ผู้เขียน หัวข้อ: ...ให้ระวังกันไว้!...มันคือ...หมาดำ  (อ่าน 3993 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ระวังหมาดำ
    เมื่อประมาณเดือนตุลาคมคนในครอบครัวของเราลงความเห็นกันว่าเดี๋ยวปลายเดือนจะพาพวกเด็กๆไปเที่ยวทะเล ชะอำกันก่อนที่เด็กจะเปิดเทอมเราไปกันหลายคนพร้อมกับเพื่อนบ้านรุ่นพี่แบ่งรถออกเป็น 3 คัน เพื่อนบ้าน ผมและรถของพี่สาว
    เรื่องมันเป็นอย่างนี้ครับ ก่อนออกเดินทางในตอนเช้าตรู่ ลายยันต์ที่พี่สาวสักน้ำมันไปนั้นเกิดอาการแดงและคันเป็นผื่นขึ้นมาจนเห็นได้ชัดทั้งๆที่ยันต์นี้ได้รับการสักมานานเป็นเดือนๆแล้วพี่สาวสงสัยเลยเดินมาถามผมว่า..มันมีอะไรมาเตือนเราหรือปล่าวนะ ผมก็พูดออกไปว่า....ไม่มีอะไรหลอกพี่ของดีในรถพวกเราก็มี... ผมพูดปลอบใจเพื่อให้พี่สาวคลายความกังวล วันนั้นขาไปทะเลมีเหตุการณ์เล็กๆเกิดขึ้นก่อนเลยครับรถพี่สาวขับรถมาจูบท้ายรถผมแต่แค่บุบนิดหน่อยทั้งๆที่ก่อนหน้านั้นออกไปไหนไม่เคยมีปัญหาเรื่องรถกันเลย ขากลับจากทะเลมืดแล้วประมาณสองทุ่มช่วงแม่กลองถึงมหาชัยรถเยอะและติดมากไม่รู้เป็นเพราะเหตุใด ตำรวจก็ให้เข้าเลนในไม่ให้เข้าเลนกลาง พวกเราขับกันไปเรื่อยๆ ถึงแยกแยกหนึ่งแถวๆมหาชัยเห็นป้ายบอกเลี้ยวซ้ายไปกระทุ่มแบนขวามือเป็นโรงพยาบาลไม่ทราบว่าโรงพยาบาลอะไร ผมขับรถนำหน้าผ่านแยกนั้นไปได้ส่วนรถพี่สาวนั้นเข้าช่องผิดโดนบังคับให้เลี้ยวซ้ายเข้ากระทุ่มแบน ตอนที่พี่สาวจะกลับรถออกมาจากเส้นกระทุ่มแบนนี้ซิครับ แกก็เจอดี แกบอกว่าเห็นยางรถยนต์วางอยู่ข้างถนนเรียงรายกันอยู่และเห็นรถยนต์เก่าๆจอดทิ้งอยู่สองคันลักษณะยุบโดนชนมาทำนอนนี้แหละแกเหลือบไปเห็นขาคนโผล่ออกมาจากตัวรถ ชุ่มไปด้วยเลือด ตอนแรกแกก็ยังไม่เชื่อตัวแกเองเท่าไร แกก็ยังเงียบอยู่ พอขับรถเลยไปประมาณ 30 เมตรแล้วแกก็เห็นครับ มองเห็นหมาตัวใหญ่สีดำตัวหนึ่งกำลังนั่งอยู่ริมทางแกก็เลยบอกลูกหลานในรถว่า..เห็นอะไรไม๊... หมาอะไรก็ไม่รู้ตัวใหญ่ยังกับรถสามล้อเลย.....ไหนแม่ไหนไม่เห็นมีเลย......ใช่..อาหน่อย หนูมองดูแล้วก็ไม่เห็นมีอะไรเลยอีกหนึ่งเสียงในรถยืนยัน  เท่านั้นแหละครับพี่สาวบอกว่าพอขับรถเลยมันไปเห็นลูกในตาหมาตัวนั้นแดงกร่ำอย่างกับสีเลือด มองมาที่รถแก แล้วทำท่าจะวิ่งตามรถแล้วมันก็หยุดทำหน้าดุใส่รถที่ขับรถไปอย่างเดียว ส่วนแกก็เร่งเครื่องยนต์หนีให้พ้นบริเวณนั้นอย่างเร็วไวเลยครับ รุ่งขึ้นเพื่อนบ้านถามว่า..เฮ้ยหน่อยเมื่อวานเอ็งขับรถไปหลงที่ใหนมาพอพี่สาวเล่าให้ฟังเท่านั้นแหละแกบอก..รู้มั้ยตรงนั้นมีรถชนกันตายสองศพฉันได้ข่าวมา..พี่สาวถึงกับอึ้ง..
มาหาหลวงพี่ที่สัก..แล้วเล่าให้ท่านฟัง.. ท่านยิ้ม ท่านบอกว่ามันเป็นอวิชา..เป็นไสยดำ เจ้าของมันร้อนวิชา มันปล่อยไว้แถวนั้นแรงนะตัวนี้... แหมหลวงพี่ผมว่าจะกรวดน้ำไปให้มันอยู่แล้วเชียว ผมเอ่ยขึ้น... หลวงพี่บอกไม่ต้อง ให้มัน มันก็ไม่รับหลอก..รอดมาได้ก็ดีแล้ว....
     ปล.1ที่รถมีสติกเกอร์หลวงพ่อเปิ่นกับจีวรหลวงพ่อโบสถ์น้อยครับ.. :054:
     ปล.2 ไม่ขอเอ่ยชื่อหลวงพี่ท่านที่สักนะครับ ท่านบอกมาว่าไม่อยากให้เอารูปลายสักของท่านลงในเว็ปอีกท่านอยากอยู่แบบเงียบๆ.. :058:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธ.ค. 2552, 09:58:37 โดย Ronaldo 2007 »

