ผู้เขียน หัวข้อ: คาถามหาวิเศษ  (อ่าน 6820 ครั้ง)

ออฟไลน์ makantong

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - makantong@hotmail.com
    • อีเมล
คาถามหาวิเศษ
« เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 12:56:02 »
                                                        คาถามหาวิเศษ
                                อิติปิโสภะคะวะ  อิติมันตา  สุขาวะหะ  อิติปิโส  ภะคะวา  อิติพุทธะ
                                 สะวาหะ  อิติปิโสภะคภวา อิต๚

คาถามหาวิเศษนี้  ใครได้พบแล้ว  หาค่ามิได้เลย  ท่านให้ภาวนาทุกเช้าค่ำ  อยู่ยงคงกระพันชาตรียิ่งนัก  เสกข้าวกินวันหนึ่งคงทนอยู่ได้สองวัน          ถ้าจะให้เป็นเสน่ห์  ให้เสกแป้งหอม น้ำมันทาตัว    ผู้ใดได้ภาวนา  พระคาถานี้ไว้  เสมอเทพยดาและมนุษย์  จะเกรงตัวเราและมีใจเมตตาแก่เราเสมอ

คาถาหัวใจ 108
                            นะโมพุทธายะ  นะมะพะทะ   จะภะกะสะ
คาถาบทนี้  ใช้ได้ทุกอย่าง  เมื่อภาวนาบทใด  ให้ว่าบทนี้แทรกเข้าไปด้วยจะช่วยเพิ่มความขลังให้มากขึ้น
ทีมาจาก สำนักพุทธประทีป

TUM

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: คาถามหาวิเศษ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 01:07:03 »
ขอบคุณครับ คาถามหาวิเศษ คาถาบทที่ 2 ผมท่องทุกวันครับ

ออฟไลน์ ฅนอยุธยา

• ตติยะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 09:26:39 »
ขอบคุณครับ สำหรับคาถาที่นำมาเผยแพร่
แต่ผมติดบทแรกอะครับ ด้วยความไม่รู้  ผมว่าไม่น่า ละ ไว้นะครับ  เพราะถ้าคนรู้ก็จะรู้ว่าจะท่อง ภาวนาว่าอะไร
แต่ถ้าคนที่สนใจแบบผมนี่ งง แตกครับ อิตฯ <<
จริงๆ  ยังไง รบกวน ลงบทเต็มดีกว่าครับ
นึกถึงแล้วผมยังขำอยู่เลย แฟนผมเข้าวัด เจอให้ท่องนะโม 3 จบ กดไป นะโม นะโม นะโม แระกราบเลย
พอผมถามคำตอบก็คือ ไม่รู้ นึกว่าให้ท่องแค่นะโม 555555

ออฟไลน์ danutgood

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 01:08:50 »
พระคาถาบทแรก

ของหลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่ จ.สุพรรณบุรีครับ

เวลาภาวนาพระคาถาให้ระลึกถึงท่านด้วยครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 09:49:26 »
ขอบพระคุณครับ :114:
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็