหวังหมดกำลังใจ จงสู้ต่อไป สู้สู้

เหนื่อย ก็ พัก บ้าง นะ อย่า หักโหม เดี๋ยวจะไม่มีแรงคิด แรงทำงาน นะครับ เป็นกำลังใจให้ทุกท่านนะครับ    :061: :048:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มิ.ย. 2552, 12:09:29 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
สุดยอดค่ะ

ต้องอาศัยกำลังใจ
ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับใช้เป็นกำลังใจได้ดีทีเดียว
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ หมาน เเอ็งเจิ้ล

• ศัตรูที่น่ากลัวที่สุดคือใจของเราเอง
  • จตุตถะ
  • อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา
ขอบคุณมากครับผมดูเเล้วยังปลื้มแทบจะร้องไห้เลย เยี่ยมจริงๆครับ :016: :015:
ผู้มีกุศลในใจ คือ มีบุญในใจ หนักแน่น ใครด่าว่าติเตียน ก็ไม่เสียใจ ไม่โกรธ ไม่เกลียด เพราะว่าใจมีบุญเป็นเครื่องอยู่ ตรงกันข้ามกับใจที่มีกิเลสเป็นเครื่องอยู่ กิเลสอยู่ในใจใคร ก็มีแต่ ปั่นจิตใจให้เดือดร้อนวุ่นวาย
หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
กำลังใจรู้ได้ ยามมีภัยหรือเผชิญปัญหา     

งานนี้ พี่คนในคลิป สอบผ่านสบายๆ เขาเป็นคนโชคดีมาก เขาอาจจะไม่มีเหมือนคนอื่น

แต่สิ่งหนึ่งที่คนอื่นๆ ไม่มีเหมือนเขาก็คือ กำลังใจที่เข้มแข็ง   

คนเราทุกคนมีชีวิตเป็นของตัวเอง ไม่มีใครเหมือนและไม่เหมือนใคร ภูมิใจในตัวตนของเราและทำชีวิตให้มีพลังกันดีกว่า่ 

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
     ดูแล้วแทบกลั้นน้ำตาไม่อยู่ มีกำลังใจต่อสู้ขึ้นเยอะเลยครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
โอ้โฮ....ขนลุกเลยครับ...ซาบซึ้งจริงๆ... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุนพี่นนครับช่วงนี้มีเรื่องผิดหวังเยอะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านโองการยันนะรังสี มากครับ ที่นำคลิปวีดีโอดีมาให้ชม... :016:

...ท่านใดที่กำลังเหนื่อยล้า ทั้งกายและใจอยุ่ ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่าน ฝ่าฟันช่วงเวลาที่ท้อแท้ไปได้โดยเร็วนะครับ...

....อดทนเวลาที่ฝนพรำ อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง....

...เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ...

...ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่เฝ้ารอ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนที่นำคลิปดีดีมาให้ชมนะครับ เป็นกำลังใจให้เราต่อสู้ไปนะครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ เมื่อไรที่ท้อแท้ ผมเชื่อว่า พี่ๆน้องๆเรา จะให้กำลังใจกันเสมอนะครับ :054:

ออฟไลน์ ponpond

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ซาบซึ้งมากๆผมน้ำตาไหลเลย :070:
ศรัทธาจงบรรเกิด ความงมงายจงหายไป

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
คลิปดี มีสาระ ขอบคุณมากนะครับ
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
กำลังใจไม่มีวันหมด แรงเยอร์ อ่ะอ้าวนอกเรื่องแล้วผม

:089:

ออฟไลน์ cinderralla man

• ...บุญคุญต้องทดแทน แค้นต้องชำระ...
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - arsasrianan_tonhom@windowslive.com
กินใจมากเลยครับ ขอบคุณมากๆๆนะครับ :053:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ซึ้งเกินที่จะบรรยายได้จริงๆครับ กำลังใจ ล้มได้แต่อย่าท้อ ท้อได้แอย่าถอย สู้กับมัน ผมรู้ " คุณทำได้ " ขอบคุณพี่นนท์มากครับ  :114: