ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่มี วัดมาร....  (อ่าน 8852 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
หลวงปู่มี วัดมาร....
« เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 10:22:05 »

สวัสดีครับพี่น้องชาวบอร์ดกระดานสนทนาวัดบางพระทุกท่าน วันนี้จะมานำเสนอเหรียญ. . .

เหรียญเสมาหลังสิงห์ หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย ปลุกเสก ไตรมาสปี 2528 สำหรับเหรียญเสมาหลังสิงห์รุ่นนี้ปลุกเสกพร้อมรูปหล่อรุ่นแรก ประสบการณ์ด้านคงกระพันชาตรี สุด ๆ เลยครับ และหลวงพ่อมียังเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก ได้เรียนวิชาด้านการปลุกเสกสิงห์และยันต์นะหน้าทองจากหลวงพ่อจงอย่างเชียวชาญครับ

รูปหล่อรุ่น1 หลวงปู่มี

รูปหล่อรุ่นแรก หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย
รูปหล่อรุ่นแรก พิมพ์สมาธิ ปลุกเสกไตรมาสปี 2528 มี 3 เนื้อ
เนื้อทองคำ 9 องค์
เนื้อเงิน 75 องค์
เนื้อโลหะรมดำ 1000 องค์
เนื้อหาการสร้างพระรูปหล่อรุ่นแรกเนื้อโลหะผสมรมดำ
ประกอบด้วยทองชนวนหล่อพระต่าง ๆ ตะกรุดหลายชนิดของหลวงพ่อมี และของพระเกจิอาจารย์อีกว่า 108 ดอกรวมทั้งแผ่นโลหะลงอักขระเลขยันต์ของหลวงพ่อมี และพระอาจารย์เก่า ๆ อีกมากมายในปัจจุบัน

วันนี้เอาเนื้อโลหะรมดำมาให้ชมกันครับ

ด้านหลังครับ

ของแท้ต้องมีโค๊ด

ประสบการณ์พระรูปหล่อรุ่นแรก ปี 2528
ท่ามกลางบรรยากาศอันสลัวในตอนพลบค่ำ แสงแดดอ่อน ๆ สะท้อนกลับมากระทบกับร่างของชายหนุ่ม 2 คน ที่ยืนซุ่มอยู่ต้นไม้ข้างทางพร้อมมีดพกคู่มือ ยามนั้นคนโบราณท่านเรียกว่า "ผีตากผ้าอ้อม" เป็นเวลาที่ไม่เหมาะสมแก่การเดินทางไปในที่ใดทั้งสิ้น ยิ่งในยุคนี้ด้วยแล้วต้องมีความตื่นตัวระมัดระวังเป็นพิเศษ อย่าได้พกสิ่งของมีค่าเป็นการล่อใจคนร้าย หรือเดินไปในที่เปล่าเปลี่ยวแต่ผู้เดียว เพราะอาจจะพบกับภัยในความมืดที่คาดคิดไม่ถึงได้ทุกขณะ
ชายหนุ่มในวัยเบญจเพสเดินกลับบ้านในเวลาใกล้ค่ำเช่นนี้ตามปกติทุกวัน สายที่ที่ได้รับความสว่างมาทั้งวันยังไม่ค่อยชินกับความสลัวยามผีตากผ้าอ้อมเท่าใดนัก จึงทำให้มองไม่เห็นชาย 2 คน ที่กำลังจ้องทำร้ายหมายชีวิต ทันทีที่ชายหนุ่มเคราะห์ร้ายเดินผ่านไป ชาย 2 คน พุ่งตัวมาทางด้านหลังอย่างรวดเร็วดุจพยัคฆ์ตะปบเหยื่อ จึ๊ก! หนุ่มเบญจเพสสะดุ้งสุดตัวเมื่อรู้สึกมีวัตถุชนิดหนึ่งกระทบ กลางหลัง อย่างแรง และยังไม่ทันได้ตั้งตัว ของแข็งอีกชนิดหนึ่งก็ปักกึกที่กลางหลังอีกครั้ง จนศีรษะขมำไปข้างหน้าอย่างเสียหลัก จึ๋ก!โอ๊ย! สิ้นเสียงร้องของหนุ่มผู้เคราะห์ร้าย แต่ยังมีสติดีเอามือทั้งสองยันพิ้นก่อนที่จะล้มคว่ำอย่างไม่เป็นท่า พร้อมกันทะยานตัวขึ้นประจัญหน้ากับบุคคลผู้ประสงค์ร้ายทันที

