ผู้เขียน หัวข้อ: วานท่านผู้รู้ช่วยดูเหรียญรุ่นแรก หลวงพ่อสง่า วัดหนองม่วง ราชบุรี หน่อย  (อ่าน 7227 ครั้ง)

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
เหรียญรุ่นแรก หลวงพ่อสง่า วัดหนองม่วง ราชบุรี เนื้อทองแดงรมดำ สร้างปี 2511 มีรอยจาร ลายมือหลวงพ่อสง่าจารเอง ใช่หรือไม่   เหรียญนี้ดีหรือเปล่า:054: :054:

แล้วเท็จจริงประการใด ที่เหรียญไม่มีพ.ศ ได้ถูกขโมยจากวัดหนองม่วง ตั้งแต่หลวงพ่อยังอยุ่เลยทำให้ปัจจุบันมีเหรียญเลียนแบบจำนวนมาก

ขอบพระคุณล่วงหน้า :054:
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ส่วนตัวผมชอบนะครับ ไว้รอพี่อเมซิ่งกับพี่หอมเชียงมาฟันธงอีกทีครับ :016:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
เหรียญที่ไม่มีกรอบพลาสติกผมดูว่าดีนะครับ  แต่เหรียญที่เลี่ยมผมขอดูชัดๆอีกทีนะครับ  ที่ว่าเหรียญโดนขโมยนั้นเป็นเหรียญรุ่นแรกเนื้อเงินครับ มีประมาณ100เหรียญ โดนขโมยหมดเลย  ผมได้ยินมาจากปากหลวงพ่อสง่าเองครับ  ท่านเล่าว่าสมัยก่อนท่านนำติดย่ามไปตลอดเวลา  ไปปลุกเสกที่ไหนท่านนำไปด้วย  แต่สุดท้ายโดนขโมยหมดเลยครับ  ตอนนี้มีของเก๊รุ่นแรกเนื้อเงินในตลาดออกมามากมายเลย พี่ๆน้องๆระวังด้วยนะครับ ด้วยความปรารถนาดีครับ

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
ขอบคุณมากครับ

ขอสอบถามเพิ่มเติมเหรียญรุ่นแรกเนื้อเงิน ที่มีในวงการปัจจุบันเป็นของขโมยหรือของเลียนแบบ ครับ

เหรียญรุ่นแรกนี้จริงเท็จประการใดที่เล่นบล็อกคันไถได้บล็อกเดียว และรบกวนช่วยแนะนำการดูบล็อกคันไถ หน่อยครับ :054: