ผู้เขียน หัวข้อ: พระคาถาพญาสิงหราช หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ สุสานทุ่งมน จ.สุรินทร์  (อ่าน 8131 ครั้ง)

ออฟไลน์ suwatchai

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
  • สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
  • Death Is Beautiful & Sweet ....
    • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
    • อีเมล

พระคาถาพญาสิงหราช
หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ
สุสานทุ่งมน จ.สุรินทร์
…………………………………………

พุทธะเสฏโฐมหานาถัง  วัณณะโกสิงหะนาทะกัง
พุทธะสิระสาเตชะ มาระเสนา
ปะราเชยยัง  ชัยยะภะวันตุเม
………………………………………..

พระคาถานี้ ถ้าจะเข้าเฝ้าขุนนางท้าวพระยา พระมหากษัตริย์ ท่านให้เสกแป้งหรือเสกน้ำมันทาตัว คนทั้งหลายเห็นเรา  เกรงกลัวเรานัก หรือจะเสกหมากกินก็ได้ เป็นมหา อำนาจ  มีตบะเดชะดีนัก ถึงแม้เป็นความกันก็ดี ให้ภาวนาพระคาถานี้ไป คู่ความเห็นหน้าเรา มันกล่าวความมิออกเลย  เกิดความเกรงกลัวแก่เรานัก  โชคลาภ  แคล้วคลาด เมตตามหานิยม ดีนักแล ฯ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ทราบว่า  หากท่านใดมีและบูชาตะกรุดหรือวัตถุมงคลของหลวงปู่หงษ์
จะต้องงดเรื่องเหล้า   ใช่หรือเป่า ครับ 

ออฟไลน์ suwatchai

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
  • สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
  • Death Is Beautiful & Sweet ....
    • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
    • อีเมล
ทราบว่า  หากท่านใดมีและบูชาตะกรุดหรือวัตถุมงคลของหลวงปู่หงษ์
จะต้องงดเรื่องเหล้า   ใช่หรือเป่า ครับ 

Sure !!! อันที่จริงแล้ว ไม่เพียงแต่ของหลวงปู่เท่านั้น แม้แต่ของครูบาอาจารย์ท่านอื่น ๆ ก็ไม่ควรพกพาไปขณะที่กำลังร่ำสุรา เคล้านารี ( ยกเว้นเมียตัวเอง จะเป็นเมียใหญ่ เมียเล็ก เมียเก็บได้ทั้งนั้น ) เล่นพาชี กีฬาบัตร เพราะดูแล้วเหมือนไม่ให้เกียรติ ให้ความเคารพครูบาอาจารย์ครับ.... :004: :004:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ขอบคุณพี่ท่านครับ  หลวงปู่หงษ์เป็นพระเกจิฯที่ถ้าได้สัมผัสใกล้ชิดจะรู้สึกได้ถึงสิ่งเหนือเกินความคาดเดา  จริงๆครับ

เชื่อมั่นว่า คาถานี้ต้องดีแน่นอน   

ส่วนเรื่องดื่มสุรา ละ เลิก ได้ ดีแน่นอนครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :054:
ขอบคุณ  สำหรับข้อแนะนำ นะครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ถูกต้องครับพี่น้อง nodrunk ครับพี่น้อง
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ r_non

• **คนเคยดี**
  • ตติยะ
  • *น้องชายผม ศิทย์บางพระสายอิสาน*
    • อิสานสักยันต์ดอทคอม
    • อีเมล
 :054: ดีครับผมใช้อยู่เป็นประจำก่อนออกจากบ้าน
**ชินะ ปัญชะระ ปะริตตัง มังรักขะตุ สัพพะทา**
{ขอพรพระคาถาชินบัญชรปริตร จงรักษาข้าพเจ้า ตลอดกาลทุกเมื่อ}http://www.e-sarnsakyan.com/webboard/index.php?board=5.0