ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเรื่องการล็อกอิน ตั้งหัวข้อ,..ตอบกระทู้ไม่ได้ ลบคุ๊กกี้ และ ฮีสตอรี่ แก้ได้  (อ่าน 11036 ครั้ง)

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
สวัสดีสมาชิกทุกๆ ท่านครับ

เมื่อเช้าก่อน ๐๖.๐๐ น. มีการปรับปรุงทดสอบระบบของเว็บบอร์ดคือทำให้ลิ้งค์ url สั้นลงและใช้งานง่ายขึ้น

แต่จะเจอปัญหาคือ ทำให้สมาชิกบางท่านไม่สามารถล็อกอินเข้าระบบได้ หรือล็อกอินเข้าได้ แต่ตั้งหัวข้อ,.. หรือตอบกระทู้ไม่ได้

ระบบจะเด้งกลับไปหน้าแรกตลอดเวลา...

สาเหตุ... เนื่องจากคอมพิวเตอร์ที่ใช้งานไม่ได้อัพเดทข้อมูลตามระบบของบอร์ดจำค่าคุ๊กกี้ (Cookies) และค่า ฮีสตอรี่ (History) เดิมเอาไว้ เลยทำให้เกิดปัญหาการใช้งานดังกล่าว

วิธีแก้... เพียงแค่ท่านเข้าไปลบคุ๊กกี้ (Cookies) และ ฮีสตอรี่ (History) ในพ็อปเพตี้ (Prooerties) ของแต่ละบราวเซอร์ (Browser) ที่ท่านใช้ครับ

หรือถ้ายังใช้งานไม่ได้ให้คลิก ออกจากระบบ ก่อนแล้วค่อยเข้าสู่ระบบใหม่ รับรองใช้ได้ชัวร์

*** สมาชิกทุกๆ ท่านแจ้งปัญหาการใช้งานเพิ่มเติมผ่านหัวข้อกระทู้นี้ได้นะครับ

หลวงพี่เว็บ...  :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.ค. 2552, 11:21:04 โดย หลวงพี่เว็บ... »

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ขอบคุณครับ
ตอนแรกนึกว่า โดนกระแส Ban ล่ามมาถึงผม  :006:

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอนแรกผมก็ :062: งง  :062:เหมือนกันครับ
แต่ ณ เวลานี้ไม่มีปัญหาแล้วครับ :016: :015:
ขอขอบพระคุณครับ :089:

TUM

• บุคคลทั่วไป
ครับ ขอบคุณครับ คนที่ใช้เล่นที่บ้านประจำจะมีปัญหา ส่วนท่านที่ใช้เนตร้านก็จะไม่มีปัญหาอะไรมากครับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ไม่มีปัญหาครับ และ ไม่เคยทำตัวมีปัญหา .....ไม่ต้องกลัวตัวจะแบน  :007:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]