ผู้เขียน หัวข้อ: จะเอาเขี้ยวเสือไปแกะ...ใช้เขี้ยวใหนดีครับ  (อ่าน 2086 ครั้ง)

ออฟไลน์ mistiza

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เขี้ยวใหนดีที่สุดครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ย. 2556, 10:34:23 โดย mistiza »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ย. 2556, 10:41:01 โดย mistiza »

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
ได้มาอย่านี้ ผมว่าเอาไปให้พระอาจารย์ท่านลงให้ทั้งหัวเลย

แล้วเก็บเอาไว้บูชาที่บ้านดีกว่าไหมครับ

ถ้าอยากได้เขี้ยวเสือแกะผมว่าที่กุฎิหลังใหญ่ยังมีให้บูชาอยู่นะครับ

ออฟไลน์ Br2518

• จงตั้งในความดีมีศีลธรรม ให้ไว้ ณ.ปี 2537 ลพ.เปิ่น ฐิตคุโน
  • สัตตมะ
  • **
เขี้ยวบนสวยกว่าครับ
ใครชอบใครชังชั่งเถิด ใครเชิดใครแช่งชั่งเขา ใครเบื่อใครบ่นทนเอา ใจเราร่มเย็นเป็นพอ   -&-   ศีลสิบโดยตั้ง รักษาโดยหวัง องค์ศีลทั้งผอง สองร้อยยี่สิบเจ็ด เสร็จสิ้นควรตรอง ศีลสิบหม่นหมอง สองร้อยมรณา -&-  รักพ่อแม่อย่าลืมคุณ รักบุญอย่าลืมศีล

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
 :054: หวังว่าสมาชิกท่านอื่นๆคงไม่อยากหาหัวเสือมาทำแบบลักษณะนี้มั่งนะครับ :001: มันเป็นการสนับสนุนการล่าสัตว์ป่า

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
:054: หวังว่าสมาชิกท่านอื่นๆคงไม่อยากหาหัวเสือมาทำแบบลักษณะนี้มั่งนะครับ :001: มันเป็นการสนับสนุนการล่าสัตว์ป่า
หัวนี้พ่อผมใด้มามากกว่า 50ปีแล้วครับใด้มา ปี2510 คนที่ให้พ่อผมเป็นนายอำเภอเก่าที่เมืองกาญฯ ตอนนันแกอายุ 70 กว่าปี อายุหัวเสือไม่ต่ำกว่า 70-80 แล้วครับ
ไม่ใช่หัวใหม่ครับ