"เฮ้ย...มันเหนียว...ระวังหน่อย"

คนร้ายหนึ่งในสองร้องบอกเพื่อนเสียงลั่น แต่ก็ไม่สามารถหยุดความบ้าระห่ำของเพื่อนที่ถือมีดวิ่งเข้าไปแทงซ้ำหมายชีวิตคู่ปรับ

เก่าให้จงได้ พร้อย ๆ กับปากก็ร่ำร้องว่า

"นี่แน่ะ...นี่แน่ะ...เหนียวหรือ...เหนียวหรือ..."

หนุ่มหนังดีถอยกรูดแล้วยกมือปิดป้องคมมีดเป็นพัลวัน แล้วยกเท้าเต๊ะต่อยคู่อาฆาตตามตำรับแม่ไม้มวยไทยอย่างสุดความสามารถ แต่น้ำน้อยย่อมแพ้ไฟ หน่มหนังเหนียวซึ่งใช้มือเป่าต่อสู้กับคนร้ายที่มีมีดเป็นอาวุธถึง 2 คน จึงสู้พลางหนีพลางอยู่ตลอดเวลา
ขณะที่กำลังหนีตั้งหลังอยู่นั้นก็ถูกคมมีอคู่ต่อสู้ แทงที่แขนซึ่งกำลังยกขึ้นปีดมีด 2-3 ครั้ง พอเห็นว่าถูกแทงไม่เข้าจริง ๆ จึงฮึดสู้มองหาไม้ฉวยมาได้ท่อนหนึ่งวิ่งเข้าไปตีมือมีดทั้งสองอย่างอุตลุด คนร้ายกันคนดีต่างกันตรงนี้เอง พอเห็นว่าตัวเองเสียเปรียบก็เผ่นหนีไปราวกับนัดแนะกันไว้ ส่วนหนุ่มคนดีเมื่อเห็นคู่ปรับเก่าวิ่งหนีไปหมดก็รีบสำรวจดูแขนและข้อศอกซึ่งถูกมีดแทงและปาดถึง 2 ครั้งแต่พอเห็นเป็นแค่ รอยแดง ๆ เท่านั้นก็ขนลุกซู่ด้วยความตื่นเต้น
แต่แล้วชายหนุ่มก็ต้องตื่นเต้นยิ่งขึ้น เมื่อเอามือคลำไปข้างหลังที่ถูกแทงโดยไม่รู้ตัวในคราวแรกก็รู้สึกเจ็บแต่ไม่มีบาดแผลและรอยเลือดแต่อย่างใด "ไม่เข้าจริง ๆ "
หนุ่มหนังเหนียว อุทานขึ้นด้วยท่าทีอันตื่นเต้น และมือกุม พระที่คล้องเชือกร่มบนคออยู่เพียงองค์เดียว ขึ้นท่วมศีรษะ พร้อมกันรีบจ้ำอ้าว ๆ กลับเข้าบ้านทันทีแล้วเล่าเหตุการณ์และถอดเสื้อให้ภรรยาตรวจดูกลางหลังก็ไม่ปรากฏมีบาดแผลใด ๆ เลย ทั้ง ๆ ที่เสื้อยังถูก คมมีดแทงทะลุขาดเป็นรู ถึง 2 รอย ด้วยกัน
"คุณพระช่วยแท้ ๆ " ภรรยาเห็นสภาพสามีที่ถูกทำร้ายกลับมาแล้วอุทานเสียงสั่นทั้งน้ำตา อีก 2 วันต่อมา ชายหนุ่มในวัยเบญจเพส แต่ชะตาไม่ถึงฆาต เพราะมีของดีคุ้มตัวพาภรรยามาหา หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย ตำบลบางนมโค อำเภอเสนา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา เพื่อให้ท่านทำพิธีสะเดาะเคราะห์และประพรมน้ำพระพุทธมนต์ พร้องกับนำสังฆทานมาถวายอีกด้วย
เนื่องจากพระบนคอที่ช่วยให้เขารอดชีวิตจากคมมีด ดุจปาฏิหารย์นั้นเป็น พระรูปหล่อรุ่นแรก หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย นั่นเอง
อำนาจแห่งพุทธคุณได้ปรากฏอานุภาพความศักดิ์สิทธิ์เป็นที่ประจักษ์แก่มวลชนทางด้านอยู่ยงคงกระพันอีกครั้งเมื่อหนุ่มเบญจเพสถูกคู่อริ 2 คน ลอบแทงด้านหลังด้วยมีดพกทะลุผ่านเสื้อที่สวมใส่อย่างง่ายดาย แต่คมมีดไม่อาจระคายผิวหนังมนุษย์ที่เปราะบาง ซึ่งประกอบด้วยเลือดเนื้อเลยแม้แต่น้อย
ดังนั้นจะเป็นอื่นไปไม่ได้ ถ้าหากไม่ใช่เกิดจากพุทธานุภาพแห่งพระเครื่องรางที่ช่วยคุ้มครอง คุณสมทรง แซ่ตั้ง ให้รอดชีวิตอุจปาฏิหารย์ สามารถนำเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับตนเองสด ๆ ร้อน ๆ มาเล่าให้ หลวงพ่อมี ที่วัดมารวิชัยฟังเมื่อวันที่ 25 พฤษภาคมที่ผ่านมา
เหตุการณ์แห่งอิทธิปาฏิหารย์พระรูปหล่อรุ่นแรกหลวงพ่อมี วัดมารวิชัย เกิดขึ้นในตอนเย็นวันที่ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2529 คุณสมทรง แซ่ตั้ง อาชีพขับรถแท็กซี่ มีนิวาสสถานอยู่ในละแวกวัดมหาวงษ์ สำโรงใต้ พระประแดง สมุทรปราการ เล่าว่าขณะที่กำลังเดินเข้าซอยเพื่อกลับบ้านตามปรกติจึงไม่ทันระวังตัวถูกคู่อริเก่า2 คน ซึ่งเคยเกิดเรี่องตีกับเพื่อน ๆ เมื่อ 3-4 ปีที่แล้วลอบแทงข้างหลัง
คุณสมทรงท้าวความที่เคยเกิดเรื่องกันในสมัยวันรุ่น ให้หลวงพ่อมี และชาวบ้านหลายคนที่มีให้ท่านรักษาโรคอยู่บนกุฏิฟังต่อว่า ความจริงผู้ที่ลอบทำร้ายทั้ง 2 ก็เคยรู้จักกัน โดยเป็นเพื่อนของเพื่อนสนิทอีกที

