ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บของหนีน้ำเจอ ล.พ.โต กับ พระโป้ อีกแล้วครับ  (อ่าน 1592 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
ขอคำแนะนำจากพี่ๆเพื่อนๆด้วยนะครับ :054: :054: :054:ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ส่วนตัวชอบ 2 องค์แรกครับ
องค์ที่ 1 หลวงพ่อโต กรุวัดบางกระทิง พิมพ์มารวิชัย พระจะถูกล้างและปัดผิวมาบ้างแต่คงเอกลักษณ์ไว้ ยังพอสวยอยู่ครับ
องค์ที่ 2 หลวงพ่อโป้ อยุธยา พระจะถูกล้างและปัดผิวมาบ้างแต่คงเอกลักษณ์ไว้ ยังพอสวยอยู่ครับ
ส่วนองค์ที่ 3 หลวงพ่อโป้ องค์นี้ส่วนตัวไม่ชอบครับ
 **อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัว ซึ่งพิจารณาจากภาพถ่าย ตำหนิพิมพ์ทรงต่างๆที่เคยเห็นและศึกษามา ถ้าอยากชัวร์มีงานประกวดไปยื่นที่โต๊ะเนื้อดินทั่วไปได้ครับ อย่าเพิ่งไปซื้อกล่องและบัตรให้เสียตัง กรรมการโต๊ะนี้ถ้ารู้จักแล้วจะรู้ว่าเค้าใจดีครับ**
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ต.ค. 2554, 02:40:52 โดย tuxky »