ผู้เขียน หัวข้อ: คุณปลัด หลวงพ่อตัด  (อ่าน 3765 ครั้ง)

ออฟไลน์ New

• ตติยะ
คุณปลัด หลวงพ่อตัด
« เมื่อ: 14 ส.ค. 2552, 01:20:08 »
ติชมได้ครับ ปลัดหลวงพ่อตัดวัดชายนา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: คุณปลัด หลวงพ่อตัด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ส.ค. 2552, 01:31:14 »
สวยงามมากๆครับ

ถ้าดูไม่ผิดท่านปลัดมีรอยจารด้วยครับ... :016:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ส.ค. 2552, 03:13:20 »
รุ่นหยดน้ำตาเทียนดว้ยนะครับ  ผมไม่แน่ใจ รอสายตรงพี่อชิตะมาตอบดีกว่า ครับ  :015:

ออฟไลน์ colt 1911 a1

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ส.ค. 2552, 03:17:48 »
ผมดูไม่เป็นคึรับ แต่ทำไมเขียนว่า ไสว ครับ
กระต่ายป่า

ออฟไลน์ New

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ส.ค. 2552, 03:39:54 »
คุณปลัดทำมาจากไม้ที่คนผูกคอตายมาครับชื่อไสว ตามที่ผมเข้าใจมานะครับ พี่สายตรงช่วยแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ส.ค. 2552, 11:42:28 »
สวยงามมากๆครับ
boy ขอบคุณทุกคนครับ

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ส.ค. 2552, 04:16:18 »
สุดยอดครับ หยดเทียนมนต์จินดาฯ ด้วย
สวยงามดีครับ ขอบคุณมากครับ
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ส.ค. 2552, 10:11:21 »
ของดีครับ ปลัดขิกพี่ไสว  เหมือนจะโดนลงเหล็กจารไม่จากหลวงพ่อ ก็หลวงพี่ทิน นะครับ

ปลัดขิกยุคสมัย หลังๆ จะมีการจารชื่อของผู้ที่ทำอัตวิบากกรรม ไว้ด้วย ว่าเป็นไม้ที่ใครใช้ผูกคอตาย และเป็นไม้จากต้นอะไร

ยุคแรกจะเป็นไม้มะม่วงบ้าง ตะแกบ้าง 

ที่น่าสนใจคือ กายสิทธิ์ที่อยู่ในปลัด เจอกันมาเยอะแล้วครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 31 ส.ค. 2552, 01:37:01 »
^^ ยินดีกับของดีๆ ที่อยู่ในมือคนดีๆ พี่น้องเราด้วยครับ ดีแน่ครับ ^^
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ บินหลาดง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 31 ส.ค. 2552, 06:46:27 »
ผมไม่มีปลัดคับ
แต่ผมมีตะกรุดเงินของหลวงพ่อท่านจารไห้กับมือเลยครับ
ผมไปหาหลวงพ่อตัดมาตอนท่านยังอยู่เรยครับ
แขวนที่เอวตลอดไม่เคยขาดเรยคับ
               ศิษย์ หลวงโด่ง