นึ่งเกิดขัดใจกันในวงเหล้าเพื่อนคุณสมทรงถูกตีด้วยขวดจนศีรษะแตก คุณสมทรงจึงเป็นผู้พาเพื่อนไปหาหมอและแจ้งความกับตำรวจ ตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมาก็เลยไม่ถูกกัน และมีเรื่องตีกันอยู่เสมอ
ต่อมาจอมเกเรทั้งคู่ต้องคดียาเสพติดอยู่หลายปีเข้าใจว่าเพิ่งพ้นโทษออกมาพบเห็นตนเดินอยู่คนเดียว จึงแอบทำร้ายตนอีก เคราะห์ดีที่พี่ชายคนที่ 2 ซึ่งเป็นศิษย์คนหนึ่งของหลวงพ่อมี ให้พระรูปหล่อรุ่นแรกของท่านมาห้อยคอก่อนเดินทางไปต่างประเทศ ไม่เช่นนั้นคงจบชีวิต
คุณสมทรงและภรรยา ผลัดกันเล่าเหตุการณ์อันตื่นเต้นให้หลวงพ่อมีและชาวบ้านทั้งหลายฟัง พร้อมกับให้ดูรอยมีดที่แขนและถลกเสื้อให้ดูกลางหลัง ซึ่งหลวงพ่อมี และชาวบ้านหลายคน บอกตรงกันว่า
"ที่แขนเป็นรอยแดง ๆ อยู่ 2 รอยเช่นกัน"
หลวงพ่อมีเล่าให้ฟังว่า
ทั้งสองคนนำสังฆทานมาถวายและให้ฉันรดน้ำมนต์ เมื่อจะกลับสามีจะเอาเสื้อที่ถูกแทงขาดไปด้วย แต่ฝ่ายภรรยาบอกให้ถวายฉันไว้เป็นการสะเดาะเคราะห์ พระที่วัดก็เลยเอามาแขวนที่ข้างเสาไว้เป็นที่ระลึก
หลวงพ่อมีพูดแล้วให้หยิบเสื้อมาพิสูจน์ดูรอยขาดที่ถูกแทงด้วยมีด ต่อหน้าพระภิกษุสามเณร และลูกศิษย์ลูกหาอีกหลายคนที่อยู่บนกุฏิของท่านชมด้วยความอัศจรรย์

Cradit จากหลังสือลานโพธิ์ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิ.ย. 2552, 10:26:09 โดย a?xๅea?ๅeบๅJws= »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: หลวงปู่มี วัดมาร....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 12:08:55 »
เหรียญด้านหลังเป็นสิงห์สวยงามมากๆครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 12:47:38 »
รูปหล่อรุ่นแรกและเหรียญหลวงปู่มี

น่าเก็บจัง
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

• ก้นบาตร
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 06:11:26 »
รูปหล่อรุ่นแรกและเหรียญหลวงปู่มี

น่าเก็บจัง

ครับน่าเก็บมาก

บ้านผมมีสององค์ที่นำมาให้ชม ครับ

ดีใจๆมากเลย

ตอนนั้นคุณพ่อผมเช่าไว้

:089:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 06:23:20 »
กราบนมัสการหลวงปู่มี ครับ
งดงามมากครับท่าน น่าเก็บ.........ใส่กระเป๋าเสื้อจังครับ อิอิอิ ขอบคุณที่นำเสนอครับ :016: :015: :001:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 06:28:02 »
โอ้ว เหรียญเสมาสวยงามมากครับ  สิงห์ด้านหลังเหรียญ โดนใจอย่างแรง 

พระดี กรุงศรีอยุธยา จริงๆครับ หลวงปู่มี  ถึงจะดุแต่เปี่ยมด้วยเมตตาครับ

สาธุๆ ขอบคุณมากครับ ที่นำของดีมาให้ชมกัน

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 06:47:02 »
     เป็นของดีที่น่าเก็บมากครับ ประสบการณ์ดีด้วย
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ joker

• ใจและจิตต้องดูแลให้สดใสและมีกำลังเสมอ
  • จตุตถะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 07:37:54 »
รุ่นแรกไม่มี ขอแสดงความยินดีด้วยที่มีโอกาสเป็นเจ้าของ :016:
เลยขอ jam ภาพด้วย

ขอบคุณ :114:

• ก้นบาตร
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 07:49:13 »
รุ่นแรกไม่มี ขอแสดงความยินดีด้วยที่มีโอกาสเป็นเจ้าของ :016:

แหมคุณ joker  มีของดีก็ไม่บอกนะครับ หลวงปู่มีนั้นไม่เน่าไม่เปื่อยครับ

พ่อผมบอกว่าท่านเป็นพระถามคำตอบครับแต่เป็นที่น่าศรัทธามากวัตถุมงคลเหรียญเสมาหลังสิงห์พ่อบอกว่าเหลือเหรียญสุดท้ายพอดี

(ไปขุ้ยดูในพาน)

รุ่นหนึ่งพ่อเช่ามาตั้งแต่ไปกราบท่านครั้งแรกครับ

และมีกำแหงหนุมานครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 10:12:12 »
a?xๅea?ๅeบๅJws=  เจงดิครับ โกหกป่าว ครับ ไหนอะครับ เอามาดูหน่อย ครับ  ผมไม่เค่ยเชื่อเลย
ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้คือของไม่จริงนะครับ

ขอบพระคุณท่าน joker ที่นำมาให้ชมด้วยนะครับ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิ.ย. 2552, 10:14:20 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2552, 12:39:08 »
a?xๅea?ๅeบๅJws=  เจงดิครับ โกหกป่าว ครับ ไหนอะครับ เอามาดูหน่อย ครับ  ผมไม่เค่ยเชื่อเลย
ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้คือของไม่จริงนะครับ

...ตามนั้นครับ ไม่เชื่อเหมือนกัน...

...ขอบคุณท่านjoker มากครับที่นำมาให้ชม...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2552, 01:44:17 »
เหรียญเสมาหลังสิงห์ หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย...จัดเป็นเหรียญดีที่ราคายังไม่แพงมากนัก (เหรียญเจ้าของกระทู้เป็น "เนื้อนวะ" สร้าง 200 เหรียญ ครับ) เพราะเป็น 1 ในวัตถุมงคลที่สร้างและเสกพร้อม "รูปหล่อรุ่นแรก" ซึ่งปัจจุบัน "รูปหล่อรุ่นแรก" ถ้าเป็นศิษย์ในสาย หลวงพ่อมี เขาเปิดกันแรงครับ...อันนี้ถ้าเจอที่ไหน ก็อย่าปล่อยให้หลุดมือครับ (ผมแนะนำจริง ๆ ครับ)

ผมขอเล่าประสบการณ์ล่าสุดเกี่ยวกับ เหรียญเสมาหลังสิงห์ หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย ให้ฟังครับ...ผู้ที่ประสบเหตุการณ์นี้ เป็นลูกของเฮียที่ผมรู้จัก ซึ่งเฮียท่านนี้ก็เป็นศิษย์รุ่นเก่า หลวงพ่อมี เช่นกันครับ

เรื่องมีอยู่ว่า เฮียแกเอาเหรียญรุ่นนี้ให้ลูกแกใส่ติดตัวอยู่เป็นประจำ เพราะลูกแกเรียนอยู่ ช่างกลสยาม วันเกิดเหตุเป็นช่วงเวลาเลิกเรียน น้องคนนี้ก็เข้าไปซื้อของที่ 7-eleven หน้าโรงเรียนกับเพื่อนอีกกลุ่มนึง ตอนนั้นกำลังเลือกซื้อของกิน (เฮีย บอกว่า "มันห่วงกิน" เลยเกือบตาย) หันมาอีกทีเพื่อนหายไปหมดแล้ว น้องคนนี้ก็ไม่ได้สนใจเมื่อจ่ายเงินเสร็จ เดินพ้นประตู เซเว่น ออกมาเท่านั้นล่ะครับ น้องคนนี้ก็โดนฟันด้วย ซามูไร เข้าเต็มแขนครับ (เฮียบอกว่า "ถ้าเข้า แขนขาดแน่นอน") ตอนนั้น น้องเขาก็ตกใจแต่เมื่อดูแขนตัวเองแล้วเห็นว่า "ไม่เข้า" ใจก็มาสิครับ ปรี่เข้าไปหาไอ้คนที่ฟัน แต่มันมีเพื่อนอีกคนอยู่ชักปืนออกมา น้องคนนี้เลยไม่เสี่ยง ครับ (พวกมันก็รีบขี่มอไซค์ออกไป)

พอเรื่องนี้เกิดขึ้นมา บางคนที่ทราบเรื่องก็พูดประมาณว่า "มีดไม่คมรึเปล่า" เฮียเขาก็เลยพูดกับผมว่า "หลังจากที่ลูกเขาโดนฟันประมาณซัก3-4 วัน บริเวณที่ถูกฟันนั้น เป็นรอยเขียวช้ำขึ้นมา ซึ่งรอยช้ำนี้ช้ำจนเกือบดำ กว่าจะหายอีกเกือบสองอาทิตย์ ลองคิดดูว่าแรงปะทะมากแค่ไหน มีหรือจะไม่เข้า ขึ้นชื่อว่ามีดไม่มีคำว่า "ไม่คม" มีแต่ "คมมาก" หรือ "คมน้อย" เจอแรงปะทะแบบนี้ยังไงก็เข้า" นี่คือคำพูดที่แกเล่าให้ผมฟังด้วยตัวเองครับ

เมื่อก่อน น้องคนนี้จะบ่นพ่อเสมอว่า "ป๊าส่องพระทั้งวัน ไม่เบื่อรึไง ส่องอยู่นั่นแหละ" พอหลังจากเกิดเหตุการณ์นี้ขึ้น เฮียก็เอาเหรียญนี้ไปเลี่ยมให้ใหม่ เหรียญนี้ห่างตัวอยู่ประมาณซักอาทิตย์นึง...น้องคนนี้มันถามทุกวันว่า "ป๊า เหรียญผมเมื่อไหร่จะได้ซักที"

