ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องตู้เช่าวัตถุมงคล  (อ่าน 1395 ครั้ง)

ออฟไลน์ axiomz

• ฉัฏฐะ
  • *
  • อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ: )
พอดีผมยังไม่มีโอกาศได้ไปวัดบางพระเลยครับ เนื่องจากระยะทางอันแสนไกล :064:

พอดีอยากรู้ว่า ตู้ที่ให้เช่าวัตถุมงคลอะครับ มีพระเหรียญ พระผง ตระกรุด ฯลฯ รุ่นไหน แล้วราคาหลักอะไรบ้างคับ

แล้วก็ทราบมาว่ามีทั้งทันและไม่ทัน หลวงพ่อปลุกเสก และถ้าไม่ทันอะครับ ลพ. ท่านใดเป็นคนปลุกเสกครับ ขอบคุณคับ
  :075:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2555, 12:38:01 โดย axiomz »

ออฟไลน์ ice.bangyai

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: สอบถามเรื่องตู้เช่าวัตถุมงคล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 มี.ค. 2555, 01:06:32 »
ราคามีตั้งแต่หลัก10หลัก100และ1000ครับ ส่วนรุ่นไหนผมเองก็บอกได้ไม่หมดครับ ที่เห็นก็จะเป็นเหรียญเอกลักษณ์นั่งเสือ เหรียญไหว้ครูปีต่างๆ สาริกา รักยม ปลัดขิก เขี้ยวเสือแกะจากกระดูกช้าง ตะกรุด มีหนังเสือถักเชือกเขียว หนังเสือใส่หลอดตะกรุด ตะกรุดหอมเชียง ตะกรุดหมูทองแดง และอีกมากมายครับผมจำได้ไม่หมด ส่วนทันหรือไม่ทันหลวงพ่อนั้นสอบถามหลวงพี่ที่หน้าตู้ได้เลยครับ ส่วนที่ไม่ทันนั้นส่วนตัวผมคิดว่าเป็นหลวงพ่อสำอางค์และท่านอาจารย์ในวัดบางพระปลุกเสกครับ แต่ผมเคยได้ยินมาว่ามีมวลสารหรือพวกหนังเสือที่หลวงพ่อเปิ่นท่านปลุกเสกไว้ให้ด้วยครับ ถ้าพูดอะไรผิดไปขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับพี่ๆ :054:

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
ตอบ: สอบถามเรื่องตู้เช่าวัตถุมงคล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 มี.ค. 2555, 02:08:27 »
บางคนอยู่ไกลถึงต่างประเทศยังมาได้เลยแล้วมาบ่อยทุกปีด้วย
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ ait_bit

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 มี.ค. 2555, 03:16:07 »
เรื่องรุ่นนั้น ผมเองก็ไม่จำครับ เพราะมีเยาะมากครับ น่าจะเป็นของตกค้างอยู่ที่วัด และวัดนก
ราคา ก็มีตั้นแต่หลักสิบ ถึงหลักหมื่นครับ
ทันหลวงพ่อหรือไม่ ก็มีทั้งทัน และไม่ทันครับ ถามหลวงพี่ ที่ดูแลตู้เอาเลยครับ
ผมเองยังไปเช่าพระที่ตู้วัด อยู่เลยครับ เพราะบางพิมพ์ หาในสนามพระ ตลาดพระไม่ค่อยจะเจอครับ