ผู้เขียน หัวข้อ: พระพุทธชินราช หลวงพ่อเงิน ดีไหมครับ  (อ่าน 1864 ครั้ง)

ออฟไลน์ Akanishi

• จตุตถะ

ดีหรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: พระพุทธชินราช หลวงพ่อเงิน ดีไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2552, 10:21:31 »
เนื้อดำๆหลวงพ่อเงินดอนยายหอมไช่ไหมขอรับ งดงามๆรอสายตรงครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: พระพุทธชินราช หลวงพ่อเงิน ดีไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2552, 10:35:32 »
รอหลวงพี่เก่งสิบทัศดีกว่า ครับอิอิ(ไปปริวาสอยู่)

องค์ที่ 2 พระพุทธชินราชเข่าจม ขอแสดงความคิดเห็นว่า ไม่ดีคร๊าบบบ

ออฟไลน์ Akanishi

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2552, 10:53:27 »
ขอบคุณครับบบบ