ผู้เขียน หัวข้อ: ไขข้อค่องใจทีครับ  (อ่าน 4998 ครั้ง)

ลูกศิษย์คนใหม่

• บุคคลทั่วไป
ไขข้อค่องใจทีครับ
« เมื่อ: 06 ม.ค. 2550, 10:52:49 »
ผมไปสักยันต์ที่วัดบางพระมาเมื่อวันที่ 19 ธค 49
สักเก้ายอดกะหลวงพ่อติ่ง
สัก 8 ทิศ กับพระอาจารย์ญา
พอมาวันที่ 31 ธค หลังกับจากเที่ยวต่างจังหวัด๖ภาคเหนือ)
ผมคันตรงรอยสักมากและมีผื่นขึ้นตรยันต์ 8 ทิศ เป็นรูปเลยนะ
อีก3-4 วัน ผื่นก็ขึ้นเป็นเก้ายอด
มีลักษณะเป็นตุ่มๆเต็มไปหมด ตามรอยเข็มเลย คันมากด้วย ยังไม่หายเลย มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ
ช่วยตอบทีนะ ลองไปหาหมอแล้วเล่าให้หมอฟัง เบื้องต้นคาดว่าแพ้น้ำมันที่สัก ยังไม่สรุปแน่ชัด
ใครพอรู้บอกทีครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ตอบ: ไขข้อค่องใจทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ม.ค. 2550, 12:26:47 »
ด้วยความเคารพครับ
     ไปโดนสบู่มาหรือเปล่า?ครับ
ในช่วงสองสามวันแรกหรืออาจจะติดเชื้อ
  อย่างไรถ้ายังไม่หาย คงต้องหาหมอทางผิวหนังแล้วละครับ
ขอแสดงความนับถือ
    Gearmour

pupu

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ม.ค. 2550, 11:11:03 »
ระยะห่าง 10 กว่าวัน
น่าจะสาเหตุอื่นแล้วละครับ
ผมไปสักยันต์ที่วัดบางพระมาเมื่อวันที่ 19 ธค 49
สักเก้ายอดกะหลวงพ่อติ่ง
สัก 8 ทิศ กับพระอาจารย์ญา
พอมาวันที่ 31 ธค หลังกับจากเที่ยวต่างจังหวัด๖ภาคเหนือ)
ผมคันตรงรอยสักมากและมีผื่นขึ้นตรยันต์ 8 ทิศ เป็นรูปเลยนะ
อีก3-4 วัน ผื่นก็ขึ้นเป็นเก้ายอด
มีลักษณะเป็นตุ่มๆเต็มไปหมด ตามรอยเข็มเลย คันมากด้วย ยังไม่หายเลย มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ
ช่วยตอบทีนะ ลองไปหาหมอแล้วเล่าให้หมอฟัง เบื้องต้นคาดว่าแพ้น้ำมันที่สัก ยังไม่สรุปแน่ชัด
ใครพอรู้บอกทีครับ

ออฟไลน์ sonar

• จตุตถะ
  • มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ม.ค. 2550, 11:59:50 »
กินไข่หรือปล่าวครับผมกินมาเเล้วคันเกื่อบเดือน
รักคุด� เเถมตุ๊ดยังเมิน

ลูกศิษย์คนใหม่

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ม.ค. 2550, 06:38:46 »
ผมไปหาหมอแล้ว
ตอนนี้อาการดีขึ้นครับ
ผื่นค่อยๆหาย
หมอบอกว่าคนเป็นภูมิแพ้จะแพ้ง่ายกว่าคนอื่น เขาสันนิษฐานว่าแพ้เพราะพอสักแล้วขึ้นเหนือไปอากาศมันเย็น
พอลงมากรุงเทพแล้วร้อนทันที เลยเป็นเหตุให้ร่างกายเป็นภูมิแพ้ หรือไม่ก็เกิดจากแพ้น้ำมันที่สัก แต่อันนี้ไม่น่าเกี่ยวนะผมว่า เพราะถ้าแพ้น้ำมันคงเป็นตั้งแต่วันแรกๆ
ขอบคุณทุกคนครับ สบายใจขึ้นมาก

ออฟไลน์ ## chantra ##

• ศิษย์ยังคงเป็นศิษย์
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ม.ค. 2550, 06:54:15 »
    สบายใจขึ้นแล้วใช่มั้ย คะ :004: :004:

AOY  RCP   [bgcolor=#FF2700][shake]ราชาปลั๊กไฟ[/shake][/bgcolor]

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 ม.ค. 2550, 08:35:11 »
เป็นเหมือนกันค่ะ ไปสักกับหลวงพี่ญา แล้วก้อหลวงพี่ติ่งมา ตั้งแต่ก่อนปีใหม่แล้วล่ะ นานมากแล้ว แต่ตอนนี้รอยก้อยังไม่ค่อยจะหาย เลย หลวงพี่ท่านสักให้ตรงเอว(เขาเรียกว่าไรไม่รุ้จักอ่ะ เรียกไม่ถูกค่ะ)ตรงที่เราจะใส่เข็มขัดพอดีกับตรงกลางหลังจนถึงวันนี้รอยก้อยังไม่หายเลย แต่เริ่มจางแล้วเพราะอะไรไม่รุ้แต่เวลาร้อนๆอ้าวๆทีรัย มันขึ้นมาเป็นรอยเข็มที่สักเลย แล้วก้อรุ้สึกคันด้วยค่ะ

ช่วงนี้ดีหน่อยเริ่มหนาวอีกรอบแล้ว เลยพอจะยุบลงไปบ้าง  ;) ;) ::)

{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{~ถ้าแน่ไม่ได้ดูที่ตัว แต่ดูที่ใจ~}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

ขออภัยหากคำที่ใช้ไปดูไม่เหมาะสม และก้าวร้าวค่ะ

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 ม.ค. 2550, 01:32:06 »
แต่ที่ทราบ โดยแน่ชัด  ไปบุรีรัมย์มา  หนาวมาก หนาวจนบอกไม่ถูกเลย 

เวลากลางวันนะ ร้อนมาก  ร้อนจนพาลหาเรื่องคนได้เลย   

ร้อนและหนาวกว่าคนที่ไม่ได้สักเยอะเลยค่ะ

โม

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ม.ค. 2550, 06:22:35 »
:027: :092: :052:ผมก็คันครับ  รู้จักหลวงปู่เสาร์ไหมครับ
ผมสักกับศิษหลวงปู่  2 - 3  แรกคันทรงรอยสักมากครับเป็นอะไรช่วยบอกด้วย

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 ม.ค. 2550, 11:58:22 »
เป็นเรื่องธรรมดาครับ ผมก้อเป็นช่วงสองอาทิตย์แรก สักมาใหม่ๆสามวันแรกอย่าโดนสบู่เลยนะครับ เพราะมันจะอักเสบ...