ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเปิ่น กับการตัดสินใจครั้งสำคัญ  (อ่าน 1228 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
คนป่วยยากนี่เวลาเข้าไปหาหมอนี้ก็แปลกๆดีแหะท่าน ไปผ่าเนื้องอกในโคนนิ้วโป้ง อีกท่านก็บอกปล่อยไว้กินกระดูก อีกท่านอกไม่เป็นไรดีๆ โหงวเฮ้งดีๆ อ่ะก็ว่ากันไป

วันนี้ เมื่อ2-3ชมที่ผ่านมานิ ทนไม่ไหว ปวดบวม อักเสบ ต้องผ่า หลังจากดูอาการมานานแระ ตอนแรกไม่อยากกลัวมันแพงก็แพงจริงๆ 2800แน่ะ แต่คนผ่าชำนาญด้านการผ่าตัด จบปเอกจากนอก OK OK พอไหวๆ ทำไมเราต้องผ่าว้า บอกหลวงพ่อเปิ่นท่าน ถ้ากระผมต้องผ่าขอดลใจให้ไปผ่าเถิด พี่น้องอาจไม่เชื่อ
แต่ไปถึง หมอวางยา ชาที่นิ้วโป้ง แล้วฉีดอีก4-5เข็มที่โคน ชักแปลกๆละ

จากที่เพื่อนบอกเอิ้ย สบายๆ 5-6ร้อยเอง ผ่าปุ๊บ กรีดปั๊บ ดีด ปุ๊ด!!! จบ แล้วก็เย็บๆ แปบเดียวไม่เกิน1พัน
หุหุ แต่พี่น้องไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ

1.ผ่า และกรีด
2.คว้านและตัด แล้วขูดกระดูกบริเวณแผลติดเชื้อ
3.ตัดชิ้นเนื้อ ก้อน ขนาดเขื่องๆพอๆกับพระรอด 2องค์ต่อกันออกมาจากนิ้วโป้งโผมม - ผงะเมื่อดูชิ้นเนื้อร้ายที่ตัดมาจากนิ้วโป้งผม

4.ขูดสิคับ เอาเหล็กไรไม่รุขูด เอ้าขูดๆๆๆๆๆมือเรายกขึ้น ....น ยกโลงๆๆๆ.

ห้องน้ำก็ปวด สุดท้ายเลยต้อง เปนโคโยตู้ ให้เขาดูคือฉี่ในห้องผ่าตัดใส่กระโถฉี่รูปแท่งๆ เพราะหมอห้ามลุก
แต่ไม่พอครับต้องมีเบิ้ล 3รอบ ตอนออกมาจากห้องผ่าตัด หน้าชา เดินหลังตรงแหนว เพราะไม่มีที่ให้หลบแล้ว อยาจนเกินจะอายแล้ว
ฉี่ไปก็เย็บไป ใช้ได้มือเดียว ทรมานสุดๆ

สาเหตุคือ มันติดเชื้อและมีสารเคมีเข้าไปร่วมด้วยช่วยทำปฏิกริยา ทำให้เกิดเช่นนี้ พอตอนจ่ายตัง2800
ประกันสังคมบ่อได้ ตายๆๆๆ แต่เห็นรูปหลวงพ่อเปิ่น OK OK จ่ายก็จ่าย กลับมาถามเพื่อน อีกคนไม่ไช่คนเดิม เขาก็บอกว่า จ่ายเองประมาณนี้ และดีที่ไปทันก่อนที่มันจะลาม

มีตลกด้วยครับพี่น้อง นอกจากยันต์แล้วผมยังติดตะกรุดหลวงพ่อเปิ่น-หลวงพ่อตัด +สมเด็จหลวงพ่อเปิ่น+พี่งั่ง+ สรุปคือเจาะไม่เข้า ต้องถอยๆๆๆๆ ถึงเข้าทีนี้เข้าลึกเลยอิอิเจ็บๆๆๆๆ

บารมีหลวงพ่อช่วยครับพี่น้อง

ขอบคุณลุงแจ้วที่เมตตาหลานให้ตะกรุดหลวงพ่อท่านมาติดตัวจากหนักกลายเป็นเบาจริงๆครับ

ครูเมตตารักษาครับพี่น้อง
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
เชื่อหรือยังที่ว่าให้ไปหาหมอ
   ดีใจด้วยนะครับ

ออฟไลน์ slimjene

• สิ่งที่อยู่ข้างหน้าอาจไม่ใช่ทุกข์ หากแต่เป็น.ความโง่.ที่ไม่รู้จักปล่อยวางต่างหาก...
  • ตติยะ
  • Live the moment!
หายไวๆนะจ๊ะ

:001:
ที่สุดของความรักคือรักโดยไม่ครอบครอง ที่สุดของการให้คือให้โดยไม่หวังผล ที่สุดของทานคืออภัยทาน ที่สุดของคนคือการเป็นคนธรรมดาที่มีความสุข  -ท่าน ว.

TUM

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับ

ผมเชื่อเรื่องนี้ได้อย่างสนิทใจครับ

บารมี บุญ ของหลวงพ่อท่าน สูง ครับ

จะที่พี่ได้ผ่าตัด ยาก ๆ ก็ทำให้เกิดเป็นง่ายครับ

.....

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
ขอให้พี่ชายหายไวไวนะคะ :114:
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