นี่คือคำบอกเล่าจากปากเฮีย ซึ่งผมได้รับฟังมาด้วยตัวเองครับ

เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2552, 01:51:50 »

เหรียญของ คุณjoker ก็แจ่มแล้วครับ...เหรียญล้อแม็ก เป็นอีกหนึ่งพิมพ์ในรุ่น "สุดยอดเบญจภาคี"

ซึ่งวัตถุมงคลรุ่นนี้ เป็นอะไรที่แปลกครับ...ผมได้ฟังเรื่องนี้จากศิษย์ใกล้ชิด หลวงพ่อมี อีกท่านนึงได้เล่าให้ฟังว่า...วันที่เสกวัตถุมงคลรุ่นนี้ เป็นวันที่หาฤกษ์ยากที่สุด เพราะโดยปกติ หลวงพ่อมี ท่านจะไม่กำหนดเวลามากนัก แต่วัตถุมงคลรุ่นนี้ ท่านเป็นผู้กำหนดเวลาให้ปลุกเสกตามเวลานั้น ซึ่งถ้าไม่ปลุกเสกตามเวลาที่ท่านได้ดูไว้แล้ว จะไม่มีฤกษ์ที่ดีเลย

ศิษย์ท่านนี้เล่าให้ฟังด้วยว่า...วันนั้นเท่าที่แกรู้มีอยู่ 3 วัดที่ปลุกเสกวัตถุมงคลในเวลานี้พร้อมกันคือ

- หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย
- หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
- หลวงปู่ทิม วัดพระขาว

นี่คือข้อมูลที่ผมได้รับฟังมาอีกทีนะครับ...แต่ที่แน่ ๆ วัตถุมงคลที่ผ่านการอธิษฐานจิตปลุกเสกจาก หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย...ขอให้ศรัทธา ดีเหมือนกันทุกรุ่นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มิ.ย. 2552, 01:53:27 โดย leng_kub »

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2552, 03:15:38 »
ขอบคุนที่นำมาให้ชมครับผม

• ก้นบาตร
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2552, 07:54:44 »

กำแหงหนุมาน 4 หน้า

ในโอกาสที่หลวงพ่อมี เขมธัมโมมีสิริอายุครบ 80 พรรษาทางวัดมารวิชัยจึงได้จัดสร้าง "พระสมเด็จแซยิด"
"พระปิดตาแซยิด" และ "กำแหงหนุมาน" ที่ไม่เคยมีการสร้างมาก่อนในรอบ 60 ปี

กำแหงหนุมาน มี 3 เนื้อ
ทองคำ สร้างเท่ากำลังวันพฤหัส 19 องค์
เงิน สร้าง 632 องค์
ทองผสมรมดำ 3099 องค์

กำแหงหนุมาน 4 หน้าสร้างตามตำรับโบราณ ผสมทองชนวนศักดิ์สิทธิ์ที่ผ่านพิธีสำคัญ ๆ มามากและที่สำคัญกว่านั้นคือ ตามคติพระโบราณจารย์กล่าวว่า "ถ้าผู้ใดสร้างกำแหงหนุมาน หรือ ชักยันต์หนุมานชนะศึกต้องกระทำเมื่อ เริ่มศักราช "ปีวอก" ใหม่ ๆ จำเพาะเจาะจงต้องเป็น "วันธงชัย" ตรงกับวันข้างขึ้น 14 หรือ 15 ค่ำ เท่านั้น ถึงจะขลัง! สามารถป้องกันศัสตรวุธ และคุ้มครองทั้งบุตรบริวารให้ได้ชัยชนะศึกทั้งปวงแล"

