ผู้เขียน หัวข้อ: ได้พระลักษณ์หน้าทองสมใจ  (อ่าน 5997 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ได้พระลักษณ์หน้าทองสมใจ
« เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 10:27:47 »
   วันนี้ไปขอให้อาจารย์ ถึง คงทน เมตตามาครับ โชคดีมากๆที่ได้สักกับท่าน ได้คุยและได้รับความรู้จากท่านมากมาย วันนี้ท่านสักผมคนเดียวเลย ไม่มีใครมาก็ดีไปอย่างนะครับ แต่ อาจารย์ว่าน่าจะมีคนมาช่วยขึงจะได้เร็วและสวย สำนักเงียบสงบมากๆ นี่ล่ะครับพระลักษณ์หน้าทองที่ผมไปสักมาครับ นี่ขนาดอาบน้ำแล้วทองคำเปลวยังติดอยู่เลยครับ
ปล.ขอบคุณท่าน เปรี้ยวปี้ด มากๆนะครับ ที่ให้แผนที่และที่อยู่อย่างละเอียดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มิ.ย. 2552, 10:44:30 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ได้พระลักษณ์หน้าทองสมใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 10:32:08 »
สวยดีนะครับ

ได้ของที่ดีแล้วก้อควรปฎิบัติตัวดีตามด้วยนะครับ

ขอบคุณที่ให้ดูเป็นวิทยาทานนะครับ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 10:34:50 »
ขอบคุณมากครับ

สวยงามมากครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ baboon

• สัตตมะ
  • **
  • อยากให้ลิงมาอยู่เต็มหลัง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 10:52:13 »
สวยมากๆเลยครับแล้วก็ยินดีด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 12:12:06 »
สวยดีครับ ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ชม ... :114:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 01:15:35 »
สวยมากครับ ขอบคุนที่นำมาให้ชม 

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 06:08:56 »
สวยงามมากครับพี่ศักดาครับ ลายเส้น รายละเอียดนี่สวยกริบเลยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 07:49:32 »
ลายเส้นชัดเจน เสมอมาครับ  ว่าแต่สักไว้ตรงไหนน่ะพี่ ต้นแขนเลยเหรอนั่น  :032:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 08:44:01 »
สวยงามมากครับ

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 08:50:47 »
สวยงามมากท่าน  :114:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 08:52:00 »
 งามครับท่าน:016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 09:10:19 »
ยินดีด้วยนะครับ :016:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 09:19:19 »
ยินดีด้วยครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 09:56:41 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

พระลักษณ์หน้าทองนี้สวยจริงๆ

:089:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 10:26:16 »
 :053: :053:...ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จย่อมอยู่ที่นั่น...
  ลายเส้นคมชัด งดงามมากค่ะ...
:015: :015:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ football_in_law

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 10:38:25 »
สวยงามมากเลยค่ะ

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 01:06:01 »
สวยงามจริงๆครับ
เส้นคนละเอียดเลย
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 03:16:46 »
สวยงาม ดีใจด้วยที่ได้ดั่งใจหวังครับ :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิ.ย. 2552, 03:17:02 โดย Chotipat »
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 03:56:26 »
ยินดีด้วยนะคะ ท่านชลาพุซะ

ลายเส้น คมชัด สวยงาม มากค่ะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 04:04:00 »
สวยงามมากเลย ครับ
 :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 05:46:49 »
สวยงามมากเลยครับท่าน... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 05:51:40 »
งามครับ พี่ชลาพุชะ  ได้ของดีอีกแล้ว  ลุยไปคนเดียวเลยรึุ ครับพี่ 

สำนักท่านอาจารย์ถึง คุยสบายๆครับ ชอบมาก ไม่ค่อยมีคนเยอะ และท่านอาจารย์เมตตามากครับ  ประทับใจ

ขอบคุณครับพี่ ที่นำรูปมาให้ชมกัน

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 06:46:09 »
งามมากครับเฮียศักดิ์ดา ยอดเยี่ยมครับ  :053:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 08:44:42 »
สวยดีนะครับ
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2552, 12:13:25 »
ยินดีด้วยครับ...

สวยงามจริงๆ ...{^_^}...

ออฟไลน์ uา€IIa’uดี ~'๑'~

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2552, 04:24:41 »
อยากบอกว่าสวยมากมาย รักษาไว้ให้ดีนะท่าน

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2552, 01:40:07 »
อยากได้มาตั้งนานล่ะ ไม่ได้ซักที
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 02:25:09 »
ง๊ามมมมม งามมม  งามแต้งามว่า

คอมเสียไปหลายวัน ไม่ได้แวะเข้ามาเลยย
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 08:35:19 »
งามตา ครับ

ออฟไลน์ หนุมานน้อย

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 09:29:38 »
สวยมากครับ
น้อมคำนพครูบาอาจาริ
ด้วยสติครบถ้วนไม่มัวหมอง
ท่านประสิทธิ์วิชาตามคันลอง
มิให้ต้องศาตราและโภยภัย
ศิษย์คนใดไร้ละลึกถึงครูนี้
ต่อให้ได้ของดีมาจากไหน
คนเยี่ยงนี้เขาเรียกคน_ไร
ของที่จะมาค้มตัวมึ_

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 02:03:57 »
ยินดีด้วยครับ สมัยก่อนอาจารย์มีเข็มแค่สองเล่ม แต่ตอนนี้มีให้เลือกหลายขนาด
แต่ที่ยังไม่เปลี่ยนก็คือความงามของฝีเข็มครับ ยังคงงามเสมอต้นเสมอปลาย
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 07:12:14 »
สวยดีนะครับ

ได้ของที่ดีแล้วก้อควรปฎิบัติตัวดีตามด้วยนะครับ

ขอบคุณที่ให้ดูเป็นวิทยาทานนะครับ

ทุกวันนี้กระผมก็ไม่ได้ปฎิบัติตัวอะไรที่ผิดนี่ครับ ของดีก็ต้องเสาะหาเพราะเคารพ ด้วย กาย วาจา ใจและศรัทธาในอาจารย์ท่านนั้นๆ ต้องศรัทธามากด้วยจึงจะได้มาสักในตัวกระผม กระผมก็ทำได้ทุกข้อที่อาจารย์ท่านสอนสั่งอย่างเคร่งครัด ครูบาอาจารย์ บิดามารดา กระผมบูชาไว้เหนือหัว