ผู้เขียน หัวข้อ: ลุงสอนหลานหลานมันดื้อมันตก-จากชีวิตจริงกระผม  (อ่าน 1049 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
พี่น้องครับ ลุงแจ้วเคยสอนไว้ว่า สักอะไรก็สัก อย่าสักยันต์ตัวเพราะมันขึ้นเร็ว พ่อแก่อย่าสักเพราะ ไม่ติดที่ และ ไม่รวย ท่านเมตตาแจกหมด
อืมพีชเอาหมด
เสือ -ดุซ๊า
สิงห์- เริ่มจะดุเพิ่มแต่สง่าดี
คชสีห์ - เข้ากับทหารได้ดียิ่ง

พ่อแก่ฤษีโคบุตร - แฟนเยะ แต่ไม่นิ่ง หาแฟนดีครับ การงานยังไม่ได้วัดผล

แต่ที่ลุงบอกคือพวกพราย ผีพรายเป็นตนๆอย่าไปเล่น  ลุงเตือนนักเตือนหนา แล้วหลานก็ ไม่เชื่อ
ลุงแจ้ว พุ่มทิพย์ <-- กราบขอคมาลุงขอรับหลานมันดื้อเอง

ชอบขุนแผน ทำตัวแบบขุนแผนเลยนี่แต่ -ไม่มีแฟนอ่ะ
ขุนแผนเลี้ยงกุมาร เอ้าหามาหาๆๆๆ แรงๆ ก็ไม่มีแฟน
เอาไงดีเลี้ยงพราย -พรายกระซิบนี้เลยชอบๆ
แถมด้วยครอบฤษีเขาเขียว +กดด้วยฤษีตาไฟน่านไม่พออยากมีเสนห์
จารฤษีโคบุตรกลางกระหม่อมเสนห์ตูแรงสุดๆ เดินมาสาวกรี๊ด...ดด
หึ หึ ไม่มีสาวใดๆเหลียวแลมีแต่อาอึ้ม อาม่า เมตตา ...จะเริญ ละคับพี่น้อง

ดวงก็ลง เพราะเอาพรายมาเลี้ยงไม่ดี เอาเขามาลำบาก ที่ผมหายไปน่ะ คือลำบาก
แล้วก็ตัดสินใจ ไหว้ท่านท้าวกุเวร หรือพ่อเวสสุวรรณ ท่านขอเมตตาท่านแก้
ผลคือ พอคล้องท่านวันแรก ตัวร้อนเป็นไฟ วันที่2ตัด สาสิญจน์ที่มัด พรายไว้ออกพร้อมท่องปล่อย
วันที่3 ร้อนมากเลยหยิบนางพรายอธิษฐาน ให้เขาไปเกิดใหม่ภพภูมิดีๆ แล้ว
ทำให้เขาลอยเข้าป่าไปด้วยความเร็วสูง ชีวิตก็ค่อยๆดีขึ้น

นางสาวพรายถ้าเจอชายหนุ่มหล่อๆก็อาจตกหลุมรักได้ และเธอร์จะทำทุกวิถีทางที่จะได้เราไปเป็นคู่รัก
และสารพัดปัญหาจะเข้ามาและใช้เวลานานพอสมควร ก็หลักปี ในการตามหาต้นตอและทำการแก้ปัญหา

การเลือกท้าวเวสสุวรรณ กระผมจะเลือกรูปบูชาท่านที่ตะบองใหญ่ๆครับท่าน

ขอบคุณที่ทนฟังขอรับ

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ขอบคุณครับพี่ท่าน .. ที่ว่าๆ มานี่ คงได้หมดแล้ว ล่ะซิครับ   :095: :095: :095:

สายเสน่ห์ เบาๆ หน่อยก็ดีครับ  หักโหมเดี๋ยวเพลียแย่   :007: :007:

ออฟไลน์ SlanOon

• ตติยะ
  • ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไป ถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง
    • อีเมล
น่ากลัวนะครับพวกผีพรายคนเล่นก็น่ากลัวไม่แพ้กันหลุดพ้นมาได้เป็นยอดดีครับ