กำแหงหนุมาน 4 หน้า หลวงพ่อมี กำหนดเททองใน "วันธงชัย" ตรงกับวันพฤหัสบดีที่ 16 เมษายน 2535 เวลา 15.19 น ซึ่งเป็น "ยามชนะศึกสงคราม" พอดีนับเป็นฤกษ์งามยามดีที่ประจวบเหมาะ และหาได้ยากยิ่งในรอบ 60 ปี เมื่อได้รับการปลุกเสกซ้ำจาก หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย พระอาจารย์ผู้เรืองวิชาตั้งแต่วันสำคัญทางพุทธศาสนาคือ วันวิสาขบูชาที่ 16 พฤษภาคม 2535 ภายในอุโบสถศักดิ์สิทธิ์วัดมารวิชัย แล้วเก็บไว้ปลุกเสกที่ เหนือที่นอน อีกทุกเช้าค่ำเป็นกรณีพิเศษ ถึงวันที่ 3 มิถุนายน 2535 รวม 19 คืน จึงเชื่อได้ว่าเข้มขลังจริง

ข้อความข้างต้นจากหนังสือลานโพธิ์  :089:

ออฟไลน์ JacK.1669

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2552, 08:31:38 »
ขี้โม้ไม่หยุดครับผมไปพบหลักฐานมาจากเว็บที่เซิททางกุเกิลพบลิงค์ดังกล่าวที่ผู้หญิงคนนี้ไม่ใช่สิผู้ชายคนนี้ไปก๊อบมาลงให้ดูไม่รู้ว่าจะโชวบารมีหรือบารมั่วครับ

นี่รูปหล่อของนายหรือเปล่าhttp://www.pantown.com/board.php?id=22976&area=3&name=board1&topic=7&action=view

นี่หนุมานของคุณใช่ไหมhttp://romphosai.com/forums/forum23/thread4768.html

แล้วนี่หลังสิงห์ของคุณสินะhttp://www.siamamulet.net/phpboard/qb.php?Qid=202572

ขอโทษคณะผู้ดูแลเว็บบอร์ดทุกท่านที่โพสลิงค์บางลิงค์ที่สื่อไปทางซื้อขายแต่เจตนาผมเพื่อบอกกล่าวว่าเขาคนนี้ได้ลงภาพคนอื่นและมั่วหรือเมาผมก็ไม่รู้แต่ที่แน่ๆโพสเหมือนพระของตนเองชัดชัด 13; 13;

• ก้นบาตร
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2552, 08:38:50 »
ขี้โม้ไม่หยุดครับผมไปพบหลักฐานมาจากเว็บที่เซิททางกุเกิลพบลิงค์ดังกล่าวที่ผู้หญิงคนนี้ไม่ใช่สิผู้ชายคนนี้ไปก๊อบมาลงให้ดูไม่รู้ว่าจะโชวบารมีหรือบารมั่วครับ

นี่รูปหล่อของนายหรือเปล่าhttp://www.pantown.com/board.php?id=22976&area=3&name=board1&topic=7&action=view

นี่หนุมานของคุณใช่ไหมhttp://romphosai.com/forums/forum23/thread4768.html

แล้วนี่หลังสิงห์ของคุณสินะhttp://www.siamamulet.net/phpboard/qb.php?Qid=202572

ขอโทษคณะผู้ดูแลเว็บบอร์ดทุกท่านที่โพสลิงค์บางลิงค์ที่สื่อไปทางซื้อขายแต่เจตนาผมเพื่อบอกกล่าวว่าเขาคนนี้ได้ลงภาพคนอื่นและมั่วหรือเมาผมก็ไม่รู้แต่ที่แน่ๆโพสเหมือนพระของตนเองชัดชัด 13; 13;

คือผมเอารูปของเว็บอื่นมาลง เพื่อมาเป็นวิทยาทานความรู้ครับ

หรือยังไงครับคุณ JacK.1669

หรือผมลืมให้เครดิตครับว่ายังไงครับ

ผมบอกแล้วว่าของหนังสือลานโพธิ์  ผมให้เครดิตแล้วนะครับ

แล้วรูปผมไปยื่มเขามาแล้วครับ

รูปหล่อรุ่น1 ผมเมลไปบอกว่าขอยืมรูปแล้วนะครับ

โปรดเข้าใจตรงนี้ด้วยนะคุณ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มิ.ย. 2552, 08:46:12 โดย a?xๅea?ๅeบๅJws= »

ออฟไลน์ JacK.1669

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2552, 08:45:37 »