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: ...ให้ระวังกันไว้!...มันคือ...หมาดำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2552, 09:59:13 »
ขอบคุณสำหรับเรื่องราว .ประสบการณ์ครับ ของแบบนี้มีจริงๆ  บุญรักษาและได้บารมีหลวงปู่และของดีคุ้มตัวจริงๆครับ  สาธุๆ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ...ให้ระวังกันไว้!...มันคือ...หมาดำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2552, 11:20:35 »
อ่านแล้วขนลุกครับ แต่ก็ดีใจด้วยครับที่บารมีครูบาอาจารย์ท่านช่วยคุ้มครอง 
ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่มักจะขับรถตอนกลางคืนเสมอๆ
เรื่องของตัวตาย ตัวแทนนี่ อันตรายครับ
เพราะเราไม่รู้อิโหน่อิเหน่ แต่เขาจะเอาเราไปแทนนี่ซิ น่ากลัวแท้ :075:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2552, 11:30:00 »
ขอบคุณที่มาเล่าสู่กันฟังนะครับ น่ากลัวมากๆเลย

บารมีหลวงพ่อคุ้มครองศิษย์ทุกคนครับ ให้ไปไหนมาไหนปลอดภัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธ.ค. 2552, 11:30:44 โดย Wattakian »

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2552, 11:43:23 »
 :002: :002: อ่านแล้วน่ากลัวครับ เห็นเพื่อนที่อยู่แถวแม่กลองและมหาชัยก็เคยเล่าให้ฟังครับว่าแถวๆนั้นคนเล่นอวิชาเยอะ บุญรักษาครับ :002: :002:
ขอบคุณครับ
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2552, 01:25:10 »
ผ่านบ่อยเสียด้วยแถวนั้น ขอบคุณที่มาบอกเล่า จะได้ระวังตัวยามต้องผ่านแถบนั้น

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2552, 08:34:15 »
อ่านเเล้วขนลุกซู่เลย   :075:

ออฟไลน์ thaiput

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - thaiput007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2552, 01:32:53 »
ขอบคุณครับ  :074: :074: :074: :074: :074: :074: :074:

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2552, 10:07:44 »
อ่านแล้วก็น่ากลัวครับ เหอ ๆ
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2552, 01:52:18 »
ขอบคุณท่านRonaldo 2007 มากครับที่นำประสบการณ์มาแบ่งปันกันให้คอยระมัดระวังในการเดินทาง.. :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2552, 02:02:27 »
มีจริง เห็นกันจริงๆ ของแบบนี้ไม่เจอกับตัวไม่รู้!

บารมีหลวงพ่อคุ้มครองค่ะ! ขับรถไปตจว มักมีเหตุการณ์ไม่ซ้ำกันร่ำไป!

cho presley       

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 ส.ค. 2553, 12:56:30 »
รถมอเตอร์ไซค์ผมก็ ติดรูปหลวงพ่อเปิ่น โดนหมากรุมกระชากรถล้มโครมใหญ่น็อตกระเด็น แต่เป็นแค่รอยแมวข่วน ที่บ้านนึกว่าโกหก
พอเปิดแฟริ่งมา แทบช็อก ข้างในแตกหลายจุด เขาก็งงกันว่ารอดมาได้ไง - -
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็