ผู้เขียน หัวข้อ: พระสีวลีที่ไหน.. ครับ  (อ่าน 2180 ครั้ง)

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
พระสีวลีที่ไหน.. ครับ
« เมื่อ: 09 ก.ย. 2552, 09:26:44 »
เป็นพระสีวลีที่รุ่นน้องมอบให้ผมมาครับ เห็นแล้วขลังดีจัง ผมก็เลยอาราธนาท่านเข้ากรอบ
ซะเลย แต่ดันไม่รู้ว่าเป็นของวัดไหน พี่ๆเพื่อนๆ ใครเคยผ่านตามาบ้างครับ ช่วยแนะนำ
เป็นวิทยาทานที ขอบคุณครับ  :054:

[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: พระสีวลีที่ไหน.. ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ก.ย. 2552, 08:19:37 »
เหมือนพระสีวลี หลวงพ่อแฉ่ง วัดบางพัง ปากเกร็ด นนทบุรีนะครับ...

...ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ บินหลาดง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ตอบ: พระสีวลีที่ไหน.. ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ก.ย. 2552, 07:38:58 »
ใช่คับผมก็มีแบบนี้เลยคับ
ออกปะมานปี34  35
    ศิษย์ หลวงโด่ง