ใช้ครับ ทำไมหรือ ผมยืมรูปและให้ขอเขาแล้วครับผม

คุณลงข้อความตรงไหนว่ารูปยืมเขามาครับไม่เห็นเลยชี้ชัดให้ด้วยครับคุณให้แต่เครดิตแค่ข้อความที่คุณลงมาเจตนาชี้ชัดว่าพระคุณคุณให้เครดิตแค่จากหนังสือแต่รูปมันมาจากเว็บคุณขอเจ้าของภาพอย่างไรครับทำไมเว็บที่คุณก๊อบมามันคนละเว็บกันล่ะครับทุกคนไม่ได้โง่ครับคุณทำมาสองครั้งติดโดนจับได้หมดคุณจะอ้างไปถึงไหนครับกล้องเสียหรือเปล่าหรือจิตเสียล่ะครับทุกคนไม่ได้โง่ครับที่จะเชื่ออะไรง่ายๆสำหรับคนที่แอบอ้างมาสองครั้งติดครับ

แหมคุณ joker  มีของดีก็ไม่บอกนะครับ หลวงปู่มีนั้นไม่เน่าไม่เปื่อยครับ

พ่อผมบอกว่าท่านเป็นพระถามคำตอบครับแต่เป็นที่น่าศรัทธามากวัตถุมงคลเหรียญเสมาหลังสิงห์พ่อบอกว่าเหลือเหรียญสุดท้ายพอดี

รุ่นหนึ่งพ่อเช่ามาตั้งแต่ไปกราบท่านครั้งแรกครับ

ไหนว่าพระของพ่อคุณล่ะครับคุ้ยดูในพานหรือคุยดูในบอร์ดครับพิจารณาตนเองด้วยนะครับ 17; 17;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มิ.ย. 2552, 08:47:50 โดย JacK.1669 »

• ก้นบาตร
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2552, 08:49:06 »

ใช้ครับ ทำไมหรือ ผมยืมรูปและให้ขอเขาแล้วครับผม

คุณลงข้อความตรงไหนว่ารูปยืมเขามาครับไม่เห็นเลยชี้ชัดให้ด้วยครับคุณให้แต่เครดิสแค่ข้อความ

แหมคุณ joker  มีของดีก็ไม่บอกนะครับ หลวงปู่มีนั้นไม่เน่าไม่เปื่อยครับ

ไหนว่าพระของพ่อคุณล่ะครับคุ้ยดูในพานหรือคุยดูในบอร์ดครับพิจารณาตนเองด้วยนะครับ 17; 17;

แหมผมมาพูดอย่างนั้นเพื่อเป็นความรู้ว่าวัตถุมงคลหลวงปู่มี มีคนแสวงหากันอย่างมากในสมัย20ปีที่แล้ว

แต่นี้เป็นคำบอกเล่าของคุณพ่อผมซึ่งท่านตอนนี้อายุ 60 กว่าปีแล้วครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2552, 09:49:27 »
ถ้าคุณ a?xๅea?ๅeบๅJws= ไม่มีพระ เป็นของตัวเอง ถ้าอยากจะให้ข้อมูล
กรุณา แจ้งลิ้งที่เอามาด้วยนะครับ ไม่งั้นจะโดนแบนนะจ๊ะ  และจะหาไม่บอก

เพื่อเป็นการขอบคุณ เจ้าของเวปหรือกระทู้ ที่ไปนำของเขามา กรุณาแจ้งลิ้ง เพื่อขอบคุณเจ้าของด้วย ครับ

• ก้นบาตร
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2552, 10:42:26 »
ถ้าคุณ a?xๅea?ๅeบๅJws= ไม่มีพระ เป็นของตัวเอง ถ้าอยากจะให้ข้อมูล
กรุณา แจ้งลิ้งที่เอามาด้วยนะครับ ไม่งั้นจะโดนแบนนะจ๊ะ  และจะหาไม่บอก

เพื่อเป็นการขอบคุณ เจ้าของเวปหรือกระทู้ ที่ไปนำของเขามา กรุณาแจ้งลิ้ง เพื่อขอบคุณเจ้าของด้วย ครับ

ครับผม ๆ

ผมลืมเอาเว็บเจ้าของลงครับ

แต่ผมขอแล้ว เมลไปบอกครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 12:48:13 »
ต้องหามาบูชาบ้างแล้ว :016: