ผู้เขียน หัวข้อ: หนึ่งในร้อย ลอยองค์หลวงพ่อสำเร็จฯ ปี๒๕๓๑  (อ่าน 3524 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายยันต์กลับ

• ชาล้นถ้วย หวยล้นแผง แกงล้นหมอ ล้วนแล้วแต่ไร้ประโยชน์
  • ตติยะ
    • สบายอินเบด ดอทคอม

วันนี้ผมมีภาพ รูปเหมือนขนาดห้อยคอ รุ่นแรก หลวงพ่อสำเร็จศักดิ์สิทธิ์  อ.หนองแค จ.สระบุรี มาฝากครับ
เนื้อเงินจัดสร้างเพียง ๑๐๐ องค์  โดยวาระแรกอธิษฐานจิตโดยหลวงพ่อคูณ ที่วัดบ้านไร่ จำนวน ๒๙ วัน (ครบวันเสาร์ห้าครั้งพอดี)
และวาระที่สอง จัดพิธีพุทธาภิเษกต่อหน้าองค์หลวงพ่อ เป็นครั้งแรกเมื่อคืนวันเสาร์ที่ ๑๙ พ.ย. ๒๕๓๑
นั่งปรกอธิษฐานจิตโดย

หลวงพ่อผัน วัดแปดอาร์ สระบุรี
หลวงพ่อตาบ วัดมะขามเรียง สระบุรี
หลวงพ่อสุนทร วัดหนองสะเดา สระบุรี
หลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือ อยุธยา

สำหรับท่านที่ยังไม่ทราบประวัติพระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์ องค์นี้เชิญคลิ๊กอ่าน และชมภาพได้ที่

http://www.oknation.net/blog/somboontiew/2007/09/04/entry-1

ปลาตะเพียน ช่างเวียน ช่างแวะ ขายดิบ ขายดี มั่งมี เยอะแยะ

หลวงปู่ทิม วัดพระขาว เทพเจ้าแห่งความเมตตา

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
ขอบคุณครับ...มีวัตถุมงคลดี ๆ ก็นำมาแบ่งปันกันชมอีกนะครับ
เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